[HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Đúng rồi bác, nên 4mat sạch sẽ thẻ nhớ nhé
Thanks bác chia sẻ cho ae bản room chạy rất mượt này, format thẻ cũng tốt nhưng mình nghĩ cũng không cần, chỉ cần xóa các files update khác đi là ok mà!:D

Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

link của google này hay lỗi lắm các bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Em tai đươc rôi bác ạ nhưng rom này có dùng được cho tivi thường được không em chưa thư mới up tối qua nhưng chưa text bác thaovjp89 cảm ơn bác thaovjp89 hướng dấn nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Em tai đươc rôi bác ạ nhưng rom này có dùng được cho tivi thường được không em chưa thư mới up tối qua nhưng chưa text bác thaovjp89 cảm ơn bác thaovjp89 hướng dấn nhé

Tự động nhận luôn nhé - Điểm này khá hay, không loằng ngoằng setup như trước
-> Khi sử dụng AV - yêu cầu bác rút dây HDMI ra khỏi box. Trong phần thiết lập ko còn chế độ tùy chỉnh về AV như trước đây mà chỉ có chế độ Auto hoặc set độ phân giải từ 720 -> 1080

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Phê nhất vụ này ... Thử ngay mới được ...
Mà mạng nhà bác là cáp quang bao nhiêu Mbps nhỉ ?

12Mbps của Vit teo bác ạ

Ý Thao nói là nút Reset ?

Đúng đấy bác, chú ý là trong các bước thiết lập khi up room cài đặt luôn chế độ toàn màn hình, nếu không mất công up lại nhé!

Đã upgrade lên 4.2.2, cài lại HDrepo, tối nay xem xong "Gương mặt thân quen" rồi check kiểm tra xem thế nào :D
Mạng nhà mình cũng cáp quang VNPT 12Mbps, không biết có nuột như đồng chí vanninhthuan119 nói không?

Mới Test cái 4.2.2 mới này thì thấy rõ ràng là mượt hơn nhiều so với bản trước. Xem offline bằng XBMC không còn tình trạng thiếu máu não thoáng qua (thư thoảng lâu lâu lại khựng lại một chút) như bản trước. Hình ảnh xử lý trông đẹp hơn. Tuy nhiên xem online bằng HDRepo thì thấy vẫn không cải thiện được lắm, buffer vẫn khiếp lắm, cache loạn xạ. Không hiểu sao vanninhthuan119 lại nuột :( Hay mạng nhà mình lởm khởm.
Mình thì còn bị nhục hơn một chút với cái app HDViet (bản cho Set-top box) vì hồi trước mình đã mua VIPcode rồi, vẫn còn vài tháng nữa mới hết hạn, bây h cài lại thì nó không cho nhập cái VIPcode đấy nữa mới nhục nhã. Bây h chẳng nhẽ lại mua lại cái khác. Bọn HDViet hút máu khiếp thật ...

vanninhthuan119

Well-Known Member

Mới Test cái 4.2.2 mới này thì thấy rõ ràng là mượt hơn nhiều so với bản trước. Xem offline bằng XBMC không còn tình trạng thiếu máu não thoáng qua (thư thoảng lâu lâu lại khựng lại một chút) như bản trước. Hình ảnh xử lý trông đẹp hơn. Tuy nhiên xem online bằng HDRepo thì thấy vẫn không cải thiện được lắm, buffer vẫn khiếp lắm, cache loạn xạ. Không hiểu sao vanninhthuan119 lại nuột :( Hay mạng nhà mình lởm khởm.
Mình thì còn bị nhục hơn một chút với cái app HDViet (bản cho Set-top box) vì hồi trước mình đã mua VIPcode rồi, vẫn còn vài tháng nữa mới hết hạn, bây h cài lại thì nó không cho nhập cái VIPcode đấy nữa mới nhục nhã. Bây h chẳng nhẽ lại mua lại cái khác. Bọn HDViet hút máu khiếp thật ...

Ơ, mình xem có thấy buffer gì đâu, bác nên chọn phim 720p khoảng 10GB là ok, phim 1080p file lớn thì vẫn bị buffer, không cài file advancedsettings.xml nhé. (mà 2 anh này về hình ảnh không phân biệt nhiều đâu). Vụ kia bác thử hỏi HDViet xem sao? không thì bác nhắn tin mất 500đ/1tin/30 ngày sử dụng lần đầu (thấy nó ghi vậy hổng biết có đúng không?)

Ðề: Re: Ðề: [HƯỚNG DẪN] - ATV 1200 Up Rom Toàn Tập - Khắc Phục Lỗi Khi Dùng Rmotecontrol

Ơ, mình xem có thấy buffer gì đâu, bác nên chọn phim 720p khoảng 10GB là ok, phim 1080p file lớn thì vẫn bị buffer, không cài file advancedsettings.xml nhé.

Ừ, có khi chắc cũng có hôm này hôm khác. Để vài bữa nữa xem lại vậy :D
Mình xem chỉ nuột khi dùng advancedsettings.xml để lấy HDD là cache thôi. Nhưng xem chừng 30-40 phút thì ATV báo sắp hết dung lượng lưu trữ :( Vụ này vẫn chưa giải quyết được đâu ...
Nhưng cơ bản là NÊN UPGRADE ...

nauthna2122

Bác thaovjp89 cho e hỏi cách up rom 4.2.2, sau khi nhấn reset 5s thì nó tự nạp luôn hả bác hay là phải vào recovery rồi wipe data như những bản rom khác?

Nó tư nạp nhé luôn nhé không cần nhé cư theo bác thaovjp 89 nhé

Nó tự nạp nhé nauthna2122 bác nhé

phannhathungqn

mình đen thật, đang up bi lỗi thẻ nhớ máy bị brick. may mà có chú thao sửa giúp không thì thằng cu con nhà mình lại có đồ chơi mới

vuthuytrieu

Sau khi up bản rom này, thì app youtube for TV không cài được vào nữa. Hôm trước có bác giới thiệu chức năng hát karaoke nối youtube từ điện thoại và Androidbox, kiểu này không được nữa, có bác nào có cách khác không, chỉ cho mình với!

v_t

Member

các bác test xem bản này xem thúy nga bluray hay Asia bluray có bị giật tung mít nữa ko.

thaovjp89

Well-Known Member

Sau khi up bản rom này, thì app youtube for TV không cài được vào nữa. Hôm trước có bác giới thiệu chức năng hát karaoke nối youtube từ điện thoại và Androidbox, kiểu này không được nữa, có bác nào có cách khác không, chỉ cho mình với!
Đừng xóa bản cũ đi nhé, bác có thể cài và chạy song song bản dưới đây :)
[hide]Youtube_Smart.apk[/hide]

vanninhthuan119

Well-Known Member
Test thử Miracast chạy mượt, khá ổn. hình ảnh đẹp và độ trễ khoảng 2s. Các bác nên sử dụng bản room này!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên