Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

dminh2004

Member
Ðề: Home Theater be bé và vài cái đĩa Blu-ray..

Các bác cho hỏi là BD mua ở Mỹ về có xem được trên các BDP mua tại Sing hay VN không vì em thấy đĩa mua ở Mỹ hay đề chỉ dùng cho Region 1 only.

vkc

Well-Known Member

Các bác cho hỏi là BD mua ở Mỹ về có xem được trên các BDP mua tại Sing hay VN không vì em thấy đĩa mua ở Mỹ hay đề chỉ dùng cho Region 1 only.

Không như region của DVD được chi thành 6 vùng, Blu-ray chỉ chia thành 3 vùng với ký tự A B C

Vùng A : Mỹ, Nhật, Đông Á, Đông Nam Á..

Vùng B : Châu Âu, Úc, Châu Phi, Tây Nam Á..

Vùng C : Trung Quốc, Trung Đông, Nam Á...

Như vậy đĩa mua ở Mỹ, Nhật, Singapore,Việt Nam ( đa số đem từ Mỹ về ) có thể coi tốt trên BDP mua tại Singgapore.. Thêm một điều nữa là BDs không phân biệt hệ PAL hay NTSCnữa

dinhvannam

Dạo này có về đĩa mới không anh V.. ơi. Em thích phim này quá mà kiếm không ra anh ơi.

dungnv

Bác cho hỏi bộ Home theater in box 7.1 ONKYO HT-S9100THX giá bi nhiêu vậy ! Bên Mỹ á ? Mua ở Betsbuy hay Target ? Về TSN nó quánh bao nhiêu % thuế ?

vkc

Well-Known Member

Dạo này có về đĩa mới không anh V.. ơi. Em thích phim này quá mà kiếm không ra anh ơi.

Hic..vừa rồi ông bà bô tính đi mẽo dự đám cưới, giờ chót đổi ý nên kế họach sắm đĩa mới tạm ngưng hix..bác yên tâm, trong hè này thế nào cũng có ngưởi về sẽ gửi mua thêm ít cái nữa;), mình sẽ pm cho bác khi có tin vui:)]

bác gửi lại cho mình cái tên phim đi, nếu trên Amazon có là mua giúp được cho bác thui;)
Còn không thì mình sẽ in cái hình này ra đưa cho người quen làm tour guider bên Fidi Tourist hay đi TQ và HK mua giúp bác nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Bác cho hỏi bộ Home theater in box 7.1 ONKYO HT-S9100THX giá bi nhiêu vậy ! Bên Mỹ á ? Mua ở Betsbuy hay Target ? Về TSN nó quánh bao nhiêu % thuế ?

Địa chỉ của Onkyo VN ở đâu hở Bác thangtb ?

Onkyo HTS9100THX hiện tại có giá là 994$ freeship tại Mỹ

bạn có thể tham khảo thêm nè ;
http://shopping.yahoo.com/search;_y...tf-8&fr=slv8-msgr1&cop=mss&p=Onkyo HTS9100THX

Lúc nhờ cậu em mua đem về không bị đánh thuế nhưng tốn 100$ cho HQ:mad:

Còn địa chỉ phân phối Onkyo tại Vn là Châu Electric, tuy nhiên sau này không thấy nhập hàng mới:eek:)

da vinci

Active Member

Hehe. Tui xách đồ về thì o bao giờ bị tốn tiền HQ. Có người wen làm trong đó nên nhờ xách ra dùm.

dinhvannam

Hic..vừa rồi ông bà bô tính đi mẽo dự đám cưới, giờ chót đổi ý nên kế họach sắm đĩa mới tạm ngưng hix..bác yên tâm, trong hè này thế nào cũng có ngưởi về sẽ gửi mua thêm ít cái nữa;), mình sẽ pm cho bác khi có tin vui:)]

bác gửi lại cho mình cái tên phim đi, nếu trên Amazon có là mua giúp được cho bác thui;)
Còn không thì mình sẽ in cái hình này ra đưa cho người quen làm tour guider bên Fidi Tourist hay đi TQ và HK mua giúp bác nhé

Phim này tựa đề "sống hoặc chết" để chắc cú anh V.. cứ copy gửi cái hình này mua giúp em nhe. thanks

vkc

Well-Known Member

Hehe. Tui xách đồ về thì o bao giờ bị tốn tiền HQ. Có người wen làm trong đó nên nhờ xách ra dùm.

