[Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

do_long_khach

Well-Known Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt Media Center với XBMC

Set TMT5 lam external player nhưng không play được bluray remux, tới giao diện chọn ổ đĩa của TMT5 là nó không play được, có ai biết làm cho nó play được không, mình không muốn pack mấy cái folder vô lại ISO đâu :((
P/S: Mình play được = internal player nhưng nó không hiện ra menu, chỉ đơn giản chạy file luôn, subtitle tiếng Việt thì hiện kiểu chớp 1 cái rồi tắt luôn, không đọc được, chỉnh delay cũng không được, có ai bị giống mình không...

Splash Pro và TMT5 ko set làm external player được mới đau bác ạ, bác thích TMT thì dùng bản TMT3 đi, set được đấy.

vhnt

Splash Pro và TMT5 ko set làm external player được mới đau bác ạ, bác thích TMT thì dùng bản TMT3 đi, set được đấy.

Thanks bác đã chỉ, mình đã set và play được = TMT3 external. Nhưng không biết làm sao để bật Aero khi play như TMT5. Mình cũng rất thích phần Media Library của TMT5, chắc là xài song song 2 bản TMT quá hix hix :(

P/S: Không biết sao mà play mp3 với xbmc có vẻ như là nó mix bài hát tempo nhanh hơn khi play = chương trình khác mặc dù time play 1 bài nó vẫn giống nhau, không biết có ai bị như vậy không.

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghia_PMT

Well-Known Member

các bác dùng XBMC khi tua nhanh có bị nhòe hình ko?2x thì ko bị, 4x trở về sau ko thấy hình luôn

Nghia_PMT

Well-Known Member

kì vậy ta, cấu hình con HTPC mình cũng khủng lắm mà

do_long_khach

Well-Known Member

Máy của mình chỉ dual core VGA on mà còn tua mượt.......

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vậy nguyên nhân tại sao các bác nhỉ ??? VGA e Giga GTS250, driver VGA e ko cài driver của hãng mà down driver từ Nvidia luôn, liệu có phải nguyên nhân từ đây ko ah? Vì e lên trang chủ Nvidia search GTS250 thì nó ra driver rồi e down luôn và cài.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Các bác xài XBMC bản Eden có ai dùng đc skin Aeon ko vậy, e dùng nó ko hiện đc fanart mà chỉ thấy poster, các chế độ view library cho skin này trên Eden enable mà ko thấy dùng đc??? Với lại chỉnh phần nào để nội dung film mà EMM lấy đc hiện lên bên XBMC ko ah?

Chỉnh sửa lần cuối:

nim

Sao weather của em nó không lên gì nhỉ? dù search location vẫn thấy Ho Chi Minh city, add vào nhưng ra màn hình weather vẫn trống trơn, help me!

nim

E đang chỉnh sửa biên tập lại add film cho EMM để gắn wa XBMC nên chưa hình ảnh gì đc, cũng gần xong rồi bác. Mà bác nào biết cách tạo librabry kiểu USA, Asia, Action, Comic, Comedy riêng ko ah. Chứ ko lẻ tất tần tật các thể loại đều dồn vô 1 cục tìm mệt lắm ???
Em cho nó tự search hoặc update information là nó tự gán cho vào các category riêng như của bác rồi, đâu cần phải làm bằng tay, thông tin phim, phân loại nó lấy online hết

Nghia_PMT

Well-Known Member

Cái này làm đc rồi bác, mà h có vấn đề là muốn hiển thị tóm tắt nội dung film mà EMM tìm đc hiện lên XBMC ko ah?

nim

Có thông tin giới thiệu phim thôi, mà toàn tiếng Anh.
Vụ weather ai giúp mình với

Nghia_PMT

Well-Known Member

weather mình cũng ko lên temp mặc dù đã chỉnh location là Ho chi Minh city, Viet Nam

Sao weather của em nó không lên gì nhỉ? dù search location vẫn thấy Ho Chi Minh city, add vào nhưng ra màn hình weather vẫn trống trơn, help me!

Hình như đó là tình hình chung rồi, mình cũng bị vậy :((

Nghia_PMT

Well-Known Member

Chắc hẳn là bản Eden này chưa release nên còn lỗi quá, bản 10.1 mặc dù chưa pass đc DTS-HD dc nhưng chuẩn hơn

hongquan2009

Well-Known Member

weather mình cũng ko lên temp mặc dù đã chỉnh location là Ho chi Minh city, Viet Nam

bác vào setting/addons >search>Weather>Download World Weather Online addon>Select World Weather Online as the default>Set your location in Weather Addon settings.;;)

Nghia_PMT

Well-Known Member

bác vào setting/addons >search>Weather>Download World Weather Online addon>Select World Weather Online as the default>Set your location in Weather Addon settings.;;)

Vâng thanks bác để tối về thử xem, ah bác cho hỏi thêm bản Eden chạy skin Aeon có thấy fanart ko ah? Sao e chỉ thấy thấy poster film ko thôi, còn các kiểu view library film thấy đâu có view đc như hình minh họa của skin settings đâu ah. E dùng AEon với Eden ko đc nên đang dùng skin default là Confluence

hongquan2009

Well-Known Member

thêm cho các bác bản fix lỗi weather(nếu bản kia không cài được addons weather)mới ra ngày 24/11

Mã:
[hide] [url=http://www.mediafire.com/?6fa372woiya8ane]XBMCSetup-20111123-e86e4f4-master.exe[/url] [/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

hongquan2009

Well-Known Member

Vâng thanks bác để tối về thử xem, ah bác cho hỏi thêm bản Eden chạy skin Aeon có thấy fanart ko ah? Sao e chỉ thấy thấy poster film ko thôi, còn các kiểu view library film thấy đâu có view đc như hình minh họa của skin settings đâu ah. E dùng AEon với Eden ko đc nên đang dùng skin default là Confluence

hiện tại đây mới là bản PRE nên việc hỗ trợ các skin khác skin DF là chưa hoàn chỉnh bác ah(e cũng đang dùng skin Confluence thấy nó cũng được)skin AEon là của bản 10.1 khi update thì lên Eden thì nó không hỗ trợ nhiều cũng là điều dễ hiểu cũng như chúng ta không thể dùng bản AEon của XBMC 9 cho XBMC 10 thôi.chắc 1 time nữa khi có bản chính thức thì ok bác ah.

Nghia_PMT

Well-Known Member

Vâng e cũng nghĩ thế nhưng cứ hỏi cho chắc biết đâu mình config chưa đúng. Bác đã confirm thế thì e yên tâm dùng Confluence chờ XBMC version release :D

Bên trên