Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Zing

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

đọc mấy cái bài conment của bác H9999 nghe nhức tai quá. chả biết bác nào có cảm giác giống mình không.
không fai đả kích bác nhưng giọng văn của bác chuối cũng ko ra chuối mà hài cũng chả ra hài. nghe kệch cỡm ghê,
chủ thearth không kiếm được MAC để test thì bác mang trực tiếp máy bác sang nhà bác Zing nhờ bác ấy làm cho. có khó j đâu.tiện nhờ bác Zing làm luôn và test.
thân ! chúc bác sớm làm được bộ KOK ưng ý

hì, thôi kệ đi bác. Mỗi ng 1 tính mà. e dễ tính lắm. Thấy cái gì mình chưa biết thì phải lắng nghe và học hỏi. bác ý tốt nên bác ý mới nói thế. Chứ vài bác cứ im ỉm im ỉm thì e chằng biết đường nào mà lần cả. Phương châm của e là, Lắng nghe và học hỏi bác ạ.

@H9999: thực ra thì e thì k sao cả, nhưng ng khác nhìn vào sẽ thấy cách nc của bác nó có hơi hơi bề trên 1 tý. Ae trên hdvietnam cả mà. k nên nc theo kiểu như vậy. Có lẽ ở ngoài đời bác ở địa vị xã hội rất rất cao so với bọn e. Nhưng khi ở HD vietnam thì cùng 1 đam mê thì bác k nên như thế. Vì thực ra ở HDvietnam có rất rất nhiều a/c thành đạt và hiểu biết. nhưng khi e gọi điện hoặc post lên 4rum để hỏi những vấn đề e chưa biết thì các bác đấy vẫn nhiệt tình trả lời nhiệt tình cặn cẽ và thấu đáo. Làm cho e rất khâm phục các a/c đấy . Đấy là theo ý kiến chủ quan của e. Tuổi đời e còn nhỏ ( e mới có 9x thôi) có gì nói không đúng, mong bác bỏ quá cho
Thân !!!

Zing

Active Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

em dùng nó 2 năm nay rồi bác ơi ! hay MAC ở vietnam nó ko có HDMI với VGA ra hả bác...nhà em toàn chơi kiểu 1 là cắm trực tiếp vào HDMI của dàn âm thanh hoặc TIVI ..chứ em ko chơi VGA tất nhiên em có cả 2 loại zắc này...chơi HDMI nó ko sướng hơn à...
2 là em cho chạy qua APPLE TIVI chả phải dây dợ gì có sướng ko..bê máy vào bếp...ra ban công vẫn có nhạc ngoài vườn ngoài ban công ! chạy zone 2..3..4
mà sao bác lại khẳng định ko có HDMI ..báo cáo với bác mua máy ko có ..nhưng cái giác HDMI của macbook pro ấy em phải trả là 50 euro = gần 1,5 triệu vnd màu trắng luôn bác àh ! dài 1.5 mét đầu vàng khè ! ( lưu ý là MAC nó toàn chơi giắc riêng của nó ko phải cái nào cũng vào nó đươc ! đầu HDIM 1 đầu của MAC riêng biêt..ko giống ai kakak ai thích ăn TÁO thì khổ thế đấy bác à.. nhưng được cái chất !)
dùng MAC pro thì em chán con SONY VAIOS FULL HD 1080P ...ko thể so sánh đươc bác à...nhưng có lẽ ko có giải pháp cho TÁO TÀU này thì em lại trở về với cái máng lợn vaios win 7 thôi! bác tư vấn em nhé ! thanks
ok. Bác dùng vaio thì đơn giản lắm. E có hướng dẫn ở trang 1 rồi đó bác ạ. Nếu bác có điều kiện như thế thì dùng con Vaio để KOK còn dùng con MAC để nghe nhạc. Còn gì tuyệt vời hơn. Nếu bác cần chi tiết hơn thì có thể pm e qua sdt: 0983 754 999 e sẽ hướng dẫn cặn cẽ bác nhé

shnahk

bác Zing có thể chụp cái hình cabe nối âm thanh từ máy tính qua amly được ko bác?
cái dây bác mod hay là mua ở trợ giời ạ ?

Zing

Active Member

bác Zing có thể chụp cái hình cabe nối âm thanh từ máy tính qua amly được ko bác?
cái dây bác mod hay là mua ở trợ giời ạ ?

bác cứ ra bất cứ tiệm nào bán tivit hoặc loa đài bác bảo mua 1 giắc cắm chuyển từ máy tính sang âm li 2 chân là được mà .
1 đầu giắc 3,5mm và đầu kia là 2 giắc bông sen

H 9999

Active Member

bác cứ ra bất cứ tiệm nào bán tivit hoặc loa đài bác bảo mua 1 giắc cắm chuyển từ máy tính sang âm li 2 chân là được mà .
1 đầu giắc 3,5mm và đầu kia là 2 giắc bông sen
chả biết các chú có phải dân công nghệ ko mà có vẻ khô cứng thế...đôi khi cũng phải ấy tí cho vui chứ....a em chia sẻ chứ có ý gì đâu ! a e học hỏi lẫn nhau ..

