Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mới mua thêm em q5iv xài rồi 450k, đúng là em này xem 3d ngon và đơn giản. Vỏ nhôm thấy bên ngoài tản nhiệt nhiều nóng, có ace nào mod thêm quạt tản nhiệt ko? thanks

hồi trước cũng mod, sau tháo vứt để chạy trần mà mấy năm nay nó mãi không hư, nản.
:D còn dư cái quạt nhỏ tính mở ra mod chơi. Mod cho hỏi em file 3d iso có file audio rời thì làm sao thêm vào file để xem được nhỉ? soft kodi chỉ xem được file 3d dạng side by side, chứ ko xem được 3d iso như trình xem gốc của máy hả mod? thử mở file iso nó chỉ xem được 2d, qua 3d thì hình giựt giựt. Thanks
Em q5 này có chơi được game nặng ko nhỉ?

oldfriend

Moderator
:D còn dư cái quạt nhỏ tính mở ra mod chơi. Mod cho hỏi em file 3d iso có file audio rời thì làm sao thêm vào file để xem được nhỉ? soft kodi chỉ xem được file 3d dạng side by side, chứ ko xem được 3d iso như trình xem gốc của máy hả mod? thử mở file iso nó chỉ xem được 2d, qua 3d thì hình giựt giựt. Thanks
Em q5 này có chơi được game nặng ko nhỉ?

1. Mình chưa thấy đầu HD hay box nào chơi được file audio rời. Chịu khó mux vào phim trước khi xem nhé.

2. Coi offline cứ dùng trình mặc định, táng chết 3D iso.

3. Game thì bác cứ cài vô, chơi được thì chơi thôi, có mất mát gì đâu :D

TP.HCM Ai con dư sợi cáp nối dài sata cho em q5iv này ko xài thì bán cho em nhe, nhà dư mấy cái hdd nên cần dây để xài. thanks

huesmart

Có bán nào bán Q10 iV cũ ko ạ, có đứa em cần nhưng box mới Q10 Pro thì ko đủ $.

Các bác ơi con Himedia Q5IV của mình lỗi chơi youtube và zingmp3. Đã reset lại mà vẫn bị. Giờ người nông dân phảo làm sao?

kiet_xu

Member
Các bro cho mình hỏi về vấn đề passthrough âm thanh 5.1 của kodi khi dùng himedia q10iv với.
Mình sử dụng cáp hdmi đấu từ Himedia đến tv Sony, âm thanh thì lấy từ tv ra con dàn sony bdv-e4100. Sử dụng kodi của itvplus kodi 16.1 v2.5; cài đặt âm thanh ở Himedia như sau: HDMI output: auto hoặc LPCM; SPDIF output: RAW; HBR Output: RAW5.1. Trong Kodi thì đã cài đặt mục audio output ở system chọn Enable passthrough
Xem phim bằng offline bằng trình mặc định wrapper của himedia ở ngoài và trong kodi đều ok. Tuy nhiên xem offline bằng trình player của kodi thì ra âm thanh xoẹt xoẹt, k xuất đc 5.1.
Xem online trong kodi bằng trình wrapper báo lỗi, xem bằng trình player của kodi lại xoẹt xoẹt. Muốn nghe đc bằng trình player của kodi phải tắt Enable passthrough, nhưng lại chỉ ra được loa 2.1.
Ở đây mình đoán trình player của kodi k passthrough đc, nhưng xem online bằng trình mặc định wrapper của himedia thì lại báo lỗi. Vậy mong các bro chỉ giáo giúp mình vụ này

Bên trên