[Home Media Center]: Hô biến PC thành HD media player

Ðề: [Home Media Center]: Hô biến PC thành HD media player

Cho em một key dùng thử nhé !:
Email: [email protected]
thank.

nhân tiện cho em hỏi cái này có cài trực tiếp trên HDD được không? nếu được thì cách cài như thế nào vậy ? làm ơn chỉ giùm em với. thank

Chỉnh sửa lần cuối:

rayes

Trong giai đoạn ban đầu, những tính năng cơ bản của HD OS như sau:
+ Hỗ trợ LCD TV với độ phân giải 720p hoặc 1080p
+ Hỗ trợ các thiết bị âm thanh (5.1 và stereo): optical / co-axial, analog, HDMI pass thru, HDMI decode
+ Hõ trợ các codec âm thanh phổ biến như DTS 5.1, Dolby Digital AC3...
+ Downmix âm thanh 5.1 xuống stereo
+ Hỗ trợ các định dạng phụ đề phổ biến, phụ đề rời SRT UTF-8
+ Hỗ trợ 2 kiểu màn hình giới thiệu nội dung film trước khi xem
+ Hỗ trợ remote control, có khả năng dử dụng nhiều loại remote control khác nhau
+ Hỗ trợ các movie file format: M2TS, MKV, AVI, ISO, MP4, WMV, MPG, MOV, RMVB
+ Hỗ trợ các music file format: MP3, FLAC, WAV
+ Hỗ trợ các picture file format: JPG, JPEG, BMP, GIF, PNG.............

Các tính năng này thì chỉ cần cài vài phần mềm là có, còn để xuất ra được RAV thì lại cần có cardsound và card remote, thế thì còn nói làm j, mua ngần ấy thứ + 1 usb4g thì mua quách HDbox cho xong

ars102

Member

@rayes: bạn có thể giải thích xuất ra RAV cần cardsound và card remote là gì được không ? Mình chưa hiểu rõ ý bạn.

- Về giá cả: mini PC giá ngày càng hạ, gần xuống tới settop box rồi (VD CPU Atom 1.66, chipset ION2, card NVidia onboard) giá box không HDD dưới 200$, kích cỡ cũng rất nhỏ vì mainboard có kích thước 17x17cm thôi

- Về hiệu năng: mini PC sẽ dùng được nhiều việc hơn, lâu lạc hậu hơn

- Về chức năng: chức năng như một HD Box chỉ là sự khởi đầu, sẽ có thêm nhiều ứng dụng được cài đặt theo thời gian, VD một số chức năng thú vị của PMedia:

+ Kết nối ổ cứng, ổ mạng dễ dàng, không cần format lại ổ cứng
+ Tìm kiếm phim theo thứ tự ABC
+ Chế độ khử răng cưa De-interlace, làm đẹp các phim bị răng cưa ở các đường viền (VD ở một số phim ISO Tom & Jerry)
+ Xem trực tiếp DVD ISO và thư mục VIDEO_TS, nghe nhạc với các định dạng nguyên gốc như FLAC, APE
+ Tạo chỉ mục để tour được các phim gốc không tour được
+ Xuất âm thanh 5.1 qua kênh analog, có thể xuất âm 5.1 AC3 trực tiếp từ các phim DTS
+ Firefox web browser đầy đủ chức năng (âm thanh, flash, Java Script...)
+ Có khả năng xem phim Video On Demand, các loại chương trình chat-chit phổ biến, Voice-Over-IP...

Mình thấy PMedia là một ý tưởng tuyệt vời! là cái mà mình tìm kiếm khá lâu! cố lên các bạn

cho mình 1 key al2m tester luôn cho

Chỉnh sửa lần cuối:

yeahspace

đã cấp key cho các bạn.

Thân chào
PMedia Team

bro cho hỏi chừng nào remote có hàng vậy?đang test nhưng muốn dùng thử remote nửa bạn ơi.

yeahspace

bro cho hỏi chừng nào remote có hàng vậy?đang test nhưng muốn dùng thử remote nửa bạn ơi.

Nếu không có gì thay đổi, giữa tuần sau sẽ có remote, với phiên bản remote mới cho phép khởi động máy tính từ remote.

Thân chào.
PMedia Team

- @4eye0love: chương trình sẽ cài đặt từ xa rất tiện lợi, bạn chỉ cần chuẩn bị PC tương thích là ổn, download về file image (cỡ 2-4G), dùng chương trình burn ra 1 USB loại 4G, sau đó cắm USB vào & setup BIOS cho PC boot từ USB là xong

- @KINGHDVIETNAM: máy của bạn cần cắm thêm card VGA NVidia là chạy ầm ầm

- @1945: chương trình hỗ trợ cả HDD cắm trong và USB cắm ngoài, partition FAT32, NTFS, Linux Ext2, Ext3, Ext4... đều chạy tốt cả
cần card vga nvidia dung lượgn thế nào để chạy tốt với pen 4 3.0 bus 800 hả bạn ơi?

