HTC - "Làm gì có chuyện chúng tớ trả 8$ cho Apple!"

Angus_Bert

Film critic
Còn nhớ mấy ngày trước trong tháng thì dân tình đã rộn ràng với tin tức rằng Apple và HTC đã đạt được thỏa thuận bằng sáng chế có hiệu lực trong vòng 10 năm. Ngoài ra, nghe nói là HTC còn phải chấp nhận cắn răng trả 8$/smartphone Android cho Apple. Thiệt thế không?

Peter Chou, CEO của HTC đã cho rằng con số 8$ là một “sự xúc phạm”, theo như tờ Reuters. Trong một cuộc phỏng vấn mới đây tại Tokyo ông đã trình bày như thế này:

“Tôi nghĩ những con số ước tính này là không có cơ sở và cực kỳ, cực kỳ không chính xác. Nó là một con số mang tính xúc phạm, nhưng tôi sẽ không bình luận bất cứ điều gì về con số cụ thể kia. Chúng tôi tin mình đã có một thỏa thuận cực kỳ, cực kỳ tốt đẹp và kết thúc ổn thoả.”

Vậy không phải 8$ thì bao nhiêu nhờ. Mà cũng tội HTC quá, làm ăn bết bát mà còn dính phải anh Apple vừa giàu vừa keo :-<

Theo Gizmodo

phuongv

Ðề: HTC - "Làm gì có chuyện chúng tớ trả 8$ cho Apple!"

Apple bắt nạt kẻ khác quá ta, hy vọng đại gia SS sớm giải quyết cho hắn khỏi tính hay kiện tụng lung tung đi.

Thời đại thật thật giả giả chẳng biết thế nào mà lần.

TCH

Member

Mình nghĩ chắc khoảng 1-2 USD, vì Apple cho rằng HTC "biết điều".Có vẻ như Apple đang bắt đầu leo tới đỉnh rồi, chuẩn bị xuống bên kia sườn dốc.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Không có chuyện trả 8$ nhưng dưới 8$ thì hoàn toàn có thể

doanvunt

mình nghĩ chắc chừng 2 - 3 usd, vì HTC đã trả cho MS mỗi máy 5 usd rùi.

mrtran1201

Active Member

Kiện tụng linh tinh quá, cứ quanh quẩn mấy ông này qua lại mãi ko xong

Bên trên