Hỏi về loa B&W DM 604 S3

utc

Member
Em thấy bên muare có rao bán đôi B&W DM 604 S3 giá 11.5tr. Nhìn hình thức qua ảnh thấy cũng được.

Đọc trên net thì thấy bảo đôi này là đời trước của 683 (?). Không biết chất lượng của con loa này ra sao các bác nhỉ? Em định ghép với AVR-3802 thì có được không các bác?

Nhờ các bác tư vấn hộ em cái :)

Đính kèm

• B&W DM-604 S3.jpg
    B&W DM-604 S3.jpg
    51.8 KB · Xem: 253

sonicR

Member
Ðề: Hỏi về loa B&W DM 604 S3

Con này là hàng nhái đấy, bác đừng có mà dại. Hàng xịn của nó phải trên 20 triệu.

mút đi bác. Nhưng theo mình biết các bác trên 4rum nói mấy cái B&W này khó kéo lắm đó.

monster

nhìn cái loa tép trên cùng sao nó ko có chử Black & White nhỉ --> chắc là hàng fake rồi :|

utc

Member

Bác bán hàng bảo: Dòng B&W DM-604 S3 nếu nói chính xác là em nay được lắp ráp tại nước thứ 2 là HongKong.Linh kiện đều là của UK.Dàng sau loa có ghi là Made in England.Theo như mình biết thì loa B&W đời mới bây giờ đều là nước thứ 2 sản xuất chứ ko phải hàng nhái nhé Chả biết có tin được không :-/

Em cũng băn khoăn là con AVR-3802 có kéo nổi đôi loa này không. Vì đọc trên net cũng thấy bảo con này không bán chạy lắm vì khó kiêm Amp.

Nếu chơi được thì nhờ các bác chỉ dẫn cách kiểm tra để tránh hàng nhái và hàng làm lại :).

lehoang40

Mua loa cũ lúc nào cũng vậy cả, mắc ngang ngửa hàng mới thì thấy nó phi lý, nhưng rẽ quá mức thì nghi ngờ. Nếu bác đã từng xài qua BW thì nên nghe qua rồi quyết định, hic, nhưng mà trong giới audio này, mình để ý mấy cái món ngon, bổ, rẽ là mất nhanh lắm, mới ngày trước, ngày sau là biết mất rồi, nếu bác thấy em nó rao lâu mà vẫn còn thì tốt nhất đừng đụng vào. :)

sonicR

Member

Bác bán hàng bảo: Dòng B&W DM-604 S3 nếu nói chính xác là em nay được lắp ráp tại nước thứ 2 là HongKong.Linh kiện đều là của UK.Dàng sau loa có ghi là Made in England.Theo như mình biết thì loa B&W đời mới bây giờ đều là nước thứ 2 sản xuất chứ ko phải hàng nhái nhé Chả biết có tin được không :-/

Em cũng băn khoăn là con AVR-3802 có kéo nổi đôi loa này không. Vì đọc trên net cũng thấy bảo con này không bán chạy lắm vì khó kiêm Amp.

Nếu chơi được thì nhờ các bác chỉ dẫn cách kiểm tra để tránh hàng nhái và hàng làm lại :).

B&W trước đây chỉ có made in England, về sau ra dòng 68x thì sản xuất tại china và ghi rõ là made in china luôn chứ chẳng có chuyện làm ở HK mà lại ghi là made in England đâu ạ. Em này bây h không có hàng mới nữa, nhưng hàng dùng rồi còn đẹp thì cũng phải trên 20 triệu. Bác thêm tý tiền là đủ làm cặp 684 mới tinh hàng chính hãng rùi, sao mà phải khổ. Có điều nếu bác mua 684 thì lại phải đổi Receiver hoặc sắm re-pow cho em nó thui :))

utc

Member

B&W trước đây chỉ có made in England, về sau ra dòng 68x thì sản xuất tại china và ghi rõ là made in china luôn chứ chẳng có chuyện làm ở HK mà lại ghi là made in England đâu ạ. Em này bây h không có hàng mới nữa, nhưng hàng dùng rồi còn đẹp thì cũng phải trên 20 triệu. Bác thêm tý tiền là đủ làm cặp 684 mới tinh hàng chính hãng rùi, sao mà phải khổ. Có điều nếu bác mua 684 thì lại phải đổi Receiver hoặc sắm re-pow cho em nó thui :))

3802 cũng không kéo được cặp 684 à bác?

lehoang40

Nói chính xác là 3802 kéo không hết khả năng của BW 604S3 này, chứ nghe em nó hót vẫn hay đấy bác.

utc

Member

Băn khoăn quá các bác à :-??. Mua về mà con receiver không kéo hết thì cũng phí các bác nhỉ?

lehoang40

Băn khoăn quá các bác à :-??. Mua về mà con receiver không kéo hết thì cũng phí các bác nhỉ?

Vậy mới thú vị bác ơi, từ từ bác kiếm thêm một Power 2 kênh cs tầm 150w/ch về, 3802 làm pre, cho pow nó kéo lúc đó bác sẽ có thêm 1 cảm nhận mới :)

ng2tvu

Vậy mới thú vị bác ơi, từ từ bác kiếm thêm một Power 2 kênh cs tầm 150w/ch về, 3802 làm pre, cho pow nó kéo lúc đó bác sẽ có thêm 1 cảm nhận mới :)

Cái này cũng giống như mua bò rồi mới làm chuồng, mua 1 con bò 3 triệu làm cái chuồng mất 10 tr :-SS. Chúc mừng các bác mới vào con đường nghiện. :)>-:)>-

HD Beginner

Nói chung dân chơi hoặc dân buôn Audiophile thực thụ tụi nó rao trên vnav cơ. Trên đó toàn cao thủ sành sỏi không à. Rao hàng nhái hoặc hàng đóng lại là bị vạch mặt ngay

Nếu người ta ko rao trên đó mà lại rao bên muare thì tự bạn biết rồi đó nhé.

utc

Member

Nói chung dân chơi hoặc dân buôn Audiophile thực thụ tụi nó rao trên vnav cơ. Trên đó toàn cao thủ sành sỏi không à. Rao hàng nhái hoặc hàng đóng lại là bị vạch mặt ngay

Nếu người ta ko rao trên đó mà lại rao bên muare thì tự bạn biết rồi đó nhé.

Cảm ơn các bác đã cảnh báo. Em bỏ qua vụ này vậy X_X [-(

luciano

Active Member

K đâu bác ạ, con này lúc trước có người rao 16tr. Bi giờ 11tr thì cũng hợp lý, xem lại cọc loa, gân loa, củ loa rùi quyết.

Lúc trước 11tr chỉ mua được 603s3 thui. Bi giờ e hết máu me, chứ k em hốt về rùi

onggia

Well-Known Member

Loa có nát bét thì nó vẫn ko từ tầm 1K usd về 11 triệu được,chắc chắn là hàng fake rồi.

Bên trên