Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

rien

Member
Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

Bác chủ Topic hổ trợ cặn kẽ quá. newcome như em rất cần tham khảo các topic như này. Thanks Bác.

Mình đang tập sử dụng MeGUI để RIP DVD, nhưng tới đây nó báo lỗi, mình không hiểu bị lỗi gì, nếu bạn biết chỉ mình nha, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

caothudeche

Moderator

Mình đang tập sử dụng MeGUI để RIP DVD, nhưng tới đây nó báo lỗi, mình không hiểu bị lỗi gì, nếu bạn biết chỉ mình nha, thanks
Lỗi sảy ra là chuyện bình thường.
Mình nhìn qua thấy báo thiếu codecs Haali.
- Bạn nên cài bộ Klite full codes packed trước đã nhé
- Cài Avisynth
RIP DVD thì không biết bạn đã dùng DGindex để tách Video và Audio chưa.
Các bước chính:
- Mount file DVD iso vào ổ ảo (Hoặc cho DVD vào ổ).
- Tách video và tiếng bằng DGindex (được 2 phần audio và file D2V).
- Tạo file AviSynth Script, với đường dẫn input đến file D2V ở trên.
(Thêm phụ đề, logo, cắt xén, upscale, downcale... ở đây hết)
- Nếu tạo thành công và cứa sổ AviSynth Review hiện lên thì là thành công rồi đó.
- Phần cuối là encode bằng megui, nếu sảy ra lỗi thường là do lỗi phát sinh trong quá trình encode.

P/s: Phần ảnh mình xem bình thường. Lỗi có thể do từ phía các bạn. Nếu muốn up ảnh thì chọn các trang cho đường dẫn của ảnh đó (chuột phải lênh ảnh phải có mục Copy image location).

yentran85

Member

Bạn Dataviewer cho mình hỏi mình làm phim bộ luu dưới dạng iso file một thời gian rồi, bây giờ mình muốn từ file iso đó tách thành từng tập de up những phim đó lên lại thì phải dùng software gì bạn có thể chỉ giúp mình được không?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Bạn Dataviewer cho mình hỏi mình làm phim bộ luu dưới dạng iso file một thời gian rồi, bây giờ mình muốn từ file iso đó tách thành từng tập de up những phim đó lên lại thì phải dùng software gì bạn có thể chỉ giúp mình được không?
Những phần mềm chia/cắt PHIM chẳng hạn như Boilsoft Video Splitter, v..v.. có thể giúp bạn trong vấn đề này..!
["Mount"/máng phim .ISO vào ổ ảo trước khi "Import".]

yentran85

Member

Những phần mềm chia/cắt PHIM chẳng hạn như Boilsoft Video Splitter, v..v.. có thể giúp bạn trong vấn đề này..!
["Mount"/máng phim .ISO vào ổ ảo trước khi "Import".]
cám ơn bạn đã cho mình biết phần mềm này, xin hỏi bạn có serial hoặc cách crack phần mềm này không, nếu có cho mình xin với nhá.Have a nice day!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cám ơn bạn đã cho mình biết phần mềm này, xin hỏi bạn có serial hoặc cách crack phần mềm này không, nếu có cho mình xin với nhá.Have a nice day!
Khỏi tìm kiếm đâu xa. Bạn có thể "Search" ngay ở "Box" phần mềm này..!

"Cheer!"

hoadien

Active Member

DATAVIEWER cho mình hỏi : Sao sau khi convert file Dvd chỉ có dung lượng 1,6Gb ? Dù đã set target size là 4500Mb ? Trong khi file Mkv gốc co dung lượng 6,88Gb . Mình xài bản VSO ConvertXtoDVD 5.0.0.33 Final 2012

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

DATAVIEWER cho mình hỏi : Sao sau khi convert file Dvd chỉ có dung lượng 1,6Gb ? Dù đã set target size là 4500Mb ? Trong khi file Mkv gốc co dung lượng 6,88Gb . Mình xài bản VSO ConvertXtoDVD 5.0.0.33 Final 2012
Sở dĩ như thế là vì...

01. Phim gốc .MKV thuộc dạng HD (có kích cỡ LỚN) -
02. Sau khi "Convert" sang DVD "Format", phim của bạn đã trở thành SD (Standard Definition), có độ phân giải NHỎ hơn so với phim gốc HD.
[Độ phân giải của DVD = 720 x 480 pixels.]

hoadien

Active Member

Sở dĩ như thế là vì...

01. Phim gốc .MKV thuộc dạng HD (có kích cỡ LỚN) -
02. Sau khi "Convert" sang DVD "Format", phim của bạn đã trở thành SD (Standard Definition), có độ phân giải NHỎ hơn so với phim gốc HD.
[Độ phân giải của DVD = 720 x 480 pixels.]

