[Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

xosothudo

Re: Ðề: Re: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

đã xa rồi bạn ạ. MQn Player - top of the world. bạn thử xem.
MQn - Just Good Music
Visual studio 2012 c++ and wasapi minimalist player - Page 45
Cám ơn Bạn đã chia sẻ! Bạn đã nghe foobar2000 0.8.3 +asio otachan chưa vậy? Với MQn player khai thác mã SSE4 CPU Intel và Foobar 0.8.3 cũng có phiên bản khai thác mã SSE4 của CPU Intel mời bác download và đánh giá thử nếu như CPU của bạn có hỗ trợ SSE4 Link:
foobar2000 XA_免费高速下载|百度云 网盘-分享无限制

buffalostore

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết thật hay giờ mình đã hiểu nhiu hơn roi

Ðề: [Hướng dẫn] [Thảo luận] [Giới thiệu] Mọi vấn đề về nghe nhạc lossless bằng Foobar

Em có 1 vấn đề về foobar2000 version 0.8.3.
Tình hình là khi add folder nhạc vào foobar thì cái list nhạc có khi nó hiện được tiếng việt có khi lại không được (chữ nào có tiếng việt là nó hiện thị sai hết, y như bị lỗi font vậy), bác nào biết chỉ giúp em ạ.!!!

namngoalong004

skin rất đẹp, thank dino nhé

cuongng

Member
Re: Ðề: Tổng hợp cách nghe nhạc xem phim bằng Logitech Z5500/XFI và Foobar2000/PowerDVD

X-Fi Prelude
các bác biết chỗ bán không?

batanguyen

Chỉ biết bấm thanks cho Bác thôi

Em có thắc mắc nhỏ nhờ AE giải thích hộ cho em mở rộng tằm mắt ạ:
Trong Components FB2k,tại sao có cái chìm,cái nổi ?????Và cái nổi có thể remove,còn cái chìm ko thể remove??????
Và tác dủng của component chìm và nổi ra sao với FB2k?????

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Trong Components FB2k,tại sao có cái chìm,cái nổi ?????Và cái nổi có thể remove,còn cái chìm ko thể remove??????
greathero02,

Có 2 cách để giải thích...

01. CÁCH I

a) Những ai bơi lội giỏi đều NỔI lên (được SỐNG!).
b) Những kẻ nào KHÔNG biết bơi...bị CHÌM xuống (CHẾT hết!)

02. CÁCH II

a) Những "Component" nào sau khi "Download" về...nếu phải trãi qua giai đoạn "Installation" / "Cài đặt" (với 'đuôi" là .fb2k-component) thì đều có màu ĐẬM.
[Chẳng hạn như => foo_input_dts.fb2k-component]

b) Những "Component" nào sau khi lấy về thuộc dạng .dll / phải tự bỏ vào thư mục "Components" (của Foobar2000) thì lại có màu NHẠT.

Bổ Túc: Có một số "Component" mặc định (không thể thiếu) đi chung theo phần mềm "Foobar2000" khi cài đặt...cũng có màu NHẠT.

Hy vọng giải đáp được phần nào thắc mắc của Bạn!

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại

Components (không thể thiếu) của foobar2000 sẽ có màu nhạt (do not remove) còn components thuộc dạng add thêm vào thì có màu đậm bác ạ. :)

killmeplease

Components (không thể thiếu) của foobar2000 sẽ có màu nhạt (do not remove) còn components thuộc dạng add thêm vào thì có màu đậm bác ạ. :)
Chính xác là component nằm trong thư mục components (gồm các component mặc định có khi cài foobar và các component chúng ta ném vào thư mục đó) thì có màu nhạt và không remove được, còn các component nằm trong thư mục user-components thì có mà đậm và có thể remove và update được.

Và mặc định foobar chỉ có 2 component không được phép xóa là : foo_input_std.dll và foo_ui_std.dll, còn các component còn lại đều có thể xóa được.

nsnhd

Well-Known Member

Mình dùng Foobar play nhạc lossless, out ra soundcard USB và kết nối bằng cổng SPDIF của soundcard với Receiver.
Mình muốn hỏi như vậy có phải là Foobar giải mã nhạc lossless và tín hiệu sau khi decoded có bị HTPC, Windows, Soundcard biến đổi gì trước khi tới Receiver hay không? Vì mình muốn có tín hiệu gốc để cho Receiver phát huy chất lượng con DAC của nó.

tm_812

pro nào cho e xin bản fb nào cài đặt sẵn trên máy tính loa 2.1 đc ko nhỉ.thanks

the_calm_dawn

Bản cài đặt sẵn là như nào? Ý bác là portable?

tm_812

Bản cài đặt sẵn là như nào? Ý bác là portable?

đúng r bạn.tức là download về rồi giải nén ra là dùng luôn.đã đc các pro tinh chỉnh và mod giao diện ấy.trươc kia mình cũng có nhưng bị hỏng ổ cứng nên mất rồi.căn bản đọc hướng dẫn thấy nhiều quá mà cũng ko thạo cho lắm.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

đúng r bạn.tức là download về rồi giải nén ra là dùng luôn.đã đc các pro tinh chỉnh và mod giao diện ấy.trươc kia mình cũng có nhưng bị hỏng ổ cứng nên mất rồi.căn bản đọc hướng dẫn thấy nhiều quá mà cũng ko thạo cho lắm.

Bạn có thể "Search" / Tìm thấy ngay trên Diễn Đàn này!
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...76333-gioi-thieu-phan-mem-foobar2000-v1.html]

Chỉnh sửa lần cuối:

kunpyzai

em cũng mới tập dùng Foobar...Nhưng khi e mở file ape thì nhạc nge nhỏ hơn rất nhìu so với mở bằng Klite or wmp dù e đã chỉnh lên max....E cũng ko bik chỉnh thế nào để có 1 bố cục hợp lý cho thằng playlist...Còn cái cover thì chịu, nhìu quá ko search từng cái nổi lun... Mọi ng giúp dùm ...!!!

a123321

Member
mình có download file flac về nghe, giờ muốn in ra đĩa cd để nghe cho tiện, mình phải làm ntn, cảm ơn!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Bên trên