[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

traitimtraoem

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Br

CÁC BÁC ƠI SAO EM LÀM STARKCOVER NÓ LẠI BỊ THẾ NÀY NHỈ? EM XÓA ĐI XÓA LẠI HẾT CÁC ẢNH TRONG ImageCache RỒI MÃI CŨNG VẪN BỊ NHƯ VẬY NHỈ? ĐÂY LÀ HÌNH CỦA EM, CÁC BÁC GIÚP EM VỚI

nort

Active Member
Ðề: [Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Br

CÁC BÁC ƠI SAO EM LÀM STARKCOVER NÓ LẠI BỊ THẾ NÀY NHỈ? EM XÓA ĐI XÓA LẠI HẾT CÁC ẢNH TRONG ImageCache RỒI MÃI CŨNG VẪN BỊ NHƯ VẬY NHỈ? ĐÂY LÀ HÌNH CỦA EM, CÁC BÁC GIÚP EM VỚI

Vào folder film này xem lại xem file folder.jpg có bị lỗi không,
Bật stark cover lên revert lại thử xem

nort

Active Member

Tiện đây mềnh hỏi luôn, xem có ai mắc trường hợp như vậy không:

Khi play ngay trong WMC thì âm thanh ra nhỏ hơn so với play bằng WMP khá nhiều, cho chạy cả hai một lúc rồi kiểm tra input và output của từng cái thấy giống hệt nhau ! :-o

Mềnh bó tay trường hợp này ! \m/

P.S: Từ bản Shark 007 beta 3 cho đến nay thường bị lỗi này :-S
Phải chăng do cái LAV codec mới :-??

Không ai giúp mềnh à :(

traitimtraoem

Active Member

Em cả ơn bác... nhưng em đã vào kiểm tra mà không thấy lỗi, vẫn thấy hình ảnh folder.png ngon lành và cũng thử làm lại starkcover mà vẫn bị.

traitimtraoem

Active Member

Cuối cùng em cũng tìm được ra nguyên nhân rùi... khà khà

thz

Member

Cuối cùng em cũng tìm được ra nguyên nhân rùi... khà khà
Nguyên nhân là gì vậy bác, khi em chạy starkcover thì file folder.jpg bị chuyển sang folder.png vào MCE thì rất ít phim hiện được folder.png còn lại phần lớn là không hiển thị. Em đành phải recover về folder.jpg là ok. Bác tìm được nguyên nhân thì mách anh em ở đây với :)

traitimtraoem

Active Member

Nguyên nhân là gì vậy bác, khi em chạy starkcover thì file folder.jpg bị chuyển sang folder.png vào MCE thì rất ít phim hiện được folder.png còn lại phần lớn là không hiển thị. Em đành phải recover về folder.jpg là ok. Bác tìm được nguyên nhân thì mách anh em ở đây với :)

Phim nào mà bị thì bác vào phim đó sau đó ấn vào cái nút có 2 cái mũi tên xoay vòng tròn và chữ Refresh đó, thì ra nút đó mới là nút Refresh vậy là ok

Chỉnh sửa lần cuối:

Pro nào giúp e với không hiểu sao e cài đi cài lại nó chỉ hiện thế này. e dùng theme diamond
Untitled.jpg Untitled.jpg

nort

Active Member

Pro nào giúp e với không hiểu sao e cài đi cài lại nó chỉ hiện thế này. e dùng theme diamond
View attachment 28035 View attachment 28035

Vấn đề này nhiều bạn hỏi rồi:

Vào media browser service bác đánh dấu vào phần cover cần refresh, đánh dấu vào ô Clear item cache và Image cache, rồi refresh !

bro ơi. tại sao e để chế độ none vẫn không hiện poster vậy? , còn sắp xếp theo year va gener thì được. thanks bác NORT

nort

Active Member

bro ơi. tại sao e để chế độ none vẫn không hiện poster vậy? , còn sắp xếp theo year va gener thì được. thanks bác NORT

Bạn cho mình xem cái màn hình đi. Bạn nói khó hiểu quá, none là none của cái gì, sắp xếp hay phân loại
Còn tùy thuộc vào view style nữa, bạn dùng theme gì nữa chứ :-B:-B

bro ah.Mình dùng theme diamond mà cài mãi nó vẫn không hiện. Mình để folder menu như thế này: index by la none
Untitled3.jpg Untitled2.jpg Untitled3.jpg Untitled2.jpg
bạn giúp mình với thanks.

nort

Active Member

bro ah.Mình dùng theme diamond mà cài mãi nó vẫn không hiện. Mình để folder menu như thế này: index by la none
View attachment 28077 View attachment 28078 View attachment 28077 View attachment 28078

Bác làm theo cách của em chưa, nhiều bạn làm được rồi đó, vào MB service rồi check tất cả các ô image rồi refresh đi hơi lâu đấy, không thì vào từng folder trong MB mà refresh !

MÀ bạn bảo bạn để kiểu gì nó hiện lên cơ mà, show vài cái lên để bắt bệnh nào :(

mình để Index by là: year hoặc Gener đều hiện nhưng để none thì nó chẳng hiện j cả. Dù sao cũng thaks bạn rất nhiều.

Rothschild

Sao trong wmc ko có chức năng search vậy hả mọi người? Em tìm film oái quá

...mình config theo hướng đi 6 phù hợp với phần cứng của mình rồi , nhưng có mấy Phim HD kéo từ Phim.soha.vn - Xem phim & kết bạn online
về thì ko xem dc là thế nào nhỉ ?( tùy phim thôi ) trong khi dùng chính chương trình Media của nó thì chạy dc , như vậy là thiếu codec nào nhỉ các bác ui...

nort

Active Member

Sao trong wmc ko có chức năng search vậy hả mọi người? Em tìm film oái quá

Bác sort film by name, rồi cứ gõ thẳng tên film ra là xong, không cần bấm nút search =))

rotoes

View attachment 28077 View attachment 28078 View attachment 28077 View attachment 28078

Bác vào phần setting của MB (hình cái cờ lê) chọn update library => OK => continue, MB sẽ tự quay trở lại màn hình chính và tất cả poster film sẽ hiện lên, chúc bác thành công!

Rothschild

Anh Nort nhiệt tình quá.thanks a .

Bên trên