Cái thằng cu này nó rảnh thiệt nha . Bực lắm rồi đó . Toàn là ngồi ko 1 chỗ ăn sẵn rồi la làng không ta ? Thằng cu này mà ở tphcm là em cho nó ăn xôi rồi . Chắc bây giờ nó cũng lấy về xài rồi đây thôi ai mà biết đc . Miệng thì nói hay mà lòng thì thèm chảy dãi hehehe . 1 vài lời comment đối với những thằng như mày đó . Bỏ qua cho em nha mod . CLOSE chủ đề về thằng này lại nói tới nói lui cũng vậy thôi nó ganh tỵ đó thấy anh em làm ra nhiều người vào xài quá nên tức vậy thôi . Thanks mod và thanks các bác đã làm sản phẩm này ( Thanks team P-Media very much )

end-user phải bỏ ra tiền ra mua sp của P-team thì đương nhiên là phải đòi hỏi sp đó tốt và đáp ứng được j cho họ. p-team làm đc rất nhiều việc nhưng java-guru cũng làm được rất nhiều việc không kém. nếu ko có người am hiểu như anh ta thì chắc j enduser chúng tôi biết được sp của họ tốt đến cỡ nào, hợp lý với chúng tôi ra sao.

ars102

Member

@ HD Haiphong: NVidia card loại series 8xxx - 9xxx hoặc cao hơn là quá ổn, series 7xxx cũng OK, series 6xxx thì hơi đuối. VGA RAM >=128M là OK

hdbeo

Sao phải licence key, vậy sao ko dùng XBMC, tính năng như nhau, giao diện cực đẹp, open source, lại có các pluggin xem trực tiếp youtube, clip.vn, tivi ...

salemnb

Active Member

Sao phải licence key, vậy sao ko dùng XBMC, tính năng như nhau, giao diện cực đẹp, open source, lại có các pluggin xem trực tiếp youtube, clip.vn, tivi ...

Mình đã dùng thử phần mềm này. khởi động từ CDrom thấy chậm lắm. mất 5 phút mới khởi động xong. Trong khi ấy nếu bật PC từ hibernat thì chỉ mất 15" là cùng. KHông biết cái Pmedia của group này làm thế nào, có nhanh không nữa.

ntdx

Member

sau khi xem 357 posts của các bạn , minh tổng hợp 1 số ý kiên của mình với OS ( tạm gọi như thế ) này như sau :

-quá khó với các ABC ai ti tờ : BOOT, BIOS, Start, cmd...

-khó với những ng` hiểu lơ mơ giữa M$ và Linux-base : mount, Grub, sda...

-hỗ trợ cả 3 loại card VGA phổ biến là NVidia, ATI và Intel >>> cái mình đang dùng ko thuộc loại này nên chưa test

-trial license còn đang cân nhăc việc sử dụng hay ko...

và 1 số đánh giá # sẽ edit tiếp

ntdx

Member

ngoài lề chút :

> Cảm ơn bạn đã đăng ký sử dụng dịch vụ webmail YeahSpace.
> Để sử dụng dịch vụ, bạn phải kích hoạt tài khoản bằng cách gửi tin nhắn theo hướng dẫn sau:
>> Cú Pháp: ACT [user_name]
Mã:
>> Gửi đến số 0939036168. Giá tiển mỗi tin nhắn phụ thuộc theo dịch vụ thuê bao của bạn. ( < 500 vnd)
>> Trường hợp của bạn là: ACT ntdx 6J212

bạn KTV nào ở YeahSpace kích hoạt giùm cái account, mình muốn tìm hiểu dịch vụ webmail bên bạn,
ko ngại mất 500k, đã register bằng số 0988888888 :D chỉ ngai public sdt cá nhân

thanks

ars102

Member

- alemnb: hiện tại, PMedia boot bằng USB, tốc độ khởi động khoảng 40-60 giây. Version sắp tới có thể cài đặt thẳng lên HDD, tốc độ khởi động sẽ chỉ còn khoảng 20-30 giây

- ntdx: dịch vụ web mail của Yeahspace cần reg bằng SMS, phí chỉ 500-1000VND / 1 tin (tùy từng nhà mạng), chứ không phải 500K. Hệ thống xử lý tin nhắn tự động hoàn toàn, hơn nữa Yeahspace làm việc nghiêm túc, cũng chẳng có động cơ gì để public số ĐT của bạn ;-)

Bên trên