Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

htl35

Member
Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Cho mình hỏi nếu không muốn burn cd mà lưu vào máy theo từng track có được không? (có cái file image kèm theo dung lượng vài kb khi mở nó lên thì nero hiển thị đầy đủ các track nhưng không biết lưu vào máy làm sao)

ronie1407

Rất hữu ích ạ! Em đang thử :) tks bác chủ ạ

Nero là phần mềm ghi đĩa ổn định nhất.
còn chuyển từ Flac sang wav thi dùng ezcddax. từ Flac sang MP3 cũng rất ok. File MP3 chất lượng không thua 2 File kia.

bean911

mình đã làm các bước như bạn hướng dẩn ,nhưng dến bước 4 thì nó không có hiện ra cái giao diện như bạn trình bày,bạn có thể nói rõ thêm Browser file bằng window explorer là như thế nào không?( mình đang dùng win7 nerro 9.4.26,xin cám ơn bạn nhiều

transyhung

Nero Burning ROM
- Nero FLAC Plug-in

tupedo

Active Member

Thanks about your helpful post!
Mình muốn ghi một CD từ nhiều file lossless khác nhau nhưng có bài thì to, có bài thì nhỏ. Thử dùng chức năng Normalize của Nero nhưng chất lượng không còn như cũ. Bạn có cách nào hay chương trình gì giúp cân bằng âm thanh của các file lossless mà không làm giảm chất lượng không?

dungcoi

JetAudio đi bạn, đơn giản hơn Nero rất nhiều, trị dứt bệnh bài to bài nhỏ...

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Re: Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Thanks about your helpful post!
Mình muốn ghi một CD từ nhiều file lossless khác nhau nhưng có bài thì to, có bài thì nhỏ. Thử dùng chức năng Normalize của Nero nhưng chất lượng không còn như cũ. Bạn có cách nào hay chương trình gì giúp cân bằng âm thanh của các file lossless mà không làm giảm chất lượng không?

Hãy dùng JetAudio => Đã được hướng dẫn rất chi tiết (từ A --> Z) tại ĐÂY: http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...urn-flac-ape-wave-wma-mp3-v-v.html#post211723

santacruise

Cho e hỏi là e dùng jetaudio để burn, đã tích vào cd text, mà sao burn ra đĩa toàn bị mất tên bài hát, thành track 01... hết.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Cho e hỏi là e dùng jetaudio để burn, đã tích vào cd text, mà sao burn ra đĩa toàn bị mất tên bài hát, thành track 01... hết.

Điều này chỉ xảy ra với điều kiện là...đầu máy "burn" PHẢI "support" CD-Text Information / và chỉ "burn" dưới hình thức "Disc-At-Once" /DAO.
[Ngoài ra, "Media Player" cũng phải hổ trợ "CD-Text Information"...để đọc!]

"Cheer"!

kenny81

Member

Các bạn có kinh nghiệm về ghi đĩa audio cho mình hỏi 1 chút nhé:
Mình download các file audio *.nrg rồi dùng NERO 10 để ghi file đó rất ok nhưng sau khi ghi xong cho vào đầu dân dụng để nghe thì các track ko thể next được mà chạy liền 1 mạch luôn.
Vậy, cho mình hỏi có cách nào để ghi file audio *.nrg ra đĩa khi cho vào đầu dân dụng nghe có thể next được các track ko? Và nếu mình dùng ultraISO để tách lấy track.wav liệu chất lượng có bị kém đi không?
Xin chân thành cảm ơn

hoangdua

Active Member

JetAudio nhai dc hết các bạn ak, cái đặt an toàn, ko phải xoán :)) còn vụ DTS ko biết thế nào nhỉ, chưa chạy cái đó bao h. mới chỉ chơi 2 kênh :D

ltruong9

Member
Re: Ðề: Hướng dẫn burn file FLAC ra Audio-CD bằng Nero

Cám ơn bác chủ. Nhiều CD em burn kiểu này từ FLAC không được & hư vài đĩa nên em phải convert qua WAV rồi burn qua CD nghe tốt.

haiaudiopro

rất rất tuyệt đấy ạ, cám ơn các bác nhiều lắm...

huanpham

Member

Em xin hỏi ngoài lề 1 chút: em có file FLAC gồm 1 album (nhiều bài hát) mà muốn tách ra từng bài một (cũng file FLAC luôn) thì phải làm sao ạ!

heo_heo3006

Anh cho e hỏi burn bằng cách 1 chất lượng âm thanh có bị giảm đi ko ?

khoatrinh22

Active Member

Em xin hỏi ngoài lề 1 chút: em có file FLAC gồm 1 album (nhiều bài hát) mà muốn tách ra từng bài một (cũng file FLAC luôn) thì phải làm sao ạ!

Cài AIMP3 nghe và Cover nó ra các file lẻ được , chuột phải file đó - Convert to another format - chọn định dạng file ra - Start

Bên trên