Hướng Dẫn Lắp Ráp Máy Vi Tính

trungqwe

Ðề: Hướng Dẫn Lắp Ráp Máy Vi Tính

Bạn có giới thiệu cái vụ giắc PCI để cấp điện cho card màn hình ở trên. Bạn hướng dẫn mình cái đó cụ thể xíu được không?
Máy mình có Card màn hình nhưng nguồn mình không có cái dây PCI đó.
Bây giờ mình đang tính thay cái nguồn CM như của bạn vì cái nguồn cũ của mình xuống cấp không đủ cấp cho Case của mình. Vừa rồi cắm card màn hình vô máy mình không lên nữa, bỏ ra mới dùng bình thường được. Chắc do nguồn yếu thôi vì mang card màn hình test máy thằng bạn vẫn vô tư!
Đây là máy mình nè!
Cần mọi người tư vấn về nguồn cho mình với. Cấu hình như trong bài viết! - vozForums
Cám ơn bạn trước nhé!

nquan1611

Member

bài viết cũng được đấy cố gắng phát huy nha

quminh

Người ta đã cất công xây dựng bài viết còn bày đặt phê phán. Mấy cái chú phê phán thì quan thread nào pro hơn mà chém, đúng là sĩ

tanminh6000

Mình lắp có khi nào xài vòng tĩnh điện nào đâu (có đâu mà xài :D), không có cắm điện zô cái PSU thì lấy gì nó bị ảnh hưởng tới mấy linh kiện kia giả sử có thì cũng không đáng kể (trừ khi máy vừa chạy mà vừa cắm rút thì có chúa mới bik chuyện gì sẽ xảy ra), xài cả năm trời có bị hư hỏng gì đâu.

thantaigocu

Bạn có giới thiệu cái vụ giắc PCI để cấp điện cho card màn hình ở trên. Bạn hướng dẫn mình cái đó cụ thể xíu được không?
Máy mình có Card màn hình nhưng nguồn mình không có cái dây PCI đó.
Bây giờ mình đang tính thay cái nguồn CM như của bạn vì cái nguồn cũ của mình xuống cấp không đủ cấp cho Case của mình. Vừa rồi cắm card màn hình vô máy mình không lên nữa, bỏ ra mới dùng bình thường được. Chắc do nguồn yếu thôi vì mang card màn hình test máy thằng bạn vẫn vô tư!
Đây là máy mình nè!
Cần mọi người tư vấn về nguồn cho mình với. Cấu hình như trong bài viết! - vozForums
Cám ơn bạn trước nhé!

Có lẽ bộ nguồn của bạn là "Made in bác Đào" nên công suất chỉ khoãng 1/2 công suất mà nó ghi trên võ thui ^^
Bạn dùng 1 trong các e sau thì chắc ổn, còn hàng thì ra phong vũ chắc có đấy bạn ^^
NGUỒN >> Cooler Master >> POWER COOLER MASTER ELITE 350W
NGUỒN >> Cooler Master >> POWER 350W EXTREME
NGUỒN >> Cooler Master >> POWER COOLER MASTER ELITE 460W
NGUỒN >> Cooler Master >> Cooler master eXtreme Power 550W
Giá cả thì tầm trung thôi nhưng xài tốt ^^ nguồn của mình thì từ lúc mua tới giờ toàn treo 24/24 (cắm torent down HD mà ^^) chả thấy gì suy suyển cả ^^

thantaigocu

Mình lắp có khi nào xài vòng tĩnh điện nào đâu (có đâu mà xài :D), không có cắm điện zô cái PSU thì lấy gì nó bị ảnh hưởng tới mấy linh kiện kia giả sử có thì cũng không đáng kể (trừ khi máy vừa chạy mà vừa cắm rút thì có chúa mới bik chuyện gì sẽ xảy ra), xài cả năm trời có bị hư hỏng gì đâu.

Bác nói đúng ^^ chờ tới lúc nó suy suyển thì mình đổi con mới rùi ^^ (giờ máy tính càng ngày càng rẻ mà ^^)

thantaigocu

Người ta đã cất công xây dựng bài viết còn bày đặt phê phán. Mấy cái chú phê phán thì quan thread nào pro hơn mà chém, đúng là sĩ
Không sao đâu bác ^^ e ghi từ đầu bài rùi mà ^^ "Share to be shared" ^^

khoahq

Active Member
mấy bác ném đá ghê quá, làm thế này ai dám viết bài hướng dẫn chứ

thantaigocu

Ðề: Re: Hướng Dẫn Lắp Ráp Máy Vi Tính

mấy bác ném đá ghê quá, làm thế này ai dám viết bài hướng dẫn chứ

không sao bác phải bị ném đá nhìu rùi thì mới có nhìu đá để ném lại chứ (đá đó chính là kinh nghiệm đã đc đúc kết ^^)

quybaubmt

Member

^^ hình như bác thíu òi đấy ^^ nick e là "thantaigocu" chứ k phải là "thantai" ^^ nếu ram e có mạ vàng thì giá của nó cũng k phải là vài trăm k mà là vài triệu òi ^^ hàng TeamElite của Đài Loan rẻ mà chất ^^ với lại vài năm nữa cũng đổi bộ mới chơi game nặng rùi chứ tình hình này thì vài năm nữa chỉ chơi đc mấy game nhẹ thui ^^.....

Transformer

Member
Bổ sung thêm bài viết của chủ thớt:
-HFS có 4 cái chốt, 4 cái chốt này phải "ăn" chặt vào main.
-Cable tín hiệu phải cắm đúng cực (cắm sai thì nó ko hoạt động)
Ở pic này
URL]
thì cable nguồn cấp cho Main bác thiết kế lại nhé, để vậy khi quạt chip hoạt động dễ chạm vào ===> dừng quạt ===> treo máy

trannguyenhien

Active Member
Bổ sung thêm bài viết của chủ thớt:
-HFS có 4 cái chốt, 4 cái chốt này phải "ăn" chặt vào main.
-Cable tín hiệu phải cắm đúng cực (cắm sai thì nó ko hoạt động)
Ở pic này
URL]
thì cable nguồn cấp cho Main bác thiết kế lại nhé, để vậy khi quạt chip hoạt động dễ chạm vào ===> dừng quạt ===> treo máy

Cảm ơn bác mong bác share thêm cho ae.

Transformer

Member
Phần cơ bản thì bác đã hướng dẫn hết rồi, em chỉ bổ sung thêm 1 số gợi ý nho nhỏ thôi bác ^_^
- Khi cắm nguồn cấp cho main thì chú ý ở chân cấp nguồn có cái lẫy nhô lên, cái lẫy đó sẽ ăn khớp với với cái lẫy ở chân cấp nguồn trên main

- Cắm cable tín hiệu các bác cũng nên chú ý tới cực (+) và (-), theo nguyên tắc đậm là (+) còn nhạt là (-)

sircuong1303

Well-Known Member

mấy cái này ko khó, khó là khi bạn chưa thao tác lần nào thui :D

Bên trên