Hướng dẫn cài đặt và sử dụng karaoke4pro!

duvanngoc

Member
Ðề: Hướng dẫn cài đặt và sử dụng karaoke4pro!

Đây mình test thử. Thu trực tiếp bằng phần mềm dùng với các plugin như phần mềm thu âm chuyên nghiệp với soundcard onboard. Mic là mic cùng tai nghe (của Sound Blaster FXI- go)

https://youtu.be/gMIpXHmCz7o

sao mình cắm mic karaoke dân dụng vào lại ko được nhỉ, tiếng rất bé, bạn dùng mic đó thì tiếng có hay ko, đang đi làm nên ko nghe được
Mình đang bí đoạn cắm mic dân dụng giắc 6.5 vào máy tính

hataigiang

Active Member

sao mình cắm mic karaoke dân dụng vào lại ko được nhỉ, tiếng rất bé, bạn dùng mic đó thì tiếng có hay ko, đang đi làm nên ko nghe được

mua cái chuyển 6.5 sang 3.5 là dc mà anh!
http://www.google.com/imgres?imgurl=http://phukiendientu.vn/images/sanpham/65to351.jpg&imgrefurl=http://phukiendientu.vn/chitiet/dau-chuyen-doi-rac-loa-tu-65-sang-35&h=345&w=465&tbnid=cfz0je__tXTe-M:&docid=5UqUZEXBBhAz_M&ei=KZQMVtz2IIOymAXPsqTABQ&tbm=isch&ved=0CBwQMygAMABqFQoTCJyvm_6WoMgCFQMZpgodTxkJWA

taydonet

Phần mềm này hay thì em đã rõ! chỉ là em vẫn bị lỗi hình trước tiếng sau! dù hàng có bản quyền rồi( em dc cho 1 ngày bản quyền để trải nghiệm)!

ban chua chay duoc LolaOke ma, may minh core2duo 3ghz voi nvidia 9800gt chay pha pha file cua ban co bi gi dau. cau hinh may ban con manh hon cua minh

hataigiang

Active Member

ban chua chay duoc LolaOke ma, may minh core2duo 3ghz voi nvidia 9800gt chay pha pha file cua ban co bi gi dau. cau hinh may ban con manh hon cua minh

Mình chưa tìm hiều Lolake. mà máy tính (CHIP) của em ko hỗ trợ cho phần mềm này thì phải! nhưng lolake thì liên quan gì tới việc hình nhanh hơn tiếng nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:

hataigiang

Active Member

Cái này mình làm rồi, tiếng bị nhỏ , rè

Em đang ko hiểu bác cắm mic vào máy tính làm gì???

Để thu âm em lấy 1 dây 1 đầu 3.5 căm vào máy tính 1 đầu AV (hoa sen) cắm vào ngõ REC của amply. Mic thì vẫn cắm vào amply bình thường!

taydonet

Mình chưa tìm hiều Lolake. mà máy tính (CHIP) của em ko hỗ trợ cho phần mềm này thì phải! nhưng lolake thì liên quan gì tới việc hình nhanh hơn tiếng nhỉ?

hinh nhanh hon tieng thi chuyen qua xai wasapi hoac asio driver se het xai directsound hoac wave thi bi tre tieng voi liveoke

lolaoke thi xai driver nao cung khong biet tre tieng, chay nhanh hon. mai mot admin bo cai liveoke vo thung rac roi

wmp play duoc gi thi lolaoke se play duoc file do admin hua the do

tyfnmax

Active Member

Bác dùng mic cổng usb. Hoặc dùng Interface Scalet 2i2 như bác taydonet đề cập. Khỏi dùng mixer cắm vào Pow và hát trực tiếp luôn.
Mic đểu kia (đầu 3,5) vẫn dùng ngon bác à.

@hataigiang: Hát và ghi trực tiếp (nếu ra loa thì đấu trực tiếp vào Pow) mà không qua âmly như của bác. Nó giống như cái JBL KX100 nhưng các plugin của nó linh hoạt hơn JBL KX100.
Thu qua âm ly của bác là dùng effect, echo của amly. Còn đây là dùng effect của phần mềm nó chuyên nghiệp hơn.

hataigiang

Active Member

Bác dùng mic cổng usb. Hoặc dùng Interface Scalet 2i2 như bác taydonet đề cập. Khỏi dùng mixer cắm vào Pow và hát trực tiếp luôn.
Mic đểu kia (đầu 3,5) vẫn dùng ngon bác à.

@hataigiang: Hát và ghi trực tiếp (nếu ra loa thì đấu trực tiếp vào Pow) mà không qua âmly như của bác. Nó giống như cái JBL KX100 nhưng các plugin của nó linh hoạt hơn JBL KX100.
Thu qua âm ly của bác là dùng effect, echo của amly. Còn đây là dùng effect của phần mềm nó chuyên nghiệp hơn.

Các bác giới thiệu toàn tính năng hay! cơ mà em vẫn chưa làm thế nào để phần mềm nó chạy mượt mà dc! sài wasapi có vẻ tốt hơn nhưng vẫn có 1 chút xíu trễ cộng thêm bài play dc bài ko!

hataigiang

Active Member

hinh nhanh hon tieng thi chuyen qua xai wasapi hoac asio driver se het xai directsound hoac wave thi bi tre tieng voi liveoke

lolaoke thi xai driver nao cung khong biet tre tieng, chay nhanh hon. mai mot admin bo cai liveoke vo thung rac roi

wmp play duoc gi thi lolaoke se play duoc file do admin hua the do

lolaoke em ko cài dc! máy em thông báo là chip máy tính của em ko hỗ trợ!!sao cái sự nghệp kara của em nó khổ thế này!

tyfnmax

Active Member

lolaoke em ko cài dc! máy em thông báo là chip máy tính của em ko hỗ trợ!!sao cái sự nghệp kara của em nó khổ thế này!

