Hội Nvidia Shield Android TV

vdung1972

Well-Known Member
Em dùng NS 1, bây giờ có nên up lên bản 3.3 không nhỉ, cứ bật lên là nó báo update, mà các bác up lên android 7 là trên Shield 1 hay 2 vậy ạ, thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangduchai

Active Member
Không biết các bác ở đây có thích xem các chương trình TV của USA không? Nếu có nhiều bác thích mình sẽ chia sẽ cách cài đặt và sử dụng app DirecTV Now (do hiện thời app này chưa có trên AndroidTV), xem được 100+ kênh truyền hình của USA bao gồm cả các kênh thể thao như NBCSN, ESPN, Fox Sports, ...
Mong chờ bác và sling nữa :D

Em dùng NS 1, bây giờ có nên up lên bản 3.3 không nhỉ, cứ bật lên là nó báo update, mà các bác up lên android 7 là trên Shield 1 hay 2 vậy ạ, thanks
Thoải mái up lên đi bác, em đang dùng NS1 đây, bản đó để up cho NS1 chứ Shield mới thì hình như đã được cài sẵn rồi mà bác

hainam1982

Well-Known Member
Đợt này em bận ít dùng. Điều khác biệt duy nhất hiện tại em nhận thấy là mất tìm kiếm bằng giọng nói trên remote

dungtoandung

Well-Known Member
FiFa 16 thì bạn cài app bằng file apk nha,lâu quá mình quên rồi hình như bạn search apk pure gì đó,cài app đó vào,xong vào app đó search FIFA 16,nhớ cài bản có data nha(hơi nặng hơn 1GB)
Em tải về rồi, cứ cài file .apk à, có phải copy dữ liệu vào đâu ko bác, mới dùng nên ko dám nghịch ngợm.
Em xem lại đúng là máy em
KHÔNG có nút tắt thật, đời 2017 up 5.1 các bác ạ
Cũng làm cài Kodi 16 bản của itvplus có sẵn addon rồi cài đè kodi 17 mà ko được. Các bác có cách nào cài đè để có sẵn addon itv không?

dungtoandung

Well-Known Member
Bác nào nghe nhạc DSD trên shield rồi cho em hỏi play bằng chương trình gì, em cài vlc rồi mà nó ko đọc file. Dfs

tendangky

Active Member
Em tải về rồi, cứ cài file .apk à, có phải copy dữ liệu vào đâu ko bác, mới dùng nên ko dám nghịch ngợm.
Em xem lại đúng là máy em
KHÔNG có nút tắt thật, đời 2017 up 5.1 các bác ạ
Cũng làm cài Kodi 16 bản của itvplus có sẵn addon rồi cài đè kodi 17 mà ko được. Các bác có cách nào cài đè để có sẵn addon itv không?
Bạn cài mới bản SPMC trên CHplay đi sau đó add source để cài đặt thôi.
Bác nào nghe nhạc DSD trên shield rồi cho em hỏi play bằng chương trình gì, em cài vlc rồi mà nó ko đọc file. Dfs
Bác thử với SPMC hoặc Kodi 17 thử xem có support không ạ?

MrBo682

Well-Known Member
Shield của em ko cài đè được, hay là do em cài bản 16 của itv có sẵn addon rồi nhỉ
Bạn đọc kỹ lai: các bản iptv plus hay spmc ... thực chất là Kodi 16 bị độ lại.
Bạn nên dơwn file .apk từ site gốc bằng pc ( tìm bản old tức là 16.1), cài thủ công các Addons . Xong rồi tiếp cài đè lên 17.

Up NS1 lên 5.1 thấy cũng bình thường mà mất đi cói search voice của remote rồi. Bản trước vẫn search ngon lành cành đào.

linh0983

Well-Known Member
Mình dùng shield 1 up frimware xong chức năng gì cũng tốt sao lại có cái được cái ko nhỉ ? Mình luôn khôi phục cài đặt gốc khi up ver mới . Sau đó cài ứng dụng lại từ đầu có mất công chút nhưng dùng ổn định .

Bên trên