[Hướng dẫn] Cài đặt chi tiết Media Center bằng Windows Media Center và Media Browser

Ðề: WMC (Window Media Center) No 1 của Media Center..Thảo luận vô đây

Khi play phim thì biểu tượng fddshow DXVA (Màu cam) có hiện lên trên Taskbar không?

Nếu có thì bấm chuột phải vào nó có mục Subtitle không?

Sub của bạn là Sub rời hay Sub tích hợp?

1/Nên dùng Win 7 64 bit vì nó nhận được tới 4GB RAM và không bị ảnh hưởng bởi Virus (Virus chủ yếu ảnh hưởng trên nền HĐH 32 bit)

2/Ổ cài Win 7 và các ứng dụng cần thiết để xem phim HD là 30GB. Để nhiều hơn cũng ko giải quyết được gì nhiều.
Ah sub tích hợp
có hiện cái fddshow dxva trên taskbar em bấm chuột phải vô fddshow dxva chọn sub (nó có hiên sub film trên fddshow dxva) nhưng nó vẫn ko lên sub trong film .Em thử config cho chạy với fddshow thì bậc sub được, còn fddshow dxva thì ko ạh. Dù đã chỉnh trong mục fddshow dxav/subtitle giống như fddshows. Em dùng win7 64 bits, khi nào bạn rảnh thì bạn dùng teamviewer chỉnh giùm em đi ah
Sẳn bạn hướng dẩn cách làm data (background, picture,) cho những film mà media center master tìm ko được data trên trang idbm hoặc ko có data trên trang idbm với.

Chỉnh sửa lần cuối:

tommyminh

Thanks! a e HD.Chỉ có a e HD là chỉ bảo tận tình như thế này thôi.e đã làm được rồi.Phải nói là wa tuyệt vời.Phải chi vào hd này sớm chút,nhưng không sao jo vẫn thấy tuyệt vời.

HD Beginner

Hơ, sao jo em mới thấy bài của bác nhỉ:p em ở HN bác ạ, tiếc quá!!!WMC của bác cũng đẹp quá xá, add nick a2hyh nhé, hum nào chat chơi, làm đc qua teamview cho em thì tốt quá :D

Để rẻ anh cái ổ 2TB dưới sign giá 1tr5 thì anh cấu hình cho còn đẹp hơn thế ấy chứ \:D/

tommyminh

mình làm được tới đây thôi.A e chỉ giúp mình thêm với~X(

Đính kèm

20.6 KB · Xem: 132

mình cài win7 64 bit, K-Lite_Codec_Pack_64bit_400, GPU 9400GT, cấu hình theo hướng dẫn nhưng không play DVD bằng WMP được, play DVD bằng WMC và MPC thì ok, bro nao biết chỉ dùm với, thanks trước

hot_fever

Member

bro hd beginner nếu ko phiền có thể cho mình xin sdt đc ko,còn nhiều thắc mắc ko biết sao.

k lite hình như mù tịt về m2ts phải ko các bác?

HD Beginner

mình cài win7 64 bit, K-Lite_Codec_Pack_64bit_400, GPU 9400GT, cấu hình theo hướng dẫn nhưng không play DVD bằng WMP được, play DVD bằng WMC và MPC thì ok, bro nao biết chỉ dùm với, thanks trước

Đã play được DVD bằng WMC thì dùng nó chơi DVD luôn, xài qua WMP làm gì?

