Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

Ðề: Home Theatre Systems Denon DHT-390XP

Em đã nghe thử bộ này roài, nhưng cảm giác ko ưng ý mấy, em có nghe bộ loa Yamaha NS-P430 + RV: V463 Yamaha, công nhận là hay hơn DENON này, nghe rất chắc.

laminnova

Member

cho mình tham gia câu hỏi với, ở Tp HCM có cho nào đại lý của DENON không ạh. Mình xem con này cũng rất thích đang định rước em nó về nè. àh nếu mình muốn lắp wireless cho 2 loa surround có được không? chỗ nào bán thiết bị đó và giá bao nhiêu ạh. anh em nào biết thì giúp mình nhé

quat_3_tieu

cho mình tham gia câu hỏi với, ở Tp HCM có cho nào đại lý của DENON không ạh. Mình xem con này cũng rất thích đang định rước em nó về nè. àh nếu mình muốn lắp wireless cho 2 loa surround có được không? chỗ nào bán thiết bị đó và giá bao nhiêu ạh. anh em nào biết thì giúp mình nhé

Bro ghé 172 Paster, Q1 là đại lý:) có bán bô này đó

thaungang

Active Member

Tất nhiên là hơn chứ bạn. Hơn ở chổ AVR và cục Sub, những loa còn lại của 390XP có vỏ gỗ, thiết kế tốt. Có điều loa main nhỏ wá nên chất âm o bằng loa cột được. Nếu phòng bạn wá nhỏ hay o đủ điều kiện thì bô dàn này rất thích hợp với bạn. Đây chỉ là 1 ý riêng của tôi: Dù là Z5500 hay là loa j nữa thì cũng là 1 dàn loa vi tính, nhiều thứ đc tích hợp nên âm thanh o thể nói là bì đc so với loa dân dụng hay dòng Hi-Fi.
Còn 1 cách để âm thanh 390XP hay hơn là bạn mua 1 cặp main thay thế cho 2 loa Front của 390XP (nhớ để ý đến thông số và điện trở của loa); còn 2 loa Front của 390XP để làm surround back. Vậy là dàn trở thành 7.1. Theo tôi đây là cải tiến đáng giá cho loa này để trở thành 1 dàn Hi-Fi cao cấp hơn.

Bác ơi. NHưng cắm nó ở đâu? Thằng này nó làm 5.1 mà

thaungang

Active Member

AVR của 390XP là dòng mới của Denon. Tuy là bạn đọc thông số như vậy nhưng về thực tế nó vẫn thua 1709. Còn về 1509 thì tôi o dám chắc. Bạn có thể nâng nấp 2 loa front bằng cặp loa bookshelf nào đó như Jamo chẳng hạn. Điều wan trọng là CS loa bookshelf này đừng cao wá (nhỏ hơn CS ra của AVR); dB>90 càng tốt và dãi tần phải rộng để bù đắp những âm thanh bị mất mới đc. Nếu làm đc như vậy sẽ cải thiện khá nhiều chế độ nghe nhạc của dàn 390XP này.
Trước giờ Denon có ra nhiều dàn xem film dành cho phòng nhỏ nhưng chỉ có 390XP là có AVR riêng biệt và đc thiết kế như dòng Hi-Fi. Do số tiền dồn vô AVR với Sub nên mấy loa vệ tinh âm thanh o đc hay lắm.

Em tính mua cặp S416 Jamo làm 2 cái front, còn 2 cái front của nó em làm Back Surround được o bác?

luciano

Active Member

được tất bác ạ !!!mà seo làm s416 vậy???

vkc

Well-Known Member

Em tính mua cặp S416 Jamo làm 2 cái front, còn 2 cái front của nó em làm Back Surround được o bác?

Denon 390 chỉ là bộ 5.1 thì làm sao có suround back được bác? Vẫn có thể kết nối 7.1 với 4 loa surround nhưng 4 loa surround đó chỉ chạy theo hiệu ứng surround thường thui..Ta sẽ có 2 surround L và 2 suround R

Bộ dàn 7.1 là bộ dàn có giải mã chơi âm thanh HD 7.1 với 2 định dạng audio hỗ trợ là DTS-HD MA và Dolby TrueHD...Với 2 định dạng 7.1 trên mới có thêm surround back L và R

được tất bác ạ !!!mà seo làm s416 vậy???

Em nghĩ bác nhầm rùi, bác ấy định sử dụng cho Denon 390 đó

Chỉnh sửa lần cuối:

khoalinh

Mình thấy có dàn máy này cũng khá ok nên giới thiệu cho anh em

Lúc trước mình tính mua dàn Z5500 nhưng thấy dàn này ok hơn nhiều (giá hơi mắc hơn tí). Giá ở Nguyễn Kim Tân Bình là 10T
http://www.dientutienthanh.com/?id=405&view=detail

HOME THEATRE SYSTEMS
DENON DHT-390XP Dàn Home cinema đồng bộ
More Picture
»Đặc điểm

» Thông số kỹ thuật

Thị trường âm thanh hiện nay có rất nhiều sản phẩm “ trọn gói” phục vụ cho nhu cầu giải trí xem phim tại nhà với chuẩn âm thanh mô phỏng từ các rạp chiếu bóng chuyên nghiệp.Bộ dàn âm thanh của Denon DHT 390 XP là một trong những sản phẩm phục vụ cho nhu cầu này.