anh hỏi chút nữa ..ok? vì a ko muốn chơi tân dụng con vaios là vì thế này...trước nó nguyên bản của sony chạy VISTA HOME PREMIUM anh cho chạy voeis cái CREATIVE XFI HD...chạy ngon lành hát hò chuẩn cực ...kể cả hát online hay ra dàn karaoke ngoài...nhưng từ khi upgrade lên WIN 7 ULTIMATE...tuy nó có nhanh tí nhưng mà với cái SOUNDCARD kia nó lại hơi rè rè...kiểu như là volume quá tải ấy... ko khắc phục đươc mặc dù CREATIVE COMPATIBLES cả với WIN 7. nên từ lúc đó a ko xài cái vaios vào việc nhạc nhẽo nữa ! nên dùng cái MAC PRO thôi...nhưng mà kể cả VAIOS hay MAC toàn chay USB với HDMI ...ko dùng loại Klinke 3.5 mm với cinch (hoa sen)vì lý do chất lượng tín hiêu.!
nhưng với HDMI ra dàn thì có ok không?

shnahk

chả biết các chú có phải dân công nghệ ko mà có vẻ khô cứng thế...đôi khi cũng phải ấy tí cho vui chứ....a em chia sẻ chứ có ý gì đâu ! a e học hỏi lẫn nhau ..

anh hỏi chút nữa ..ok? vì a ko muốn chơi tân dụng con vaios là vì thế này...trước nó nguyên bản của sony chạy VISTA HOME PREMIUM anh cho chạy voeis cái CREATIVE XFI HD...chạy ngon lành hát hò chuẩn cực ...kể cả hát online hay ra dàn karaoke ngoài...nhưng từ khi upgrade lên WIN 7 ULTIMATE...tuy nó có nhanh tí nhưng mà với cái SOUNDCARD kia nó lại hơi rè rè...kiểu như là volume quá tải ấy... ko khắc phục đươc mặc dù CREATIVE COMPATIBLES cả với WIN 7. nên từ lúc đó a ko xài cái vaios vào việc nhạc nhẽo nữa ! nên dùng cái MAC PRO thôi...nhưng mà kể cả VAIOS hay MAC toàn chay USB với HDMI ...ko dùng loại Klinke 3.5 mm với cinch (hoa sen)vì lý do chất lượng tín hiêu.!
nhưng với HDMI ra dàn thì có ok không?

tớ nghĩ cổng out tivi chỉ là tín hiệu về hình ảnh thôi còn âm thanh và do sound card nên mình có thể tận dụng công HDMI được như thế màn hình hiển thị sẽ nét hơn. card VGA của bác Zing chỉ có cổng VGA và DVI thôi không có HDMI nên bác ấy ko test được ^^ bản thân tớ thì nghĩ là có. cái card vga của tớ có HDMI nhưng ko có tivi để test [-( nên nếu bác có đủ thì cứ test thử đi. chả nhẽ bác có ngần ấy thứ mà lại không có cái cable HDMI nào
nếu bác còn cái VAIO thì down lại driver và cài lại cho e nó chưa? bản thân win7 tự nhận driver nhưng không đủ để cho chất lượng âm thanh tốt nhất và xuất đủ ra loa : tớ dùng 5.1 nhưng nó chỉ xuất ra 2.1 thôi.fai cài thêm driver của sound nó mới xuất đủ.

Zing

Active Member

tớ nghĩ cổng out tivi chỉ là tín hiệu về hình ảnh thôi còn âm thanh và do sound card nên mình có thể tận dụng công HDMI được như thế màn hình hiển thị sẽ nét hơn. card VGA của bác Zing chỉ có cổng VGA và DVI thôi không có HDMI nên bác ấy ko test được ^^ bản thân tớ thì nghĩ là có. cái card vga của tớ có HDMI nhưng ko có tivi để test [-( nên nếu bác có đủ thì cứ test thử đi. chả nhẽ bác có ngần ấy thứ mà lại không có cái cable HDMI nào
nếu bác còn cái VAIO thì down lại driver và cài lại cho e nó chưa? bản thân win7 tự nhận driver nhưng không đủ để cho chất lượng âm thanh tốt nhất và xuất đủ ra loa : tớ dùng 5.1 nhưng nó chỉ xuất ra 2.1 thôi.fai cài thêm driver của sound nó mới xuất đủ.

Bác shahk nói chuẩn rồi. E dùng con Vaio SB38GG Chỉ cẩn thêm 1 cổng VGa ra tivi nữa thôi. Vì e chưa biết có thể pass đc audio từ HDMI ra ampli k. Nếu của bác là AVR thì ngon, vẫn có thể xài HDMI được .Còn nếu bác dùng ampli hát KOK bình thường thì để tối e test xem có thể pass đc audio HDMI từ con vaio của e đã nhé

yeu_kung

Các bác cho em hỏi, em chạy dây loa vi tính (như của bác chủ nói) mà sao nó cứ rè rè nghe ghê lắm, đoạn cao trào giữa bài thì nhạc nó còn át đi, chứ lúc nào nhạc nhẹ thì thôi rồi, to dã man :-s E cũng thấy a bán hàng nói là nguồn vào vi tính thì k = ở đầu đĩa vào. Các bác có bị như của e k?
E dùng cáp VGA ~5m và dây loa cũng ~5m (qua đầu nối)

Chỉnh sửa lần cuối:

xuandaubac

Đang quan tâm cái món này...nghĩ bi h đầu tư thêm tiền cũng căng phết ^^

vinahorse78

Chào cả nhà,

Phải nói là bài viết rất hay và hợp ý với nhiều người, thanks bác chủ threat này cái.