Nếu muốn WMP thì bạn phải dùng phiên bản WMP 64 bit nhé. Trong HĐH 64 bit bao giờ cũng có 2 phiên bản 64 và 32 của WMP nhé.

thanhtam1222

Well-Known Member

bác HD beginer ơi sao mình config giống #25 của bác mà sao nó không lên hình vậy bác,nó có tiếng mà không có hình.mình sài win 7 Ultimate 64 cài k-lite 64 400,card geforce gt 230 1Gb,vậy mình có cần sài cuda gì không bác,ah sao mình cũng không thay icon cua MPC luôn vậy bác Rclick chon open with mà không có kite bởi vậy không mở đc file nào hết,chưa kể là cấu hình WMC như bác mà không được.mong bác giúp đỡ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tla

Member

Bác HD Beginner bổ sung tiếp phần quản lý Music đi :D

HD Beginner

bác HD beginer ơi sao mình config giống #25 của bác mà sao nó không lên hình vậy bác,nó có tiếng mà không có hình.mình sài win 7 Ultimate 64 cài k-lite 64 400,card geforce gt 230 1Gb,vậy mình có cần sài cuda gì không bác,ah sao mình cũng không thay icon cua MPC luôn vậy bác Rclick chon open with mà không có kite bởi vậy không mở đc file nào hết,chưa kể là cấu hình WMC như bác mà không được.mong bác giúp đỡ.

Đã chỉnh sửa lại bài viết. Cấu hình như của bạn nên chọn Hướng đi 1 hoặc 2 hoặc 3 nhé.

Abe

Cảm ơn bác HD Beginner, mình đã config hoàn chỉnh từ đầu đến cuối theo cách của bác :)

huhem35

Well-Known Member

Theo hướng dẫn của bác HD Beginner thì tớ đã cài đặt thành công ....chỉ còn điểm nầy là tớ chịu thua vậy nhờ bác giúp cho....đó là làm sao cho studio icon display trên media browser ? Tớ đã download bộ studio icon và cho nó vào trong studio folder của IMAGE BY NAME nhưng khi vào media browser thì nó không hiện lên. Nhờ bác chỉ hộ tớ , cám ơn bác

HD Beginner

Theo hướng dẫn của bác HD Beginner thì tớ đã cài đặt thành công ....chỉ còn điểm nầy là tớ chịu thua vậy nhờ bác giúp cho....đó là làm sao cho studio icon display trên media browser ? Tớ đã download bộ studio icon và cho nó vào trong studio folder của IMAGE BY NAME nhưng khi vào media browser thì nó không hiện lên. Nhờ bác chỉ hộ tớ , cám ơn bác

1/Bạn phải bỏ hết các file icon dạng png vào đúng thư mục Studio, đã được quy định theo chỉ dẫn của mình trong Bài 6
(Thư mục studio chứa trực tiếp các file png luôn, không có thư mục con nào nữa)
2/Sau đó bạn phải tắt Media Browser đi. Vào Media Browser Configuration, chọn Advance, Cache, rồi tích hết vào và ấn Clear cache information, sau đó vào lại Media Browser nhé.

cho em hỏi sao play file iso trong WMC được bạn, trong WMC đã thấy poster của file iso đó nhưng play thì ko được ah.

nhimbom

Trong trường hợp Media Center Master không tìm thấy thông tin, nhưng em lại có thông tin về phim này (từ file .nfo lấy từ các chương trình khác). Liệu có thể tạo file mymovies.xml bằng thủ công từ các thông tin này được không vậy Bác?
Cám ơn Bác rất nhiều!

mình làm cách dễ nhất là down 2 picture dạng jpg, bỏ vào folder film,
-1 picture rename thành folder đó là cái poster trong WMC.
-1 picture rename thành backdrop đó là cái backdrop của fim trong WMC.
em chưa biết cách làm cho WMC play được file iso. bác nào biết chỉ em dùm.

HD Beginner

mình làm cách dễ nhất là down 2 picture dạng jpg, bỏ vào folder film,
-1 picture rename thành folder đó là cái poster trong WMC.
-1 picture rename thành backdrop đó là cái backdrop của fim trong WMC.
em chưa biết cách làm cho WMC play được file iso. bác nào biết chỉ em dùm.

Có 2 cách để xài Play file iso mình đã trình bày kỹ trong Bài viết số 7 rồi bạn

Bên trên