Cám ơn DATAVIEWER ! Nhưng ý mình hỏi khác : Trước giờ khi convert , bao giờ file dvd cũng có dung lượng trên dưới 4Gb ( tùy theo chất lượng film gốc ). Tự nhiên giờ chỉ còn trên dưới 1 Gb ? Ví dụ : Mình vừa convert film A.Walk.Among.the.Tombstones.2014.720p.BluRay.DTS.x264-HDAccess , 6,88 Gb , mà file dvd chỉ có 1,7Gb , trong khi như những lần trước thì phải la 4,2 hay 4,3 Gb ?

catbuiTK

Member
Ðề: Hướng Dẫn Cách Xử Dụng ConvertXToDVD

Các từ trên là cách gọi khác nhau của các vùng, miền. Bạn thử tìm một văn bản chính thống mà người ta dùng từ XỬ thay cho SỬ xem có hay không.

Đúng là thùng rỗng kêu to! :))

Đã...thì im đi dừng có mà tỏ ra...hiểm. Ko đăng cho anh em mở mang kiến thức chỉ giỏi bắt bẻ. Hay chăng bạn là nhà ngôn ngữ động vật chuyên ra nói chuyện với súc sinh:))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

piggy2512

cho mình hỏi : mình thấy các DVD ca nhạc hay phim bán ngoài thị trường, họ thường in hình lên trên DVD. Nếu muốn làm như vậy thì như thế nào. Thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

cho mình hỏi : mình thấy các DVD ca nhạc hay phim bán ngoài thị trường, họ thường in hình lên trên DVD. Nếu muốn làm như vậy thì như thế nào. Thanks
Để thực hiện được như trên, bạn cần hội đủ những điều kiện sau...

a) Printable Disc: Là loại đĩa có bề mặt màu trắng (hổ trợ việc in ấn/"printing").
Printable Disc.jpg

b) Direct CD/DVD Printer: Là loại máy in màu/"Color Printer" (hổ trợ in ấn/"Printing" trực tiếp trên bề mặt của đĩa CD/DVD
[Có "Software" đi kèm]
CD-DVD Printer.gif

"Cheer!"

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Cám ơn DATAVIEWER ! Nhưng ý mình hỏi khác : Trước giờ khi convert , bao giờ file dvd cũng có dung lượng trên dưới 4Gb ( tùy theo chất lượng film gốc ). Tự nhiên giờ chỉ còn trên dưới 1 Gb ? Ví dụ : Mình vừa convert film A.Walk.Among.the.Tombstones.2014.720p.BluRay.DTS.x264-HDAccess , 6,88 Gb , mà file dvd chỉ có 1,7Gb , trong khi như những lần trước thì phải la 4,2 hay 4,3 Gb ?
Trong trường hợp này...bác xem kỹ lại phần "Settings" trên thẻ "Encoding". Nếu cần bác chụp giùm một tấm "Screenshot" => Thanks!
[Bác đang dùng "Version" gì..?]

12348765

Xin lỗi vì post vào topic này do chưa đủ bài tạo topic mới

Mình giờ bị một lỗi mà không hiểu tại sao , xem phim tự dưng chỉ nghe được backgruond còn nhân vật nói thì tịt luôn , chỉnh max volume mới nghe được 1 tí ! Dùng VLC thì bình thường nhưng cứ sang mpc lại bị , đã uninstall đi toàn bộ rồi cài lại không chỉnh chọt bất cứ thứ gì nhưng vẫn bị thế

bác nào biết cách fix không ?

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Xin lỗi vì post vào topic này do chưa đủ bài tạo topic mới

Mình giờ bị một lỗi mà không hiểu tại sao, xem phim tự dưng chỉ nghe được backgruond còn nhân vật nói thì tịt luôn, chỉnh max volume mới nghe được 1 tí ! Dùng VLC thì bình thường nhưng cứ sang mpc lại bị, đã uninstall đi toàn bộ rồi cài lại không chỉnh chọt bất cứ thứ gì nhưng vẫn bị thế.

bác nào biết cách fix không ?
Rất tiếc...bác đã không cho biết "Format" của phim & "Format" của "Audiotrack"..!?
[Điều này xãy ra đối với tất cả mọi phim hay chỉ riêng phim này.!?]

Dù sao chăng nữa...bác nên thử với KMPlayer để xem thế nào.!?

Chỉnh sửa lần cuối:

hoadien

Active Member

Screenshot đây Bạn. Version 5.0.0.33 .

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bên trên