HTV Cab, khu vực riêng.

Q@tv

Member
Ðề: HTV Cab, khu vực riêng.

SD thì vẫn mãi là SD làm sao như HD được bác @@

thebluez

Active Member

SD thì vẫn mãi là SD làm sao như HD được bác @@

đúng là không thể như HD được nhưng cái kênh SCTV15 chất lượng SD nó vượt trội so với HTV TT hay BDTV, TTTV luôn, phải nói là nó rất rõ nếu xem trên TV 32 inch

minhduc57

không hiểu tại sao một số CT trực tiếp thí rõ đẹp ,nhưng phát lại thì mờ nhỉ ?

phamtug

Active Member

đúng là không thể như HD được nhưng cái kênh SCTV15 chất lượng SD nó vượt trội so với HTV TT hay BDTV, TTTV luôn, phải nói là nó rất rõ nếu xem trên TV 32 inch

để nói trội hơn 2 kênh thể thao SD của vtvcab thì cũng k phải vì bác xem trên sctv mà thực chất các kênh của vtvcab xem trên sctv k đc tốt bằng xem từ vtvcab bản thân mh xem thẳng chính chủ đây thấy màu sắc 2 kênh SD đó tươi sáng và hình mịn chả thua kém j thằng sctv15

Chỉnh sửa lần cuối:

Q@tv

Member

Không biết mấy kênh Bóng Đá TV, Thể Thao TV xem trên TV với VTVcab thì như thế nào chứ xem mấy kênh này bằng PC với IPTV của OneTV thì thấy xấu rồi đó :))

thebluez

Active Member

để nói trội hơn 2 kênh thể thao SD của vtvcab thì cũng k phải vì bác xem trên sctv mà thực chất các kênh của vtvcab xem trên sctv k đc tốt bằng xem từ vtvcab bản thân mh xem thẳng chính chủ đây thấy màu sắc 2 kênh SD đó tươi sáng và hình mịn chả thua kém j thằng sctv15

không biết SCTV15 và SCTV TT HD có trên hệ thống analog VTVCab không nhĩ? Mình thấy trên web giới thiệu gói KTS giới thiệu có 220 kênh + 40 kênh HD, vậy nếu xài analog có xem được hết 220 kênh kia không nhỉ? Thèm VTVCab ghê, SCTV và HTVC tỏ ra không tương xúng với giá tiền lắm

phamtug

Active Member

không biết SCTV15 và SCTV TT HD có trên hệ thống analog VTVCab không nhĩ? Mình thấy trên web giới thiệu gói KTS giới thiệu có 220 kênh + 40 kênh HD, vậy nếu xài analog có xem được hết 220 kênh kia không nhỉ? Thèm VTVCab ghê, SCTV và HTVC tỏ ra không tương xúng với giá tiền lắm

analog thì k có sctv HD thể thao đâu chỉ có sctv 15 thôi hệ số mới có ds kênh analog thì khoảng 70 kênh còn xem số thì bác có cả SD-HD ds như trên bảng kênh có sẵn trên web mà hình như trong HCM chỉ triển khai hệ số thôi bác

Q@tv

Member

Đây có phải chỗ của VTVcab đâu nhỉ :)) Cơ mà cũng hóng VTVcab vì cái khoảng thu lại chương trình TV :))

thebluez

Active Member

analog thì k có sctv HD thể thao đâu chỉ có sctv 15 thôi hệ số mới có ds kênh analog thì khoảng 70 kênh còn xem số thì bác có cả SD-HD ds như trên bảng kênh có sẵn trên web mà hình như trong HCM chỉ triển khai hệ số thôi bác

buồn vậy nhưng analog chia chui có bị phát hiện không nhỉ

buồn vậy nhưng analog chia chui có bị phát hiện không nhỉ

hình như là VTVcab ở TPHCM cũng chỉ có sóng KTS (giống SCTV ở hà nội), nên là chia ra mà k có bộ giải mã DVB-C thì cũng k xem đc

mà VTVcab có thu tiền tivi phụ nữa đâu, chỉ thu tiền tivi chính 110k thôi, còn muốn chia ra bao nhiêu cũng đc

minhduc57

HTVC thay Australia Network bằng kênh DA VINCI LEARNING (Giải trí - Giáo dục)và nhét kênh VTC 11 Kid&Family vào chổ Thuần việt (trùng kênh).

Q@tv

Member

HTVC thay Australia Network bằng kênh DA VINCI LEARNING (Giải trí - Giáo dục)và nhét kênh VTC 11 Kid&Family vào chổ Thuần việt (trùng kênh).
Kênh Da Vinci hay đó, em khoái cái series Backyard Science, cái này ngày xưa xem khoái lắm, giờ già rồi mà vẫn thích <3 Dự là sau Da Vinci là Outdoor Channel HD sẽ lên sóng tiếp :D Còn VTC11 coi như không có đi, kênh gì mà dở kinh khủng, phát phim hoạt hình Trung Quốc y như BiBi và SCTV3 @@

womanizerzz

Member

cái đầu hd pama không có thẻ không biết nó quản lý kiểu gì các bác nhỉ.

mrhero

bác nào sử dụng gói kỹ thuật số HD cho mình hỏi hết hạn thuê bao mình đóng ở đâu hoặc gọi số phone nào nó đến nhà thu.

phamtug

Active Member

kiểu này HTVC bảo toàn khách hàng miền nam trc sự đổ bộ của VTVcab đây mà có lợi cho các bác thêm nhiều kênh mới thưởng thức

Bên trên