Cả nhà cho hỏi: đã ai làm với laptop (Win 7) chưa? tôi làm loay hoay mãi mà không được (màn hình karaoke không đưa ra được TV). Ai biết chỉ giùm cái?

Zing

Active Member

Chào cả nhà,

Phải nói là bài viết rất hay và hợp ý với nhiều người, thanks bác chủ threat này cái.

Cả nhà cho hỏi: đã ai làm với laptop (Win 7) chưa? tôi làm loay hoay mãi mà không được (màn hình karaoke không đưa ra được TV). Ai biết chỉ giùm cái?

Bác gọi cho e để e hướng dẫn bác chi tiết nhé

Zing

Active Member

Các bác cho em hỏi, em chạy dây loa vi tính (như của bác chủ nói) mà sao nó cứ rè rè nghe ghê lắm, đoạn cao trào giữa bài thì nhạc nó còn át đi, chứ lúc nào nhạc nhẹ thì thôi rồi, to dã man :-s E cũng thấy a bán hàng nói là nguồn vào vi tính thì k = ở đầu đĩa vào. Các bác có bị như của e k?
E dùng cáp VGA ~5m và dây loa cũng ~5m (qua đầu nối)

5m là dài rồi bạn ạ. bạn check thử xem. Nếu bạn nghe = phone thấy chất lượng âm thanh không sao thì nó là do giắc nối . Bạn kiểm tra lại giắc là ok. Với lại bạn nên để PC gần TV và ampli sao cho dây khoảng 1m8 là ok

low-profile

Y!H e là MinhQuang1307 sdt e là 0983754999

Hi Bác Zing,

Sorry em lạc đề chút, trong dữ liệu bài hát của bác có bài "Để một lần anh nói" của Tuấn Hưng không vậy? Nếu có bác có thể share cho em qua mail được không ([email protected]) ? Em cũng chơi KOK qua máy tính, nhưng dạo này ít hát nên không có nhiều bài mới cập nhật.

Tks bác!

Zing

Active Member

Hi Bác Zing,

Sorry em lạc đề chút, trong dữ liệu bài hát của bác có bài "Để một lần anh nói" của Tuấn Hưng không vậy? Nếu có bác có thể share cho em qua mail được không ([email protected]) ? Em cũng chơi KOK qua máy tính, nhưng dạo này ít hát nên không có nhiều bài mới cập nhật.

Tks bác!
Mình có bài để 1 lần anh nói của VQLong thôi bạn ạ. Mình thấy nhạc y hệt mà

low-profile

Mình có bài để 1 lần anh nói của VQLong thôi bạn ạ. Mình thấy nhạc y hệt mà

Vâng, tks bác, bài của VQL em cũng có nhưng mà khoái bản của TH hơn bác ạ! Chúc bác hát vui, có thêm kinh nghiệm gì lại share cho anh em nhé!=D>

nnphan

Member

Mình cũng dùng win7 64b cài vào ok hết rồi nhưng kiếm thư mục "C:\ProgramData\WalaSoft\WalaKV\" ko thấy chỗ nào cả phiền bác giúp chỉ mình thư mục đó nằm ở đâu dc ko vậy? Thank...
PHẦN TRÊN ĐÃ DC. THANK BÁC CHỦ HƯỚNG DẪN...

Với lại các bác có ai biết phần mềm cắt lấy 1 bài nhạc trong đĩa Thúy Nga mà chất lượng nhạc ko thay đổi thì cho mình xin với nha. Đang có 438GB Karaoke Thúy Nga mà nó nguyên khối vậy khó hát wa, tính cắt lấy bài nào mình thích thôi. Thank các bác nhiều....

Cái thư mục này nằm ngay trên ổ C (ổ cài vin) của bác, nhưng nó là thư mục ẩn bác phải cho nó hiện lên mới thấy được

Zing

Active Member

Tạm thời em dán nó lên để bác chủ tiếp tục phát huy và tư vấn cho anh em.
Một cách chơi KOK khá đơn giản nhưng hiệu quá nếu tận dụng được pc sẵn có.

yeah yeah. cuối cùng e cũng đc stick . Tìm mãi k thấy topic ở đâu, tưởng ở trang 2, ai ngờ đã đc stick :x :x thank mod nhiều

cho mình hỏi dữ liệu KOK là mp3 hay MIDI vậy,mình muốn hát KOK qua máy tính nhưng có thể chọn bài bằng remote như đầu ARIRANG được không,xin các pro hướng dẫn setup,cám ơn nhiều.

Bên trên