Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội (Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

vietcom5000

Ðề: Hội Thúy Nga - Paris by Night Hà Nội ( Gặp gỡ, giao lưu, chia sẻ...)

Thành Công ở khu nào thế bác! Vậy là có người gần nhà cùng đi off rồi. Ha ha!:))

Vậy hả Bác, hay quá, em ở H1 Thành Công Bác ạ, khi nào đi ọp ẹp gì đó , Bác ới em 1 tiếng nhé, thanks Bác.
Mà Bác ở khu nào ạ, hiện Bác có đủ PBN không ạ, hôm nào em vác quả HDD qua Bác, bác cho em chép với nhé, thanks Bác

linhnguyen5187

Vậy hả Bác, hay quá, em ở H1 Thành Công Bác ạ, khi nào đi ọp ẹp gì đó , Bác ới em 1 tiếng nhé, thanks Bác.
Mà Bác ở khu nào ạ, hiện Bác có đủ PBN không ạ, hôm nào em vác quả HDD qua Bác, bác cho em chép với nhé, thanks Bác

Em ở khu A6 bác ạ! Bác thích Thuý Nga thì em không có nhưng có thể dẫn bác đến gặp người có đủ bộ cho bác. Cũng không xa đâu, ở ngay Lê Văn Lương đây. number phone of me: 01653334078

dangnhuquynh

Đề nghị anh chị em lưu ý nhé. Vì công việc sưu tập bộ đĩa Thúy Nga mất rất nhiều thời gian và tiền bạc. Không thể định lượng được vì đây là thỏa mãn lòng đam mê vào các Chương trình do trung tâm Thúy Nga dàn dựng. Vì vậy để copy dữ liệu về bộ sưu tập chương trình này phải có ý kiến của bác chủ hội Thúy nga là bác Bubi. Rất nhiều anh chị em trên diễn đàn có đầy đủ Bộ sưu tập này nhưng chỉ chia sẻ cho anh em nào thực sự đam mê. Chứ không chia sẻ cho anh em nào mang tính chất thương mại. Đây là nguyên tắc của Hội đặt ra ngay từ đầu. Mong anh em tôn trọng.

Nhắc chú linhnguyen5187: Có thể chú có đầy đủ bộ sưu tập này hoặc biết người có đầy đủ. Nhưng làm cái gì cũng phải có sự tôn trọng và trên dưới. Có thể chia sẻ được hay không phải do bác bubi quyết định chứ không ai ở đây có quyền đấy cả. Nên chú lưu ý khi comment trong này nhé.

jaispierre

Active Member

hic, mình tham gia hội nhưng còn không có đủ trọn bộ đây nè :(. lão quyềnh góp ý rất đúng

tusontay

Huyền Thoại

hic, mình tham gia hội nhưng còn không có đủ trọn bộ đây nè :(. lão quyềnh góp ý rất đúng
Em cũng theo ý lão Quyềnh, đâu phải cứ tùy tiện Copy! :( Trừ E ra nhá!

thienthanxanh

Active Member

Các bác có thể cho biết cách thức để thành thành viên tham dự thế nào không? Nếu các bác nghĩ một số anh em tham gia vào topic này và muốn copy để bán lại cho người khác là không đúng đâu.

dangnhuquynh

Các bác có thể cho biết cách thức để thành thành viên tham dự thế nào không? Nếu các bác nghĩ một số anh em tham gia vào topic này và muốn copy để bán lại cho người khác là không đúng đâu.

Thưa bác. Tại sao chúng em nói thế là bởi vì đã có người copy về rồi in ra đĩa. Và cá biệt có những người copy cho người khác rồi thu tiền làm ảnh hưởng rất xấu đến hình ảnh của Hội Thuý Nga. Vì đây là đam mê sưu tầm và chia sẻ nên không định lượng được bằng tiền bác ạ. Có những số ở đây anh em phải rip lại từ Tape gốc. Có những số anh em phải bay đi Sài Gòn, Đà nẵng mới copy được cũng chỉ vì sự đam mê. Gia nhập hội cũng không có gì phức tạp cả. Thi thoảng anh em off cafe bàn luận về âm nhạc và các số tiếp theo của Thuý Nga và cũng là cơ hội anh em hiểu biết thêm nhau. Chứ chẳng ai trong tụi em thu phí gia nhập hay phí copy cả bác ạ. Mong bác thông cảm. Thân.
Bác có thể pum trên diễn đàn cho bác chủ hội Bubi để anh em cùng thoả đam mê

thienthanxanh

Active Member

Cám ơn bác. Mặc dù không ở gần trung tâm Hà Nội nhưng nếu các bác có giao lưu gi báo cho anh em biết với.

xenolala

Well-Known Member

đúng là siêu tập được đủ bộ PBN là rất công phu, tốn rất nhiều thời gian và phải có sự tâm huyết. nếu như ai đó muốn tìm cho được đủ bộ thì có thể tìm trên mạng trước ( nhờ anh google ý), xong rồi hãy xong ta được bao nhiu cái đã, còn thiếu những PBN nào, số bao nhiu, bản PBn của mình đã đẹp chưa, ngon chưa ....v....v. và sau cùng nhìn lại mình chỉ thiếu được khoảng vài số, rồi sau đó gặp anh em PBN giao lưu, trao đổi, thì lúc đó xin vài số còn thiếu. khi đó bạn mới có đủ bộ.

