Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

luciano

Active Member
Ðề: Hometheater "cỏ" của Luciano em. Mời các bác chỉ giáo

thank bác, em làm xogn cũng thấy mình ăn chơi quá đáng, kể từ nay buông đao gác chuột.

Để dành tiền cứoi vợ thôi

cub7968

cái loa ở giữa nhìn choáng quá , ko biết setup xong nghe em nó thế nào , nhìn mà phát thèm

locnp

Well-Known Member

thank bác, em làm xogn cũng thấy mình ăn chơi quá đáng, kể từ nay buông đao gác chuột.

Để dành tiền cứoi vợ thôi

Bác buông tay gác chuột để dành tiền cưới vợ bé nữa hẻ? 8->

luciano

Active Member

k ạ, chắc em cũng tới tuổi rùi, để dành bây giờ là vừa, chứ ăn chơi hoài,chừng nào mới trưởng thnàh được

dinhvannam

Chúc mừng luci nhé, cái màn chiếu càng to càng tốt đó, 106 dư nhiều ko luci, nếu được thì khoét lỗ 2 bên tường 1 tí cũng được mà.

luciano

Active Member

hic hic, nhắc tới vụ máy chiếu em lại đau!! "đau k phải vì phòng mà đau vì bà chị em ""

em đã thuyết phục được ông cụ cho đổi phòng, đẩy bà chị về phòng em. Rốt cục bả nói em hay coi phim, mở đì đùng, "tan nát tình làng nghĩa xóm''...nên....

Em mà đập tường thì ông cụ đập em quá...

@Nam:

cái 106'' đó còn 20cm để cái rotơ nữa!! Nếu đập thì cũng được nhưng phòng em đã xí trai rùi, giờ lại đập thì ...

lấy 92'' bên anh Hiển - HDmediashop thì nhỏ quá phải k anh. coi chả đã tí nào, hiện em chiếu lên tường fulll 2m8 thì phê như con dê, chỉ có điều là chiếu lên tường thì mấy cảnh tối thì y chang như đang ở trong cà phê tay vậy đó, mờ mờ

luciano

Active Member

thắc méc là 106x2,5 = 2m65 + 20 vậy vị chi là 285cm dư đúng 1 tấc :((

seo lại k có màn 100'' hoặc 102'' nhỉ? coi như là vừa khít rùi :((

dinhvannam

Nếu cái màn vừa khít mà 2 đầu dư ( mỗi bên 5 phân ) thì chịu khó đục tường đi luci, chứ mua cái nhỏ về xem ức chế lắm, còn mua rồi thì đành chịu vậy thôi.

luciano

Active Member

em chưa mua bác ơi :D

luciano

Active Member

tén ten ten tèn......

he he, rốt cuộc thì em cũng xong dự án cuối năm 2009.

Từ đây, em buông đao gác chuột vì sự nghiệp ăn chơi quá hao máu, để dành máu còn làm việc khác nữa :((

mời các bác ném đá ạ

Chỉnh sửa lần cuối:

HD Beginner

Cái ổ cắm điện phía bên phải màn nhìn vô duyên quá ha. Move nó xuống phía sau cái loa front là ổn. Bỏ cả cái mắc áo đi.

Kiếm 1 con Lioa to hơn. Để con Ya A1 lên để trên mặt kệ chỉ có mỗi con Center thui.

Giá thay đc cái kệ để xếp gọn con Sub vào thì tốt.

Cuối năm 2009 còn có vài ngày nữa thì mới chịu buông đao gác chuột cho sự nghiệp năm 2009. Suy ra sang 2010 là sự nghiệp của bác nàt tiếp tục kinh khủng lắm đây

Chỉnh sửa lần cuối:

Theo dõi từ đầu rất khâm phục cách chơi của bác luciano
Bộ dàn của bác rất chọn lọc, hiệu quả cao cho cả HT lẩn stereo
Đây là bộ dàn tôi ưng ý nhất và sẽ cố học tập theo bác

locnp

Well-Known Member

Chúc mừng bác luciano build xong cái dàn chiếu, làm luôn quả review cho anh em mở mang kiến thức đi bác.

toannh

Cục Sub trông bơ vơ nhỉ, kê sát cạnh tường xem.

luciano

Active Member

^^ sub em mà kê sát tường thì :p

Em để con Ya trên đó là cũng có ý đồ bác ạ, vì thường em hay rút ra rút vào, nên để vậy cho dễ, vì cũng hay táy máy máy cọng dây!!

cái kệ thì mục đích chính là dấu giây, khổ nổi em chả khéo tay và mắt thẩm mỹ hơi bị "lé" nên còn nhiều cái phải làm lắm.

nhưng nghĩ lại, em đi làm nhiêu năm, bỏ ống heo, mà k con heo nào quá "thôi nôi" cả :(( hic hic xấu hổ lắm, nên thôi từ nay dừng bước giang hồ. Vì nếu có chuyện hệ trọng mà k có $$$ thì ...giống 1 đứa con nít ham chơi, chứ k ra dáng đàn ông lắm ạ!

Vài lời chia sẽ với những anh, em, chú bác trên con đường nghiệp ngập này

locnp

Well-Known Member

^^ sub em mà kê sát tường thì :p

Em để con Ya trên đó là cũng có ý đồ bác ạ, vì thường em hay rút ra rút vào, nên để vậy cho dễ, vì cũng hay táy máy máy cọng dây!!

cái kệ thì mục đích chính là dấu giây, khổ nổi em chả khéo tay và mắt thẩm mỹ hơi bị "lé" nên còn nhiều cái phải làm lắm.

nhưng nghĩ lại, em đi làm nhiêu năm, bỏ ống heo, mà k con heo nào quá "thôi nôi" cả :(( hic hic xấu hổ lắm, nên thôi từ nay dừng bước giang hồ. Vì nếu có chuyện hệ trọng mà k có $$$ thì ...giống 1 đứa con nít ham chơi, chứ k ra dáng đàn ông lắm ạ!

Vài lời chia sẽ với những anh, em, chú bác trên con đường nghiệp ngập này

Mốt có gấu về thanh lý hết giờ ^^

luciano

Active Member

^^ em sẽ đấu tranh vì ''một nền dân chủ hòa bình " ạ ^^

luciano

Active Member

dạ được thui ạ, bác tuyến cứ qua tầm 12-4h chiều Cn, nhưng em đang rầu vì phải xử lý bớt sáng cái phòng lại, vì nếu để vậy thì xem nó bạc bạc lắm

X10 cho chất hình full HD phê lắm. Rất đáng đồng tiền. Chúc mừng bác đã gia nhập hội projector.

Bên trên