HT vui xuân 2010

Wave125

Member
Receiver : Denon 4308
Đầu phát HD : Tvix 6600N
LCD :Sharp LE 700
Loa :B&W 684
SR : B&W 685
Sub : B&W 610
Cen : B&W 61
CDP : Sony XA5ES
DVD : Denon 2930CI

Dây loa YARBO AUDIOPHILE GY-TC 70SO

Vì đk k cho phép nên em k thể treo 2 loa SR thấp hơn đc, ra tết em sẽ thanh lý cặp 685 này để kiếm cặp sr khác cho nhỏ gọn hơn, có người tư vấn em xài cặp cảu Mission j đó( em wen mất tên).
Mục đích dựng bộ này là xem phim HD và nghe nhạc hải ngoại ngoài ra có kèm thêm Trọng Tấn, Anh thơ và nhạc k lời. Em đag kiếm dây ngon 1 chút để cải thiện âm thanh các bác tư vấn nhé, với tiêu chí ngon bổ rẻ.
Chúc các bác năm mới Vạn sự như ý.

Chỉnh sửa lần cuối:

tuanpps

Member
Ðề: HT vui xuân 2010

Đúng standard roài, không có gì phải bàn cãi nhỉ. E thì e đổi ngay cái CDP Sony sang dòng châu Âu ngay:D

locnp

Well-Known Member

Bạn đúng là fan của Bowers & Wilkins, nhìn màng loa vàng chóe thèm chải nước mũi ^^

calcifer

Active Member

toàn B&W, khủng quá =P~=P~=P~=P~=P~=P~

lúc nào đổi cái Cen bác để lại cho em nhá :-c

quanghaiphong

Well-Known Member

-Em như bác thì cố một tí làm con màn chiếu cho nó hoành tá trabgf.Tuy nhiên như thế này cũng là mơ ước của nhiều ng rồi

onggia

Well-Known Member

Haha ông bạn em vác hộ bác mấy cục Jamo về đó :))H bác đã chuyển hết sang B&W rùi pro quá.

thovanhim

Member

Haha ông bạn em vác hộ bác mấy cục Jamo về đó :))H bác đã chuyển hết sang B&W rùi pro quá.

Bao h bác lên level thì để em đống này nhé :(

@onggia: Hôm nào bác rỗi mời bác cùng gấu sang nhà em làm bữa cơm rau mừng năm mới nhé.

tieuthieugia

Well-Known Member

vote cho bác thay chú 61
và thay chú 684 thành 683 cho nó complete
thêm 1 cặp 685 nữa là xong 7.1

onggia

Well-Known Member

Bao h bác lên level thì để em đống này nhé :(

@onggia: Hôm nào bác rỗi mời bác cùng gấu sang nhà em làm bữa cơm rau mừng năm mới nhé.

Thank bác nhìu nhé,có dịp em qua bác liền mà bác đã setup xong hết chưa mà ko thấy show hàng nhể :D

Wave125

Member

vote cho bác thay chú 61
và thay chú 684 thành 683 cho nó complete
thêm 1 cặp 685 nữa là xong 7.1

do nhà cửa chặt trội lên k có ý nghĩ lên 7.1 còn sang 683 thiết nghĩ tai trâu em chưa thẩm âm đc, cứ để 684 nghe 1 thời gian đã rồi nâng cấp sau.

onggia

Well-Known Member

do nhà cửa chặt trội lên k có ý nghĩ lên 7.1 còn sang 683 thiết nghĩ tai trâu em chưa thẩm âm đc, cứ để 684 nghe 1 thời gian đã rồi nâng cấp sau.

Lên luôn đầu 8 với rotel 2 kênh đi bác chứ lên 683 không thôi chất lượng cũng chưa lên được nhiều đâu bác :))Nhìn bộ dàn của bác em cũng đã thèm lắm rồi =P~

Wave125

Member

Lên luôn đầu 8 với rotel 2 kênh đi bác chứ lên 683 không thôi chất lượng cũng chưa lên được nhiều đâu bác :))Nhìn bộ dàn của bác em cũng đã thèm lắm rồi =P~

trời tư vấn hay xúi bậy thế:)) xui lên đầu 8 để gấu mẹ kill ah, chơi thế cũng gần chết rồi. Bác xem có cách nào cho bộ của em nghe hay hơn thì giúp em nhé( ít tốn kém đóa).

3GS

Member

Tuyệt quá bác ơi!

Một dàn đồng bộ. Bác mua ở đâu vậy ? tổn thất từng món cho dàn B&W này ra sao vậy bác (pm cho em cũng được, em đang châm cứu thôi). Thanks

toannh

Receiver : Denon 4308
Đầu phát HD : Tvix 6600N
Pionner 610
LCD :Sharp LE 700
Loa :B&W 684
SR : B&W 685
Sub : B&W 610
Cen : B&W 62( đự định đổi HTM7 hay HTM61)
CDP : Sony XA5ES

Dây dợ toàn dây lởm, do mới dựng lên còn phải nâng nhiều. Có j mong các bác góp ý.

Vì đk k cho phép nên em k thể treo 2 loa SR thấp hơn đc, ra tết em sẽ thanh lý cặp 685 này để kiếm cặp sr khác cho nhỏ gọn hơn, có người tư vấn em xài cặp cảu Mission j đó( em wen mất tên).
Mục đích dựng bộ này là xem phim HD và nghe nhạc hải ngoại ngoài ra có kèm thêm Trọng Tấn, Anh thơ và nhạc k lời. Em đag kiếm dây ngon 1 chút để cải thiện âm thanh các bác tư vấn nhé, với tiêu chí ngon bổ rẻ.
Chúc các bác năm mới Vạn sự như ý.

Chúc năm mới vui vẻ + bộ dàn đẹp.

1. Cháu bé có nhiều bóng bay quá, hi.

2. Loa surround lắp trên cửa ra vào như thế trông không hợp lắm. bác có thể thay bằng loại surround kiểu flat ấy, mua loại màu sáng của tường và treo 2 bên tường ngang chỗ ngồi xem cũng được.

3. LCD lắp hơi cao.

locnp

Well-Known Member

nghe giang hồ đồn ghép với pre pow rotel, bác qua VNAV xem thêm thông tin, bên đó có fan club B&W đấy.

Bên trên