Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

takasi01

Member
Ðề: Hướng dẫn Config KMP tối ưu nhất!!

lần đầu tiên tập tọe xem HD thì cài kmp nhưng không tài nào mở nổi sub dù đã làm mọi cách mà dùng bản portable thì lại mở được - bó tay.com, sau đó dùng k-lite rồi chuyển hẳn sang bsplayer (cái này hiện tại vẫn dùng vì rất ổn định) sau gần nửa năm chỉ dùng bs thì chuyển sang flas pro, tuy hiệu chỉnh khung hình còn chưa được linh hoạt nhưng bù lại chất lượng hình ảnh và đặc biệt là âm thanh rất tuyệt quá ưng nên dùng luôn tới bây giờ, :)
còn kmp có có thử dùng lại vài lần nhưng cũng không thấy khả thi hơn nên thôi hẳn ko mơ màng gì nữa :(

thì bây giờ cài thử xem nào, k được thì remove có sao đâu

takasi01

Member

uh, thì thử vậy. dù sao cũng dùng trên dưới cả chục pm xem phim rùi, thử nghiệm lại cái này coi sao :)

Có gì thắc mắc cứ hỏi mình biết sẽ trả lời giùm bạn. K biết thì ráng kiếm để trả lời hehehe

yeuemmai135y

vụ này thì từ lâu đã có rồi,mình cũng làm so sánh rồi,chất lượng âm thanh của kmp nhỉnh hơn so với mpc và splashpro nhưng cpu ăn hơn 2 em kia khoảng 5---> 10 %,mpc cùng 1 kiểu config ,xài chung core avc luôn chất lượng hình ảnh ngang ngửa kmp(nhỉnh hơn kmp về độ mịn tý),để rảnh em up hình lên cho các bác so sánh về kmp và mpc,nói chung 2 phần mềm,cái nào cũng hay,tùy nhu cầu mà sử dụng,trong máy em lun lun có 2 phần mềm là kmp và mpc là vì lý do đó :-j
hình đây ạ,các bác oánh giá thử

mấy bác để ý râu anh chàng bên phải rỏ hơn bên trái L-)

Chỉnh sửa lần cuối:

takasi01

Member

Cái MPC mịn hơn 1 tí là do khi Config mình khong dùng Sharpen nên hình ảnh nó trơn tru hơn, còn KMP mình đã dùng đến chế độ Sharpen để tăng độ nét của hình ảnh lên nên phải hi sinh 1 tí là sẽ có hiện tượng nhiễu hạt trong hình ảnh nhưng cũng tùy film mà độ nặng, nhẹ khác nhau, ở đây mình chưa nói đến vấn đề thẩm mỹ nhé, nếu so ra KMP ăn đứt MPC về "sắc đẹp" bên ngoài.

0203

E cũng dùng thằng này từ xưa đến nay, vì giao diện đẹp, nút tắt thông dụng, khoa học. Cũng cài song song cả Klite code, thỉnh thoảng nó chạy ko được thì lại quay sang dùng tạm Media Player Classic.:D. Hướng dẫn nhìu bước mệt mỏi như bác e ngại lắm, muốn ăn liền, như hướng dẫn chắc sẽ đẹp hơn, tối ưu hơn nhưng ngại thật.:D

takasi01

Member

E cũng dùng thằng này từ xưa đến nay, vì giao diện đẹp, nút tắt thông dụng, khoa học. Cũng cài song song cả Klite code, thỉnh thoảng nó chạy ko được thì lại quay sang dùng tạm Media Player Classic.:D. Hướng dẫn nhìu bước mệt mỏi như bác e ngại lắm, muốn ăn liền, như hướng dẫn chắc sẽ đẹp hơn, tối ưu hơn nhưng ngại thật.:D
Mún đẹp, mún tốt, muốn mượt thì chịu khó config vài phút thui có gì đâu, cái này cũng xem như mì ăn liền rồi, mình phải test zữ lắm mới cảm thấy hài lòng và post lên cho mấy bạn đó, hjx

scorpio_9x

Well-Known Member

tối về có thời gian cài thử coi sao, hôm qua vọc lí thuyết òi :D

yeuemmai135y

Cái MPC mịn hơn 1 tí là do khi Config mình khong dùng Sharpen nên hình ảnh nó trơn tru hơn, còn KMP mình đã dùng đến chế độ Sharpen để tăng độ nét của hình ảnh lên nên phải hi sinh 1 tí là sẽ có hiện tượng nhiễu hạt trong hình ảnh nhưng cũng tùy film mà độ nặng, nhẹ khác nhau, ở đây mình chưa nói đến vấn đề thẩm mỹ nhé, nếu so ra KMP ăn đứt MPC về "sắc đẹp" bên ngoài.

ừ,ngoại hình và tùy chỉnh của nó phong phú hơn mpc là cài chắc ,mpc gọi bằng cụ =P~

scorpio_9x

Well-Known Member

sr, nhầm rồi, ngại quá ;))

Chỉnh sửa lần cuối:

scorpio_9x

Well-Known Member

tối nay bận quá, giờ mới xong,
check thử thế này
lần lượt là

splash pro

kmp

bsplayer

kmp cho chất lượng hình ảnh tốt hơn cả mượt hơn cả, nhưng sự khác biệt lại không qúa lớn khi xem trên máy tính, chất âm thì mình thấy ngang ngửa splas. kmp ngốn ram hơn cả.
ổn định khi chạy trên máy em xin phép đánh giá chủ quan tí chút bs>kmp>splash :)
kl: từ nay dùng cả 3 cái này thôi :))

Chỉnh sửa lần cuối:

HVTXXTVH

tối nay bận quá, giờ mới xong,
check thử thế này
lần lượt là

kmp cho chất lượng hình ảnh tốt hơn cả mượt hơn cả, nhưng sự khác biệt lại không qúa lớn khi xem trên máy tính, chất âm thì mình thấy ngang ngửa flas. kmp ngốn ram hơn cả.
ổn định khi chạy trên máy em xin phép đánh giá chủ quan tí chút bs>kmp>flash :)
kl: từ nay dùng cả 3 cái này thôi :))

Flash Pro là phần mềm gì thế bạn :))

ozikono

Member

Mình toàn xài splash player để coi film, vì trước đó config kmplayer như bác chip làm hoài không được. Đọc bài của bạn lâu rồi mà vẫn lăn tăn. Hôm qua quyết định thử xem khác thế nào, omg sau khi config xong KMplayer coi film đẹp tuyệt hơn hẳn splas khoảng 40% theo cảm nhận riêng. Mình chỉ khựng ở chỗ reg file CoreAVCDec.ax toàn báo lỗi, thử đi thử lại vẫn báo lổi. Nhưng vẫn coi bình thường. Thk bạn nhiều.
Mình không coi trên tivi toàn coi trên máy tính : ATI5770 , CPu AMD x6...

scorpio_9x

Well-Known Member

vừa cài hộ thằng phòng bên, nhưng sao của nó cứ rè rè, tiếng thì chua không chịu nổi là sao vậy bác ;))

HVTXXTVH

Chủ thớt post vài tấm screenshot sau khi config để a e mở mang tầm mắt được không :D Nhìn qua thì thấy có vẻ màu sắc đẹp hơn hẳn :))

em đã thử nhưng không hiểu sao không dược như mong đợi

denonhn

Active Member

Thank! Thank! Thank! và Thank!
Rất hay, rõ đẹp, không bị giật nữa!
cuối cùng vẫn là thank bác chủ!

Bên trên