Bác BuBi lâu lắm không thấy kêu gọi anh em off gì thế nhỉ? Đợt rồi mình cũng bận nhiều việc nên ít tham gia gặp mặt anh em.

Về việc chia sẻ bộ sưu tập thì Hội đã có chủ trương từ lâu rồi, chỉ có điều các bác mới vào nên chưa hiểu hết thôi.

Em nghĩ là hiện nay có thể các bác tìm được rất nhiều nơi, rất nhiều người để copy trả phí hoặc copy free. Bởi vì bộ Thuynga này đã được public khá lâu rồi. Tuy nhiên, với những ai yêu thích thực sự, đam mê thực sự thì nên gia nhập hội để có được bộ chuẩn. Em tự tin khẳng định hiện nay chỉ có trong tay em và mấy bác trong Hội mà thời gian gần đây còn giữ liên lạc thôi.

Bản thân em là người cùng các bác tham gia sưu tập bộ này từ những ngày đầu, bay ra bay vào Bắc Trung Nam, nói chung là "Đông Tây y kết hợp với cúng bái" mới có được thành quả ngày nay. Nên em biết rõ số nào sai, số nào trùng lặp, số nào bị thiếu bài gì... Kể cả bộ trong Saigon hiện nay cũng không thể chuẩn như bộ của em được.

Hơn nữa, sau khi đã có đủ bộ thì em cũng vẫn theo dõi nghe ngóng xem ở đâu có bản nào tốt hơn để thay thế. Chưa kể là em bỏ thời gian ra hơn 1 tháng để edit lại cho ngon lành từng số cũ từ VHS tape sang nữa.

Welcome các bác mới, hi vọng Hội ngày càng đông vui.

Chỉnh sửa lần cuối:

vietcom5000

Đề nghị anh chị em lưu ý nhé. Vì công việc sưu tập bộ đĩa Thúy Nga mất rất nhiều thời gian và tiền bạc. Không thể định lượng được vì đây là thỏa mãn lòng đam mê vào các Chương trình do trung tâm Thúy Nga dàn dựng. Vì vậy để copy dữ liệu về bộ sưu tập chương trình này phải có ý kiến của bác chủ hội Thúy nga là bác Bubi. Rất nhiều anh chị em trên diễn đàn có đầy đủ Bộ sưu tập này nhưng chỉ chia sẻ cho anh em nào thực sự đam mê. Chứ không chia sẻ cho anh em nào mang tính chất thương mại. Đây là nguyên tắc của Hội đặt ra ngay từ đầu. Mong anh em tôn trọng.

Nhắc chú linhnguyen5187: Có thể chú có đầy đủ bộ sưu tập này hoặc biết người có đầy đủ. Nhưng làm cái gì cũng phải có sự tôn trọng và trên dưới. Có thể chia sẻ được hay không phải do bác bubi quyết định chứ không ai ở đây có quyền đấy cả. Nên chú lưu ý khi comment trong này nhé.

Vâng, cám ơn Bác đã nhắc nhở, em rất hiểu là công việc sưu tầm rất công phu, nghe Thúy Nga Paris by night vừa là niềm đam mê cũng là gắn liền với nhiều kỷ niệm của em thời thanh niên, nên tuyệt đối em không có ý thương mại hóa nó, dù sao em cũng mong được giao lưu cùng các Bác, để các Bác đánh giá và cho phép em, thì em mới dám xin copy một số đĩa mà em còn thiếu, nhưng chủ yếu là muốn giao lưu vui vẻ cùng mọi người thôi ạ. Chúc các Bác luôn vui vẻ, khi nào có ọp ẹp gì thì cho em vui với nhá I :x TN PBN

hoabantrang

Well-Known Member

Bác BuBi lâu lắm không thấy kêu gọi anh em off gì thế nhỉ? Đợt rồi mình cũng bận nhiều việc nên ít tham gia gặp mặt anh em.

Về việc chia sẻ bộ sưu tập thì Hội đã có chủ trương từ lâu rồi, chỉ có điều các bác mới vào nên chưa hiểu hết thôi.

