Hội Onkyo đe !!!!

baodom

Active Member
Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

có em nào mềm hem vậy bác? bose nhà em thì đúng 75w 1 kênh rồi, 2 loa thì 150w, em đang đánh với denon AMP-390II, thấy tiếng cũng trong hơn ampli karaoke, nhưng còn chuyên sâu bass trelb thế nào thì em hem rành... mà vẩn thấy nó cứ sao sao á, hem biết diển tả luôn...

Mềm nhất như bác jesi đã nói rồi, còn muốn rẻ hơn thì bác phải tìm hàng 2nd bác ạ

Em xin 1 chân hội.em mới lấy lại của ong bạn cả bộ loa klipcnh và amly rec onkyo tx-sr 805.
Cảm nhận của em là,xem phim dts thiên mệnh anh hùng nó thể hiện cảnh đao kiếm rất bén âm thanh tràn ngập...
Nghe thúy nga tiếng bass ko được hay lắm.em cảm thấy nó rền quá nghe nhạc thì nó phải gọn chứ.còn nghe lossless tiếng trep tý tách và mic rất trong trẻo.
cũng có bài tiếng bass rất chắc gọn như thể loại nhạc dj,dance,remix....
Em xin được chia sẻ cùng các bác!

dungtkaa

Active Member

em vừa quất cục sub và 2 em loa tay của ONKYO SKW-L30 của nhà bác hàng xóm, với đôi tai trâu của em thì xem phim nghe nhạc cũng phê con tê tê. Có bác nào đã từng trải nghiệm em này thì cho em ít kinh nghiệm setup cho hợp lý với ạ
thanks các bác

vanlac716

Mình cũng là fan của Onkyo second hand: Loa Onkyo D500, ampli Onkyo A917R, A913

a dat

Well-Known Member

Mình đang co AVR onkyo TXN SR508, xin gia nhập hội nhé các Bác

Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

9300 xem phim quá ngon cho dàn 7.1 chuẩn THX, còn nghe nhạc nên nghe ở chế độ 7.1 mới hay, âm thanh lúc đó lan ra cả phòng , nghe rất ấm, vì em trai mình cũng đã dùng bộ này... tự chọn loa đôi khi không tương thích với receiver, thôi cứ chơi comple cả bộ như hãng nó đã phối cho yên tâm !

Bác HDstorm tư vấn giúp e với. Chả là e đang định lấy onkyo 626 phối với Bose AM 10 theo như trên trang chủ của Bose khuyên dùng. Liệu 626 kéo AM 10 ngon chưa bác.

JESSIEBO

Active Member

so sánh với các receiver thì nghe nhạc như 626 là khá hay, nếu đôi tai bác không quá khó tính và nhà nghề .
Riêng Bose AM 10, AM 15 thì Onkyo khá hợp và tuơng thích, thị trường Mỹ họ cũng thường phối ghép như thế !

Re: Ðề: Hội Onkyo đe !!!!

so sánh với các receiver thì nghe nhạc như 626 là khá hay, nếu đôi tai bác không quá khó tính và nhà nghề .
Riêng Bose AM 10, AM 15 thì Onkyo khá hợp và tuơng thích, thị trường Mỹ họ cũng thường phối ghép như thế !

em thì không đòi hỏi cao lắm về âm nhạc. chủ yếu là nghe Parisbynight, nhạc sport, vài loại nhạc ấm áp khác. xem phim chiếm nhiều hơn! Bác @jessiebo có thể hướng dẫn cách setup cụ thể cho 626 và bose am10 được không ạ. cám ơn bác trước nhé!

JESSIEBO

Active Member

Bác inbox giúp mình số đt đi... Nói trên này dài và mông lung lắm ạh... Hoặc bác ở HN thì alo cho số đt ngoài HN gặp bạn Duy, bạn ấy hổ trợ bác cho : 04- 39410035.
Thân

Chào các bác. Vậy là sau khi cân nhắc tối qua e đã rinh combo Onkyo tx 626 +AM10 +LG6130. Cả nhà đón chào e cái nào!

Các bác có nhiều kinh nghiệm tinh chỉnh cho onkyo hướng dẫn e với nhé. Chiều nay em sẽ kết nối vì chưa có khoan để cắm loa lên tường!

Bên trên