Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

vina nó không phải là ngắt tiếng đâu bạn mà nó chỉ mute cái LOA (left/right) của bạn thôi (tức nó dùng mute để làm chức năng ngắt tiếng). Thực sự nó không hẳn là dành cho karaoke .

Bạn thử dùng thằng NT-Karaoke xem (Setup.msi) nếu cần thì mua thêm cái remote nữa là hoạt động như cái đầu karaoke CALI luôn.

Chúc bạn thành công!

Muốn xài vinakaraoke thì hãy chỉnh klite code. Chỉnh như Walakv. Còn tách tiếng thì chú ý tách L & R phía bên trên, còn phía dưới là ngắt vế loa chứ ko phải tách tiếng. Muốn tiếng hay chút nữa thì cài thêm ac3filter sau đó cài DFX vào thì DFX sẽ support tới Vina. Chỉ có Tachi karaoke mới tách hẳn 1 vế loa R or L thôi phải đấu chập.

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Muốn xài vinakaraoke thì hãy chỉnh klite code. Chỉnh như Walakv. Còn tách tiếng thì chú ý tách L & R phía bên trên, còn phía dưới là ngắt vế loa chứ ko phải tách tiếng. Muốn tiếng hay chút nữa thì cài thêm ac3filter sau đó cài DFX vào thì DFX sẽ support tới Vina. Chỉ có Tachi karaoke mới tách hẳn 1 vế loa R or L thôi phải đấu chập.

Bạn nói rõ cái tách tiếng Vinakaraoke dc ko mình làm thử mà ko dc.

xuanbac2

Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Download k-lite code mới nhất về cài đi. Chỉnh Source Filters định dạng AVI, MKV, VOB thành haali. Tách tiếng thì chọn phía trên là ok

lytamhoan

Member
Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Em ở Sài gòn, bác nào có dữ liệu KOK giống bác Zin ( hoặt chuyên nhạc vàng ) thì cho em qua chép với , em không dùng Torent được.
Em sẽ mời các bác Cafe, bia bọt hoặt trả phí ạ.Vì gấu em cứ đòi hát nhạc vàng,mà đầu AR 3600 ít nhạc vàng quá.
Cám ơn các bác, nếu có thì các bác nt vào số dt : 0908912067 em sẽ chạy qua chép , cám ơn các bác lắm lắm ạ

Zing

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

Bạn nói rõ cái tách tiếng Vinakaraoke dc ko mình làm thử mà ko dc.

bạn chỉnh LR phía trên thôi vinakaraoke co 2 cai tach am ma

---------- Bài trên gởi vào lúc 07:20:10 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 07:19:13 PM ----------

Em ở Sài gòn, bác nào có dữ liệu KOK giống bác Zin ( hoặt chuyên nhạc vàng ) thì cho em qua chép với , em không dùng Torent được.
Em sẽ mời các bác Cafe, bia bọt hoặt trả phí ạ.Vì gấu em cứ đòi hát nhạc vàng,mà đầu AR 3600 ít nhạc vàng quá.
Cám ơn các bác, nếu có thì các bác nt vào số dt : 0908912067 em sẽ chạy qua chép , cám ơn các bác lắm lắm ạ
bác cần thì gửi hdd ra ngoài bắc cho e. e cop cho bác. dùng ổ 500G trans ý

gtdu1973

bác đã copy dc chưa? Chưa thì bác gửi HDD qua nhà em em copy cho, khoảng 2k bài + với gần full PBN, asia và UA KOK ISO.

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

bạn chỉnh LR phía trên thôi vinakaraoke co 2 cai tach am ma

---------- Bài trên gởi vào lúc 07:20:10 PM ---------- Bài dưới được thêm vào lúc 07:19:13 PM ----------

bác cần thì gửi hdd ra ngoài bắc cho e. e cop cho bác. dùng ổ 500G trans ý
Bác Zing địa chỉ ở đâu nhỉ. Muốn xin bác ít dữ liệu karaoke, em có vài trăm Bb mà nó lộn xộn quá. :-S

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột

mình làm rồi sao vẫn ko tách tiếng được ở nút phía trên ,nút dưới tách được thì lại mất 1 bên loa
bạn hướng dẫn mình cụ thể để tách dc tiếng các file AVI, VOB, MP4...dc ko

KidDamn

Active Member

Các bác cho em hỏi
Tại sao em dùng WalaokePro khi xuất qua màn hình thứ 2, chỉ thấy video nền, không thấy lời nhạc
Em dùng laptop

LamNguyenCT

Active Member

mình làm rồi sao vẫn ko tách tiếng được ở nút phía trên ,nút dưới tách được thì lại mất 1 bên loa
bạn hướng dẫn mình cụ thể để tách dc tiếng các file AVI, VOB, MP4...dc ko

Như tôi đã nói ở cái comment trước thì thằng vina không phải là ngắt tiếng mà nó chỉ mute 1 loa thôi .

hung_karaoke

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chu

Như tôi đã nói ở cái comment trước thì thằng vina không phải là ngắt tiếng mà nó chỉ mute 1 loa thôi .

Bác nói thế thì có lẽ bác chưa dùng rồi mình cài nó vẫn ngắt dc. tiếng nhưng chỉ ngắt dc. tiếng file DAT và MPG-1 thôi
Bây giờ mình muốn nó ngắt dc. tiếng cả file AVI , VOB, MP4.. nữa có Pro nào giúp mình với dc. ko?

oneway

Member
Hix, mình cần karaoke nhạc trẻ bây giờ mà không biết ở đâu có nhỉ? Thanks chủ thớt. Bác ở HN, mình ở HCM nên thua rồi. Nếu được, nhờ bác share cho ctrinh play karaoke với. Đa tạ trước.

xuanbac2

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick

Bác nói thế thì có lẽ bác chưa dùng rồi mình cài nó vẫn ngắt dc. tiếng nhưng chỉ ngắt dc. tiếng file DAT và MPG-1 thôi
Bây giờ mình muốn nó ngắt dc. tiếng cả file AVI , VOB, MP4.. nữa có Pro nào giúp mình với dc. ko?
Add nick xbacnd tớ chỉnh cho.

sniperktv

Re: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chuột (Update )

UpDate (18/8): Mình vừa mua 1 data Karaoke VOB Chuẩn. Full Các bài hát nhạc trẻ và hay hát. Bạn nào cần thì pm mình nhé.
Vì mình mua nó với nó hơi cao 1tr5 nên bác nào cop thì e lấy 1 ít coi như thu hồi vốn nhé ^^!
Giá mua hơi cao nhỉ

hataigiang

Active Member

Hay ghê! mình cũng thích món Karaoke mày, cugnx đang setup một bộ!

sniperktv

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hướng Dẫn làm 1 dàn karaoke vi tính tại gia. Chi tiết đến từng phát kick chu

bác nói thế hơi nặng rồi nhé. nói như bác thì âm thanh ra chỉ được 1 loa thôi phải không. cái này vì bác chưa biết cách cài đặt nhé

Bên trên