Home theater với Subwoofer 12 mặt

greyscale

Ðề: Home theater với Subwoofer 12 mặt

...có bác nào biết về điện chỉ em hàn mấy con chip với, cách build IR eye đây bác
http://www.networkedmediatank.com/showthread.php?tid=29013&pid=557215#pid557215
Hi pterm,
Cái này thấy dễ quá mà. Mua cái IR sensor với cái sợi dây 3.5mm stereo ngay tại Radio Shack. Mang theo 1 ly cafe sữa đá VN, nhờ người bán hàng hàn luôn ngay tại chỗ. Hoặc là mua cái máy hàn rẽ nhất chừng 10 đồng rồi vể nhà làm (nhờ hàng xóm, bạn bè trong hãng, có 3 mối hàng à!). Còn remote codes thì ở trong MX880 editor database có rồi (coi hình phia dưới). Nếu database không có thì phải update cái editor. Nếu không được thì em có thể tạo ra một cái mxf file cho bác rồi bác xài Universal Browser để import nó vô. Nhưng mà cách cuối cùng này thì hơi tốn thời giờ của em một chút.
View attachment 57140

pterpm

Well-Known Member

Hi pterm,
Cái này thấy dễ quá mà. Mua cái IR sensor với cái sợi dây 3.5mm stereo ngay tại Radio Shack. Mang theo 1 ly cafe sữa đá VN, nhờ người bán hàng hàn luôn ngay tại chỗ. Hoặc là mua cái máy hàn rẽ nhất chừng 10 đồng rồi vể nhà làm (nhờ hàng xóm, bạn bè trong hãng, có 3 mối hàng à!). Còn remote codes thì ở trong MX880 editor database có rồi (coi hình phia dưới). Nếu database không có thì phải update cái editor. Nếu không được thì em có thể tạo ra một cái mxf file cho bác rồi bác xài Universal Browser để import nó vô. Nhưng mà cách cuối cùng này thì hơi tốn thời giờ của em một chút.
View attachment 57140
hic, vậy mà em chưa có coi hết cái mx 880 editor, có lẽ phải update nữa mới được , về điện tử em không rành lắm, chắc mang về vọc xem nó thế nào, nếu có sẵn trong data base là khỏe rồi, em quên coi trong phần VCR vì bi giờ ai thèm dùng cái này nữa, cám ơn bác nhiều nhé. Radio shack nó có cho hàn à, em tưởng không chứ,
mà bác kiếm cái soft ở đâu hay vậy, lúc em mua nó không có cho soft bắt phải gọi tụi pro tới và progam cho cái remote ,phải tốn hết trên $400.00 cho một cái remote, và nếu update nhiều thêm sẽ tính thêm tiền, mò mãi mới xin được của anh tây trong AVS forum , tính liệng cái remote gòi, may quá xin xỏ được. Em định hỏi bác đặng mai mốt mua thêm mấy cái dành cho phòng khách và phòng ngủ khỏi phải xách cái remote chạy tới chạy lui

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Lâu lâu vô nhìn trôm em sub của bác vẫn thấy còn bị choáng váng ;;)

cuongdoanvan

Well-Known Member

sup này mở volume lớn chắc nó nhảy tưng tưng như nhảy disco nhỉ , em tưởng tượng vậy thôi nhé bác chủ :))

junnylove

Member

em ngắm đi ngắm lại công nhận bác tài thật hix, bác cho em hỏi chi phí làm cái sub này thế nào ah?

dia

Well-Known Member

Tay nghề Bác này hơi bị ngon, Bác là dân kỹ thuật ah???

phucan85

bác khéo tay quá đi, sub này dập nhac dance chắc chết quá

daohailinh

Quá truỳ, lý quỳ có sống lại cũng chịu cục sub này của bác, khủng thật..

Bên trên