Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

chimtroi

Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Đó ko phải là file test vớ vẩn đâu bạn ạ, mà là những chương trình music bluray bản gốc chất lượng tuyệt hảo nhưng tiếc là ko chơi trực tiếp trên q10 dc, cần phải xử lý.

chimtroi

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác cùng hội với e rồi.x8h chơi dc nhưng q10 thì bó tay rồi.

Đã tìm đc cách xử lý mấy file này rồi, may quá ko thì bỏ phí mất bao time down hàng trăm gb xong ngồi nhìn.
Để chạy trên q10 chúng ta phải extract 2 folder BDMV, CERTIFICATE vào 1 folder mới đã đặt tên. Sau đó thì play vi vu DTS HD MA 5.1 - 7.1

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Đã tìm đc cách xử lý mấy file này rồi, may quá ko thì bỏ phí mất bao time down hàng trăm gb xong ngồi nhìn.
Để chạy trên q10 chúng ta phải extract 2 folder BDMV, CERTIFICATE vào 1 folder mới đã đặt tên. Sau đó thì play vi vu DTS HD MA 5.1 - 7.1

lúc trước mấy cái file iso này himedia nhai tốt, đâu cần phải giải nén ra đâu ta, chẳng lẽ fw mới lại phải giải nén mới xem dc, kỳ vậy.

nếu chỉ có nhu cầu coi phim, xem các kênh tv và sopcast thì xài q1 là đủ chưa vậy các bác???

minhnhathot

cho e diểm danh cái, mới rước 1 e Q5IV xong. Máy xài rất ok. Tuy nhiên có 1 vấn đề nhỏ với nhiệt độ. chạy 1 tý là nóng hừng hực. ko hiểu sao nó lại nóng đến vậy

meocon

Well-Known Member

lúc trước mấy cái file iso này himedia nhai tốt, đâu cần phải giải nén ra đâu ta, chẳng lẽ fw mới lại phải giải nén mới xem dc, kỳ vậy.

Q10 II đã xem tốt ISO rùi , Q10 IV cũng OK hơn

oldfriend

Moderator

cho e diểm danh cái, mới rước 1 e Q5IV xong. Máy xài rất ok. Tuy nhiên có 1 vấn đề nhỏ với nhiệt độ. chạy 1 tý là nóng hừng hực. ko hiểu sao nó lại nóng đến vậy

Đặc trưng Q5 là vậy, xài tẹt ga đi, cháy đổi con mới =))

dangquelam62

Active Member

Tôi mới mua con Q10 IV hôm...mò mẫn loay hoay cả chiều và tối qua...kết quả chỉ xem offline HD và Bluray rất tuyệt...còn các chức năng khác dùng không được...nhất là xem tv chá quá...

tonytruong

Super Moderators

Chúc mừng bạn đã thành công như ý,vì trước đây mình cũng gặp trước hợp này,sau đó làm thử thì nó lại Play bình thường bằng cách này. :) ;)

tonytruong

Super Moderators

Quái lạ là một số nhạc Bluray của anh down trên Tracker nước ngoài về xem và up để nguyên file ISO thì không play được trên Dune Duo + Himedia Q1, nhưng sau khi giải nén ra thì mới Play được bình thường đó em,file ISO có cái được cái không anh cũng không hiểu bên tracker nước ngoài họ cấu trúc file Bluray theo kiểu gì nữa.? nhưng làm như vậy mới xem được,nan giải luôn. :) ;)

tatam

Well-Known Member

Có cách nào để đưa 1 shortcut của LAN ra màn hình chính Q3 vậy các bác? Mỗi lần xem phim qua file server phải vào Media/ LAN/ shortcut khá mất thời gian. Thanks.

leminhloc

Member

Hi các bác, em muốn mua Q10 IV vì được mọic người đánh giá rất cao, vậy các bác tư vấn giúp em mua ở đâu có giá tốt, chế độ hậu mãi, bảo hành va khuyến mãi tặng acc, tks

meocon

Well-Known Member

Hi các bác, em muốn mua Q10 IV vì được mọic người đánh giá rất cao, vậy các bác tư vấn giúp em mua ở đâu có giá tốt, chế độ hậu mãi, bảo hành va khuyến mãi tặng acc, tks

Ko có cách a ,e cũng tìm ko ra

dangquelam62

Active Member

Tôi thử xem 4K trên Q10 IV nhưng không được...hỏi các bác có phải chỉnh gì trên thiết bị không..??

oldfriend

Moderator

Tôi thử xem 4K trên Q10 IV nhưng không được...hỏi các bác có phải chỉnh gì trên thiết bị không..??

có lẽ đã đến lúc đề xuất himedia tập trung vô mảng 4K khi nhiều người bắt đầu xem 4K nhiều hơn rồi.

Hiện tại 4K trên Himedia dừng ở mức chơi được ở hầu hết các thể loại file phổ thông.

tienlequoc

Well-Known Member

Nó sắp ra con mới 8 lõi, HDMI 2.0, nhưng hình như là dòng rockchip 33xx.

meocon

Well-Known Member

Khi nào ra các a :) ......... 4K , 2.0 ?

dangquelam62

Active Member

Q10 IV dùng rom 109 có tốt hơn rom 108 không các bác...tôi mới mua Q10 IV đang chạy rom 108,có ý định up lên 109...

Bên trên