hỏi về sound có cổng optical

Ðề: hỏi về sound có cổng optical

Mình cũng đang cần mua 1 em Optical với tính năng tương tự như chủ Thớt cần nè.... Có bro nào biết chỗ nào bán thì giúp mình nhé...
Mình ở TP HCM.
Tks All

letuanzzz

Member

ép sao bác thể nói rõ hơn ko?

Chỉnh đầy đủ SPDIF bình thường trong Ac3 Filter nhưng uncheck chổ pass DTS là đc, chỉ cho phép nó out Dolby Digital (ac3) . Cái này xài cho những Receiver ko có DTS rất tốt ,am thanh cũng 8-9 /10 so với DTS thật sự ,tận dụng đc thì tận dụng thôi

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member

Mình cũng đang cần mua 1 em Optical với tính năng tương tự như chủ Thớt cần nè.... Có bro nào biết chỗ nào bán thì giúp mình nhé...
Mình ở TP HCM.
Tks All
vào 5s mà tìm. chỉ cần sound có cổng spidf là ok, đưa ra tự âm ly nó xủ lý, chỉ khoảng 150k, bữa trước mình mua 170,

vào 5s mà tìm. chỉ cần sound có cổng spidf là ok, đưa ra tự âm ly nó xủ lý, chỉ khoảng 150k, bữa trước mình mua 170,

nếu mua Card Creative thì lúc nào nó cũng có cái chân SPDIF trên card nhưng mình không biết câu làm sao ra cái cổng Coaxial hết :confused:
Nên đành kiếm mấy cái có đầu ra Optical hay Coaxial thôi ! :eek:

alucard07

chẹp,hành trình tìm cái sound giá rẻ khoai qua nhỉ?nghèo cũng là cái tội đây mà,đã thế thì các bác cho em hỏi có con nào ngon ngon giá ơi đắt tí cũng đc,nhưng fai có optical nhe

chẹp,hành trình tìm cái sound giá rẻ khoai qua nhỉ?nghèo cũng là cái tội đây mà,đã thế thì các bác cho em hỏi có con nào ngon ngon giá ơi đắt tí cũng đc,nhưng fai có optical nhe
mấy Card Creative đa sô con nào cũng có thể ra Optical hết (Kết nối với Live Drive :eek:)
Nó đây !

Nếu muốn chơi hiệu khác thì dùng Maya giá bèo bèo cũng có

hay cái này

:))

Tùy theo mức độ bro đầu tư nữa mà... Có cầu thì có cung ! :))

alucard07

thế con maya 5.1 hoặc con xtream 5.1gold kô biết có driver hỗ trợ cho vista kô nhỉ?mua về mà nó kô support thì teo

truonghd

Well-Known Member

nếu mua Card Creative thì lúc nào nó cũng có cái chân SPDIF trên card nhưng mình không biết câu làm sao ra cái cổng Coaxial hết :confused:
Nên đành kiếm mấy cái có đầu ra Optical hay Coaxial thôi ! :eek:
chỉ cần tìm cái nào có cổng Optical là ra thôi , khi cài đúng drive thì bên gốc trái màn hình nó sẽ xuất hiên cái cart đó , vào chỉnh là 2 loa thôi - 48 KHz, khi nối cộng dậy optical vào thì đường out ra âm ly thì tự âm ly nó xuất ra 5.1 , nếu có dts thì nó sẽ có chữ DTS trên âm ly,

mình dùng cái SB Live SB0100 cổng digital từa lưa mà không cách nào lấy ra được , có người bảo phải mua thêm cái front panel mới cắm coaxial hoặc optical . Chắc đem đổi cái CMI quá hix

mình đang cần mua 1 con Sound card có cổng optical thôi,vì mình có giàn giải mã DTS rồi. Bác nào có giới thiệu mình nhé

mình ở HN, cũng đang có nhu cầu mua 1 cái sound card có cổng optical để xuất sang dàn LG giải mã DTS. bạn nào biết ở đâu bán rẻ thì chỉ mình với! ưu tiên creative vì trc đã dùng SB 5.1 rùi

Bên trên