Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

huydaika13

mọi người giúp với , bị lỗi gì mà conver xong k có phụ đề , hồi trước mình làm có , nhưng gần đây làm thì chẳng thấy phụ đề đâu cả, đã thử thay đổi nhiều cài đặt nhưng vẫn k biết bị lỗi gì , cover xong vào thử mục mở lên k có , vừa ghi 1 cái đĩa cho chạy cũng k có phụ đề , đã làm theo chính xác mấy bác đã hướng dẫn, bó tay quá nên mới coment @@ , dưới đây có vài hình cho mình mình đã làm chính xác . các bác xem cho em

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
mọi người giúp với , bị lỗi gì mà conver xong k có phụ đề , hồi trước mình làm có , nhưng gần đây làm thì chẳng thấy phụ đề đâu cả, đã thử thay đổi nhiều cài đặt nhưng vẫn k biết bị lỗi gì , cover xong vào thử mục mở lên k có , vừa ghi 1 cái đĩa cho chạy cũng k có phụ đề , đã làm theo chính xác mấy bác đã hướng dẫn, bó tay quá nên mới coment @@ , dưới đây có vài hình cho mình mình đã làm chính xác . các bác xem cho em

Bạn đã "play" PHIM với "Media Player" gì sau khi "converting"..?

Chỉnh sửa lần cuối:

nvthangws

Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

mọi người cho mình hỏi chút, trên diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn ghi ra DVD, nhưng sao cách nào cũng chỉ ghi được 720x480 vậy

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng Dẫn Chi Tiết Về ConvertXtoDVD

mọi người cho mình hỏi chút, trên diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn ghi ra DVD, nhưng sao cách nào cũng chỉ ghi được 720x480 vậy
nvthangws,

...Bở DVD "Format" thuộc dạng SD (Standard Definition). Nói một cách khác "Độ Phân Giải"/ "Screen Resolutions" tối đa của DVD "Format" là 720 x 480 Pixel.
[Rất tiếc là KHÔNG thể khác hơn một khi bạn đã chọn DVD "Format"!]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
KMP , WMP , trình chơi video của tcv và cả trình xem trước của vsoconvertXtodvd5 , tất cả đều k thấy sub , đó là mình convert bằng vsoconvertXtodvd4
huydaika13,

Để nhìn thấy được phụ đề, theo những "step" sau:

1. Trước tiên, phần mềm nhỏ "Vobsub Filter v2.23" cần được cài đặt trên PC.
2. Cho chạy KMPlayer...
3. Tìm đến thư mục VIDEO_TS (của PHIM vừa được "Convert") => Click vào "VIDEO_TS.IFO" (...nhớ là .IFO).
[Bạn sẽ KHÔNG nhìn thấy phụ đề nếu "click" vào bất cứ .VOB nào trong thư mục này..!]

4. Trong lúc đang "play" PHIM => Chuột PHẢI vào màn hình => "DVD Controls" => "Subtitles (CC/Subpicture)" => Thêm vào dấu "x" tại "Show".

5. "Good Luck"!

Chỉnh sửa lần cuối:

khuchoanganh

Active Member

em cũng bị không xuất hiện phụ đề!
e dùng 321 WMC nhưng ko mở được phụ đề là sao vậy bạn?
cái tùy chọn trong chuột phải Sub ko hiện lên được! mình burn ra đĩa rồi mới bỏ vô máy xem lại!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

em cũng bị không xuất hiện phụ đề!
e dùng 321 WMC nhưng ko mở được phụ đề là sao vậy bạn?
cái tùy chọn trong chuột phải Sub ko hiện lên được! mình burn ra đĩa rồi mới bỏ vô máy xem lại!

khuchoanganh,

Để kiểm chứng, bạn có thể chọn 1 trong 2 cách sau:

a) Dùng KMPlayer (...đã được hướng dẫn như trên..!)
b) Cho chạy ĐĨA bằng đầu máy dân dụng DVD Player => Bấm nút "Subtitle" (trên "Remote Control") để chọn phụ đề đã được "encode" kèm theo PHIM.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Nó bi dậy đó.. mình k biết no bi sao nữa .. bi ngay phần Burn ra .. =((

...Đã KHÔNG có sự hợp tác giữa ConvertXtoDVD và đầu máy chép / "Burner".
[Để tìm ra nguyên nhân, thử chép PHIM bằng Nero, hoặc dùng một loại ĐĨA nào khác, xem sao..!]

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
vậy phải cài lai WIN hở 8-|

Để biết rõ nguyên nhân, trước tiên nên dùng một "software" nào khác (Nero chẳng hạn..!) để chép thư mục VIDEO_TS vào đĩa.
Nếu vấn đề trở ngại nêu trên vẫn còn tiếp tục, dùng một loại đĩa nào khác để "test", tiếp đến là "update" phần mềm "driver" / hoặc "firmware" cho đầu máy chép trước khi...nghĩ đến việc "install" lại "Windows".

không hiểu sao m dow bản full V5. máy báo là Registered Verson trong mục about nhưng khi in đĩa nó lại cứ báo là bản chưa đăng ký nên cứ 5 phút hiện ra dòng chữ rất khó chịu

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

không hiểu sao m dow bản full V5. máy báo là Registered Verson trong mục about nhưng khi in đĩa nó lại cứ báo là bản chưa đăng ký nên cứ 5 phút hiện ra dòng chữ rất khó chịu

Bị phát hiện là đã dùng "software" KHÔNG có bản quyền!

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

"Settings" trên thẻ "Encoding"

Gồm có 4 lựa chọn như sau:

1. Automatic: Hoàn toàn tự động (Được chọn khi KHÔNG hiểu rõ về SP, MP, LP.)
2. SP (Short Project): Khi tổng thời gian của PHIM là 8o phút hoặc ít hơn
3. MP (Medium Project): Khi tổng thời gian của PHIM lên đến 160 phút
4. LP (Long Project): Khi tổng số thời gian của PHIM dài hơn 160 phút

5. Two-pass encoding: PHIM sẽ được "Encoding" 2 lần.
[Điều này giúp cho PHIM đạt được một "Quality" cao hơn, tuy nhiên thời gian "encoding" sẽ lâu hơn..!]

Encoding Settings.png

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình thì bị lỗi này khi Burn DVD. Bữa giờ bị rớt hết 4-5 cái DVD rùi, hichichic. Lúc trước cài Win XP thì Burn bình thường, bây giờ chuyển qua Win 7 thì ghi được khoảng 50 -->60% là out rùi, hichichic

Mình Burn CD bằng Nero thì ko sao, nhưng Burn DVD với XtoDVD này thị bị lỗi vậy đó, mong bạn cho 1 lời khuyên. Thank bạn rất nhiều. Mình đã gỡ bỏ XtoDVD và cài lại nhưng vẫn bị bạn à. Mong bạn giúp đỡ

Bên trên