hỏi về đẩy phụ đề

rongcanlc

Well-Known Member
em xem qua các phim thì thấy phim thì phụ đề ngang với hình ảnh của phim b-( ,phim thì phụ đề nằm ở dải đen phía dưới ;;),vậy có anh em nào pro cho gà con này ~:> phương án để cho tất cả phụ đề của các phim đều nằm ở dải đen phía dưới không ạ :D,xin lỗi vì câu hỏi nhỏ quá nhưng chả biết hỏi ai nên lại phải lập topic ;)) ,nhân tiện anh em có ai giải thích hộ mình m-720p là cái giống gì nhỉ :-"

Ðề: hỏi về đẩy phụ đề

Bạn đang dùng thiết dị gì để xem phim, tivi bạn tỉ lệ hình bao nhiêu. Nếu bạn xem trên PC thì vào Filter-Sub-pro-mục main chỉnh override phần V lên cao là đc thôi. Màn hình mà tỉe lệ 16:9 thì có phim có dải đen, có phim ko có dải đen nào hết nên phụ đề có phim nằm trên dải đen và ko năm trên dải đen. Nếu phim kín hình trên tivi tỉ lệ 16:9 nó sẽ có vệt đen trên tivi tie lệ hình 4:3 khi đó phụ đề phim trên tivi tỉ lệ hình 4:3 sẽ nằm phí trên dải đen.

em xem qua các phim thì thấy phim thì phụ đề ngang với hình ảnh của phim b-( ,phim thì phụ đề nằm ở dải đen phía dưới ;;),vậy có anh em nào pro cho gà con này ~:> phương án để cho tất cả phụ đề của các phim đều nằm ở dải đen phía dưới không ạ :D,xin lỗi vì câu hỏi nhỏ quá nhưng chả biết hỏi ai nên lại phải lập topic ;)) ,nhân tiện anh em có ai giải thích hộ mình m-720p là cái giống gì nhỉ :-"

Bác rongcanlc HD1080i rồi mà vụ này còn ko biết ah!!!hiiiiiiiiiiii
Nếu xem HD mà có dải đen trên dứơi màn hình thì:
1)xài KMP thì khỏi chỉnh gì, mặc định phụ đề nó đẩy xuống dải đen rồi!
2) xài MPCHC thì vào direct vobsub mà chỉnh lại như sau:

màn hình 4:3 thì extend 4:3 nhe!

vuchaulong

Active Member

Cái thằng KMP hình như hơi khó can thiệp thì phải. Hầu như cái gì cũng sẵn.

Cái thằng KMP hình như hơi khó can thiệp thì phải. Hầu như cái gì cũng sẵn.

sao khó can thiệp hả bác!
nó cũng có nhiều tùy chọn config cho mình lắm chứ, chẳng kém tí nào so với klite đâu!
giao diện lại ăn đứt MPCHC rồi!

rongcanlc

Well-Known Member

Bạn đang dùng thiết dị gì để xem phim, tivi bạn tỉ lệ hình bao nhiêu. Nếu bạn xem trên PC thì vào Filter-Sub-pro-mục main chỉnh override phần V lên cao là đc thôi. Màn hình mà tỉe lệ 16:9 thì có phim có dải đen, có phim ko có dải đen nào hết nên phụ đề có phim nằm trên dải đen và ko năm trên dải đen. Nếu phim kín hình trên tivi tỉ lệ 16:9 nó sẽ có vệt đen trên tivi tie lệ hình 4:3 khi đó phụ đề phim trên tivi tỉ lệ hình 4:3 sẽ nằm phí trên dải đen.
Quên mất không đưa thông tin cụ thể ,mình dùng màn CRT 17 inch ,xem phim đa số là phim chiếu rạp nên toàn có 2 dải đen :-? ,dùng Klite Mega codec 5.0.5 ,MPC để xem
Bác rongcanlc HD1080i rồi mà vụ này còn ko biết ah!!!hiiiiiiiiiiii
Nếu xem HD mà có dải đen trên dứơi màn hình thì:
1)xài KMP thì khỏi chỉnh gì, mặc định phụ đề nó đẩy xuống dải đen rồi!
2) xài MPCHC thì vào direct vobsub mà chỉnh lại như sau:

màn hình 4:3 thì extend 4:3 nhe!
cảm ơn bác nhiều nha ,tại em ko để ý lắm ,với cả gà từ bé rồi ^#(^ ,đã làm được rồi ,cảm ơn bác phát nữa :)>- ,mà sao không ai giải thích hộ em m-720p là cái gì nhỉ ,em thấy thể loại này lạ quá :-j

Quên mất không đưa thông tin cụ thể ,mình dùng màn CRT 17 inch ,xem phim đa số là phim chiếu rạp nên toàn có 2 dải đen :-? ,dùng Klite Mega codec 5.0.5 ,MPC để xem

cảm ơn bác nhiều nha ,tại em ko để ý lắm ,với cả gà từ bé rồi ^#(^

WOW, hum nay khách sáo dữ ta

rongcanlc

Well-Known Member

không khách sáo lỡ bị ăn dép tông với gạch đá thì chết em :))

toan612

Member

Thê bác đã tìm ra đươc m-720p là cái giông gì chưa?

rongcanlc

Well-Known Member

mình vẫn chưa tìm ra được vấn đề ,thế mới đau chứ :-??

Bên trên