Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sheralosh

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Ko hiểu sao dạo này con q10ii nhà mình sao mà cứ mỗi lần bật lên là ko chịu tự động bắt wwifi mà làm cách gì cũng ki bắt đc, n cứ phải đôỉ pass wife hay tên wife mới bắt lại đc ?

meocon

Well-Known Member

Huy nhắn anh mấy tài khoản xem phim với. Mua 2 con Q10 của em mà chưa có account nào cả

Đã PM cho a .

Ko hiểu sao dạo này con q10ii nhà mình sao mà cứ mỗi lần bật lên là ko chịu tự động bắt wwifi mà làm cách gì cũng ki bắt đc, n cứ phải đôỉ pass wife hay tên wife mới bắt lại đc ?

Reset , up lại FW a nha

nhotcay

Member

Mình dùng Kodi cho Q3 - bản 1.0.8
Mình dùng cổng Optical kết nối với 1 bộ dàn samsung

Nếu bình thường xem film qua File Brower - Thì Audio output trên dàn sẽ hiển thị được Double Digital
Nhưng nếu chọn Add file qua Kodi - và xem thì chỉ xuất được LCPM - Nghe ko được hay như Double Digital

Chỉnh sửa lần cuối:

dungtoandung

Well-Known Member

Mod di dau roi. Sao de quarng cao o day.

hoangduongxz

Mình sài q5iv mới up lên 1.0.8 nhưng supersu nó ko cập nhật. Tải từ chplay về nó ko cài đc.( kiểm tra thì vẫn có root) a e cho hỏi h dùng cách nào để cài đc supersu mình cài mấy ứng dụng cần có quyền cấp phép của supersu. help

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Mình dùng Kodi cho Q3 - bản 1.0.8
Mình dùng cổng Optical kết nối với 1 bộ dàn samsung

Nếu bình thường xem film qua File Brower - Thì Audio output trên dàn sẽ hiển thị được Double Digital
Nhưng nếu chọn Add file qua Kodi - và xem thì chỉ xuất được LCPM - Nghe ko được hay như Double Digital

góc trái phía dưới chọn Advance, sau đó chọn lại Audio output/ Passthrough DTS/ kick chọn DTS...

itvplus

Active Member

Mình sài q5iv mới up lên 1.0.8 nhưng supersu nó ko cập nhật. Tải từ chplay về nó ko cài đc.( kiểm tra thì vẫn có root) a e cho hỏi h dùng cách nào để cài đc supersu mình cài mấy ứng dụng cần có quyền cấp phép của supersu. help
Bác đã root chưa ah
bác thử root lại như hướng dẫn này nhé
Hướng dẫn sử dụng, tối ưu hóa HiMedia Q5IV Quad Core 3D, 4K, DTS HD | ỨNG DỤNG

vuthecong78

Well-Known Member

Nghe các bác đánh giá Q5 IV thấy ham. Vậy các bác inbox cho em cái giá tốt nhất có thể (không VIP code các loại, không chuột bay) em chỉ cần Kodi là đủ rồi.

oldfriend

Moderator

Nghe các bác đánh giá Q5 IV thấy ham. Vậy các bác inbox cho em cái giá tốt nhất có thể (không VIP code các loại, không chuột bay) em chỉ cần Kodi là đủ rồi.

đừng gạ em, em ko bán đâu =))

P/s: có mấy bác bảo cài kodi 14.x vào xài bị văng ra, mà mình xài 14.2 lâu nay có thấy văng ra gì đâu ta ???. Chỉ có 1 vấn đề là có addon chạy được, cái chạy ko được, điển hình là addon lấy nguồn megabox.vn, cùng 1 nguồn mà addon này chạy được, addon khác lại ko chạy được.

Pasal_English

" Thấy hàng Epik chất lượng nén cũng ngon lành nên chắc sau này mấy phim không ưa thích thì lưu hàng này cho gọn nhẹ cũng được" em thấy dùng hàng này không ra một cái gì luôn

oldfriend

Moderator

" Thấy hàng Epik chất lượng nén cũng ngon lành nên chắc sau này mấy phim không ưa thích thì lưu hàng này cho gọn nhẹ cũng được" em thấy dùng hàng này không ra một cái gì luôn

hồi xưa chơi torrent toàn chuộng hàng của Epik... sau này có nhiều nhóm Rip hơn, nhưng đáng tiếc là sau này mình lưu trữ thì toàn lưu bluray remux, còn phim làng nhàng thì coi online

ruatmap

Member

Epik là hàng nội địa chuyên mHD mà còn H265 thì chất lượng lại chả kém. Mình chỉ chơi hàng Internal, D-Z0N3, TayTO, v.v. Bluray Remux thì tùy loại có loại chất lượng tốt, có loại thì thua cả rip của mấy nhóm ngon chỉ hơn cái âm thanh, đơn cử là The Huger Game Catching Fire hơn 1 năm mới có Source ngon để rip nhìn khác hẳn. Hàng TayTO, Internal chơi ổn nhất có fix source( Blanding, dirty line) nhiều bản ngon hơn cả Remux, cân bằng giữa dung lượng và chất lượng.

vuthecong78

Well-Known Member

Cảm ơn các bác thương gia đã bớt chút thời gian trả lời.

Lê Huỳnh

Well-Known Member

Lúc nào tư vấn cũng Reset, up FW. Rồi trắng trơn cài lại các kiểu :)| :)| :)| :)| :)| :)|

Bên trên