Hỗ trợ 64 bit. Cài win 64 bit bác nhé. Wasabi bác chỉnh buffer nhỏ hơn xem còn bài nào cũng chơi được. Bài được bài không là do chỉnh codecs hoặc scan file như tôi đã đề cập

hataigiang

Active Member

Hỗ trợ 64 bit. Cài win 64 bit bác nhé. Wasabi bác chỉnh buffer nhỏ hơn xem còn bài nào cũng chơi được. Bài được bài không là do chỉnh codecs hoặc scan file như tôi đã đề cập

Tối về em cài win 64 xem sao!!

hataigiang

Active Member

Cuối cùng vấn đề nhanh chậm đã ok. đúng là chọn wasapi là ok luôn! nhưng trong quá trình sử dụng em thấy thấy thế này. là trong 1 folder của em có 5k bài nhưng nó chỉ load dc hơn 3k bài. còn đâu nó báo lỗi và sinh ra foler deletesong như em đã nói rồi ạ. Tối ngay chơi thử 115 bài, dc 10 bài thì phần mềm bắt top và out luôn. ko biết phải do cái tên file hay ko. ví như cái bài 1080 hôm rồi ấy. để nguyên thì ko chơi dc nhưng em đổi tên thì lại ok.chơi mượt mà luôn. phải chăng cái tên file bài hát ảnh hưởng rất nhiều đến phần mền này? nếu thế em ngồi sửa tên bài hát thì biết bao h cho xong đây.hichic

tyfnmax

Active Member

1/ Bạn xóa đi cài lại Klite codecs. (Nhớ chọn Mixer như hôm trước tôi dặn để chạy được các âm thanh 5.1). Codecs Teak Tool/Preffed Splitter Bác chọn LAV hoặc Haali. Tôi thường chọn Haali nếu không có thì chọn LAV)
2/ ffdshow tick vào resample chọn 48000Hz (cái này quan trọng nhất. Giờ mới nhớ ra :) )
3/ Vào Mydocument/ karaokevip gì đấy xóa cái songlist đi.
4/ Mở phần mềm Liveoke. Vào Scan patern: Chọn: Filename.
5/ Add lại File.
6/ Nếu không được bạn cài lại Codecs như bác Taydonet xem sao

Lưu ý: Playback Device (bấm phím phải biểu tượng loa ở góc phải màn hình): Speaker Properies/ Advance / Chọn 24bit 48000 Hz

Chỉnh sửa lần cuối:

anhsaigon3beo

Liên Minh Huyền Thoại (LoL) đang là game phổ biến trên toàn thế giới và trong cả cộng đồng game thủ Việt Nam. Bất cứ 1 quán game, quán net nào bạn cũng có thể tìm thấy người chơi game này. Và như mọi game khác, sau một thời gian thì đã xuất hiện tool hack disconnect. Quan điểm của cá nhân mình: không ủng hộ hack Liên Minh Huyền Thoại vì nó làm mất đi tính hấp dẫn của trò chơi này, đặc biệt là hack disconnect.

Tuy nhiên, trong bài viết này, mình sẽ hướng dẫn các bạn cách hack Liên Minh Huyền Thoại theo kiểu auto, tức là giống kiểu “cắm tăm” MU ngày xưa. Về cơ bản, nó chỉ giúp game thủ nhàn hơn chứ không làm mất đi bản sắc của game. 1 số công dụng chính của tool auto này:

– Tránh được trên 90% các skillshot định hướng của đối thủ.
– Auto skill khi đối thủ sơ hở, nhằm tạo sát thương cao nhất.
– Auto dồn combo skill: như Kata, Syndra, Alistar, Cass…..insec của Leesin…
– Hỗ trợ support dùng skill. Ví dụ như Janna tự buff giáp khi ad nhận sát thương sát thương đang bay đến thì buff) Blit, Thresh tự kéo.v.v..

Các bạn có thể tham khảo tải hack tại đây nhé : http://gamehacks.forumvi.com/t295-topic

(Nếu không click được bạn copy link dán vào web)

hataigiang

Active Member

ban xoa het klite codec, hay but cu codec nao. xong download LAV filter roi install minh no thoi, chay good hon nhieu.

LAV filter ho tro DXVA2, CUDA , Intel QuickSync , tuy theo cau hinh CPU ban chon.

link https://github.com/Nevcairiel/LAVFilters/releases/download/0.66/LAVFilters-0.66-Installer.exe

hoac ban xem trong phan setting co MKV/MP4 splitter chon spliter khac xem chay ngon hong

1/ Bạn xóa đi cài lại Klite codecs. (Nhớ chọn Mixer như hôm trước tôi dặn để chạy được các âm thanh 5.1). Codecs Teak Tool/Preffed Splitter Bác chọn LAV hoặc Haali. Tôi thường chọn Haali nếu không có thì chọn LAV)
2/ ffdshow tick vào resample chọn 48000Hz (cái này quan trọng nhất. Giờ mới nhớ ra :) )
3/ Vào Mydocument/ karaokevip gì đấy xóa cái songlist đi.
4/ Mở phần mềm Liveoke. Vào Scan patern: Chọn: Filename.
5/ Add lại File.
6/ Nếu không được bạn cài lại Codecs như bác Taydonet xem sao

Lưu ý: Playback Device (bấm phím phải biểu tượng loa ở góc phải màn hình): Speaker Properies/ Advance / Chọn 24bit 48000 Hz

Vâng em cám ơn 2 bác!

Bên trên