Hệ thống gồm 5 loa con và 1 loa subwoofer. Mặc dù được xem là sản phẩm “ thời trang” nhưng loa làm bằng gỗ MDF cho âm thanh trung thực . Đặc biệt loa subwoofer được thiết kế nghiêm túc. Công suất loa Sub là 100W và có kích thước khá lớn ,cân năng đến 13 kg, đảm bảo hỗ trợ rất tốt tiếng bass chắc và mạnh.

Âm-Li AVR-390

Tương thích các định dạng như Dolby Digital và DTS. Âm-li trang bị hai biến áp nguồn, một cho phần công suất và một cho các mạch điều khiển, nhằm giảm thiểu sự nhiễu sóng qua lại và giúp cho âm thanh tái tạo rõ ràng và sạch hơn.

Thiết kế dễ sử dụng

Phần kết nối máy sẽ tự động nhận diện tín hiệu nguồn vào và tự động chuyển đổi chế độ phù hợp. Chế độ Night Mode là tính năng làm nhỏ tiếng tránh ảnh hưởng đến người chung quanh vào ban đêm. Máy còn có các ngõ kết nối các phương tiện khác như ngõ vào cho dock control của Ipod và tương thích với các sản phẩm dock của Denon như ASD 11 hoặc ASD 3W..

AVR-390

Công suất : 100 W x 5 kênh

Định dạng : Dolby Digital, DTS

Ngõ vào HDMI ( version 1.3a)

Kích thước: R 440 x C 141 x S 377

Trọng lượng: 8.9Kg

Hệ thống loa

SC-F390

Trở kháng: 6 ohms

Kích thước: 125 x 320 x155

Trọng lượng: 1.9Kg

SC-R390

Kích thước: 125 x 180 x155

Trọng lượng: 1.1Kg

SC-C390

Kích thước: 320 x 125 x155

Trọng lượng: 1.1Kg

DSW-390

Công suất: 100W

Kích thước: 270 x530x 395

Trọng lượng : 13Kg

Giá công ty: 700$/Bộ
Bảo hành: 12 Tháng

Con này đắt nhất là 600 usd,biết chỗ mua còn rẻ hỏn.HD cafe Hà nội bán 560 usd ....hehe

b52g0

DENON dựng bộ cũng lởm à bác???

ps: chém em nhẹ nhẹ chút. huhu. .... lúc nào cũng Z5500

fanxian2005

Well-Known Member

Các thông số kĩ thuật và cổng kết nối của em nó đây

Jackson

Active Member

Còn 1 cách để âm thanh 390XP hay hơn là bạn mua 1 cặp main thay thế cho 2 loa Front của 390XP (nhớ để ý đến thông số và điện trở của loa); còn 2 loa Front của 390XP để làm surround back. Vậy là dàn trở thành 7.1. Theo tôi đây là cải tiến đáng giá cho loa này để trở thành 1 dàn Hi-Fi cao cấp hơn.

Trong kho em đang còn 1 đôi Sony SS-H7, thông số:
Speaker System
- Rated Impedance: 6 ôm
- Rated input power: 25W
- Maximum input power: 50W

Theo các bác có ghép thay thế được 2 con front không ???

Chỉnh sửa lần cuối:

Jackson

Active Member

Xin lỗi em không có ý spam nhưng vẫn muốn nhờ các bác góp nhời giúp em !

meomatto

Active Member

Chiến bộ Sony 7500 gì đó mới ra là ngon nhất đấy!

Up tiếp để tham khảo thông tin nào.
Mình đang sử dụng con Creative S750, cùng với giải mã DTS-100 của nó rồi, kèm theo TVIX 7000, xem file m2ts nhưng âm thanh True HD không nghe được, nhờ các pác chỉ giáo.
ngoài ra, các pác xem hộ nên sử dụng dàn âm thanh nào ngon bi giờ, tầm tiền 20tr trở xuống đi, mà tớ thì không có thời gian và kiến thức để chơi dàn rời các pác ah. Mong chỉ giao chỉ giáo ...

Ờ...có pác nào phía trên nói có dàn onkyo 7.1, dàn đó thế nào vậy các pác? có ngon không?

khoalinh

Up tiếp để tham khảo thông tin nào.
Mình đang sử dụng con Creative S750, cùng với giải mã DTS-100 của nó rồi, kèm theo TVIX 7000, xem file m2ts nhưng âm thanh True HD không nghe được, nhờ các pác chỉ giáo.
ngoài ra, các pác xem hộ nên sử dụng dàn âm thanh nào ngon bi giờ, tầm tiền 20tr trở xuống đi, mà tớ thì không có thời gian và kiến thức để chơi dàn rời các pác ah. Mong chỉ giao chỉ giáo ...
Creative S750 k có giải mã DTS HDMA thì làm sao nghe được.:))

Bên trên