Em nghĩ là hiện nay có thể các bác tìm được rất nhiều nơi, rất nhiều người để copy trả phí hoặc copy free. Bởi vì bộ Thuynga này đã được public khá lâu rồi. Tuy nhiên, với những ai yêu thích thực sự, đam mê thực sự thì nên gia nhập hội để có được bộ chuẩn. Em tự tin khẳng định hiện nay chỉ có trong tay em và mấy bác trong Hội mà thời gian gần đây còn giữ liên lạc thôi.

Bản thân em là người cùng các bác tham gia sưu tập bộ này từ những ngày đầu, bay ra bay vào Bắc Trung Nam, nói chung là "Đông Tây y kết hợp với cúng bái" mới có được thành quả ngày nay. Nên em biết rõ số nào sai, số nào trùng lặp, số nào bị thiếu bài gì... Kể cả bộ trong Saigon hiện nay cũng không thể chuẩn như bộ của em được.

Hơn nữa, sau khi đã có đủ bộ thì em cũng vẫn theo dõi nghe ngóng xem ở đâu có bản nào tốt hơn để thay thế. Chưa kể là em bỏ thời gian ra hơn 1 tháng để edit lại cho ngon lành từng số cũ từ VHS tape sang nữa.

Welcome các bác mới, hi vọng Hội ngày càng đông vui.

Sưu tập PBN thật là vất vả. Nhưng mà đã là đam mê thì phải cố gắng tìm tòi, tranh thủ thôi. Thật ngưỡng mộ các bác đã gom đủ bộ PBN !
Em cũng thích xem PBN lắm nhưng chưa có đủ điều kiện để sưu tầm về hết được. Thôi đành được số nào hay số đấy vậy. Kéo về đầy cả HDD máy tính rồi mà không muốn xóa đi. PBN104 này sẽ khó khăn lắm đây !:(

thienthanxanh

Active Member

Nói chung tôi thấy với Thúy Nga thì càng nghe càng thấy hay nên đáng để anh em sưu tầm. Tiện đây xin hỏi các bác ở Hà Nội là tôi muốn mua 1 ổ cứng di động loại Portable 1TB USB 3.0 nhưng không rõ chỗ nào bán tốt. Tôi thấy quảng cáo ổ cứng IOMEGA sau ở Phúc Anh nhưng chưa rõ về loại này và địa chỉ này bán hàng có đáng tin cậy hay không?

IOMEGA Protable e-Go 1Tb. (Red/ Blue/ Silver)

Cám ơn các bác.

dangnhuquynh

Nói chung tôi thấy với Thúy Nga thì càng nghe càng thấy hay nên đáng để anh em sưu tầm. Tiện đây xin hỏi các bác ở Hà Nội là tôi muốn mua 1 ổ cứng di động loại Portable 1TB USB 3.0 nhưng không rõ chỗ nào bán tốt. Tôi thấy quảng cáo ổ cứng IOMEGA sau ở Phúc Anh nhưng chưa rõ về loại này và địa chỉ này bán hàng có đáng tin cậy hay không?
IOMEGA Protable e-Go 1Tb. (Red/ Blue/ Silver)

Cám ơn các bác.
Tốt nhất bác ra chỗ này mà mua này Công ty Viscom trong khu đô thị mới Trung Yên 04 62599599 :.. Welcome to VISCOM ..:

thienthanxanh

Active Member

Cám ơn bác rất nhiều. Các bác có thể tư vấn xem ổ cứng 1TB như vậy có ổn không hay là nên mua của hãng khác (WD, TOSHIBA, HITACHI, SEAGATE)?

dangnham

cứ WD Green cho lành :D

dangnhuquynh

Cám ơn bác rất nhiều. Các bác có thể tư vấn xem ổ cứng 1TB như vậy có ổn không hay là nên mua của hãng khác (WD, TOSHIBA, HITACHI, SEAGATE)?

Bác cứ quất con này cho em. Bên Viscom có bán đấy. Hình như bảo hành 3 năm (1 đổi 1 khỏi lo) Giá ở bên công ty này là rẻ nhất rồi đấy bác ạ. Bác có thể gọi trước xem họ có hàng không

My Passport Essential SE

City Hunter

Bác cứ quất con này cho em. Bên Viscom có bán đấy. Hình như bảo hành 3 năm (1 đổi 1 khỏi lo) Giá ở bên công ty này là rẻ nhất rồi đấy bác ạ. Bác có thể gọi trước xem họ có hàng không

My Passport Essential SE
My Passport Essential SE với My Passport Essential (non SE) thì khác gì ko a Quỳnh ui :-?

thienthanxanh

Active Member

Cám ơn các bác rất nhiều. Hiện tại tôi đã có một con WD 1TB chạy rất mượt rồi nhưng cần mua một con khác loại chống sốc, chống nước và có USB 3.0 nên thấy loại IOMEGA cũng được. Mong các bác tư vấn thêm.

Bên trên