Vậy bác nghĩ cái system với 8 cái loa và 1 cái AVR nặng khoảng 60kg chứa trong 2 cái thùng to như thùng TV 25" thì có bị làm khó dễ không? Hơn nữa người nhà của mình mang giúp về tòan xài hộ chiếu United States of A không hà, không cho có mà đi đóng tax:eek:)

manhthang

Huyền Thoại

Hộ chiếu Vn thì chả ai hỏi gì, không quen ai cũng chả mất xu nào. Dùng hộ chiếu US mà không mất tiền mới lạ.

vkc

Well-Known Member

Phim này tựa đề "sống hoặc chết" để chắc cú anh V.. cứ copy gửi cái hình này mua giúp em nhe. thanks

Ok, mình sẽ nhờ người quen mua giúp cho N
Chỉ có điều mua đĩa này ở HK hay Sing thui vì 2 nước này region A
Còn TQ thì region C
Còn trên Amazon của Mỹ thì chưa ra mà giá thì mắc hơn HK**==
Mà người quen của mình thường đi TQ mí đau..vẫn mua được nhưng đợi hơi lâu chút nhen:">

vkc

Well-Known Member

Hộ chiếu Vn thì chả ai hỏi gì, không quen ai cũng chả mất xu nào. Dùng hộ chiếu US mà không mất tiền mới lạ.

Người VN ( hay còn gọi là VK ) dùng hộ chiếu NN về VN dù chỉ mang quần áo cá nhân mà không xì ra ít nhất 10$ cho bọn HQ thì cũng cứ từ từ mà đợi3:-O..Tâm lý ai đi một chặng đường dài khi về đến sân bay cũng muốn làm thủ tục nhanh để còn về nhà với người thân..Nắm được tâm lý này cho nên bị HQ nhũng nhiễu, rỏ khổx-(

dinhvannam

Cám ơn bác vck đã mua hộ giúp em cái đĩa em thích nhé.

Hôm qua có đồ mới, bác show lên cho ae mừng cái nào.

vkc

Well-Known Member

Cám ơn bác vck đã mua hộ giúp em cái đĩa em thích nhé.

Hôm qua có đồ mới, bác show lên cho ae mừng cái nào.

Không có chi bác N ui, lần này mình ngại quá...không ngờ đĩa BD bên Sing giá rát quá :eek:

Hôm qua mình mới lấy con Plasma Panasonic 42S10s để trong phòng ngủ cho bà xã coi TV và phim bộ :p

Con này Full HD, 550HZ...giá 18tr500 ( luôn khung treo, mua của bác Virus bên box mua bán ) con này mới ra, trong SG kiếm nát mấy stđm đều không có :confused:...Mua thêm con DVD Sony upscale hết 1tr5 nữa...Hiện tại mình có con Lap Compaq CQ40 chip dòng P 2x2ghz, ram 2gb..chắc dùng để coi HD720P thì ok nhưng chắc để mua con K200 + HDD 1.5 TB để coi HDrip :)

Mới mua nên chưa thử nguồn HD để test, có gì sẽ review về con TV mới này sau :)

Người VN ( hay còn gọi là VK ) dùng hộ chiếu NN về VN dù chỉ mang quần áo cá nhân mà không xì ra ít nhất 10$ cho bọn HQ thì cũng cứ từ từ mà đợi3:-O..Tâm lý ai đi một chặng đường dài khi về đến sân bay cũng muốn làm thủ tục nhanh để còn về nhà với người thân..Nắm được tâm lý này cho nên bị HQ nhũng nhiễu, rỏ khổx-(

Các bác đừng góp tay cho chúng làm chúng hư! Mình kiên quyết nói "không" với HQ, XXX, trộm vặt đồ xe, etc. nếu mình lành lặn.

vkc

Well-Known Member

Các bác đừng góp tay cho chúng làm chúng hư! Mình kiên quyết nói "không" với HQ, XXX, trộm vặt đồ xe, etc. nếu mình lành lặn.

Không cho thì đợi làm thủ tục dài cổ...ai cũng nghĩ tiếc chi 5, 10$ để phải đợi chờ và chịu đựng ánh mắt cú vọ =((

quat_3_tieu

Bác VKC uiiiiiii...............kết bộ Okyno của Bác quá , ở VN không mua được...chúc Bác Cách mạng Tháng 8 thành công vậy (1945 shot).Em qua Sing mà cũng không kiếm ra

Khoái đám dĩa BD của Bác quá:-bd:D

Chỉnh sửa lần cuối:

vkc

Well-Known Member

Bửa nào bác rãnh cho phép em qua xem ké phát Plasma Pana Full HD của bác thấy giá mềm quá thích ghê. Mà dòng này nó có dàn quạt giải nhiệt phía sau như PV 800Y vậy không bác. Thân.

Wellcome bác :)
Nó không có quạt giải nhiệt bác Tuyến ơi

tieuthieugia

Well-Known Member

cho em nghe ké với.... muh show hình cái TV mới lun đi

Bên trên