Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

sincamons

Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Các bác có ai chơi Real Racing 3 down trên CH Play trên Himedia Q5IV mà nó nghe tiếng tẹt tẹt, nghẽn nghẽn ko ạh ? chạy xe nghe tiếng động cơ như sắp chết máy ấy, xe chạy bon bon mà âm thanh nó ở đâu đâu ... :(( ???

Chính xác tiếng nghẹt ghẹt tịt tịt trên q5IV. Mà khi nào con này lên android 5.0 chứ mygica 1800 lên 5.0 rồi đó. Ko lẽ Himedia quảng cáo rầm rộ mà thực tế Support thua Mygica?

camyni

Nghe đồn mấy app nghe nhạc lossless cao cấp trả phí cài đặt vào Q10 IV nghe hay hơn phải ko các bác? Có Ai thử chưa vậy? Theo mình nghĩ thì nhạc lossless hay là do phần cứng chứ phần mềm làm sao mà nghe hay được.

oldfriend

Moderator
Nghe đồn mấy app nghe nhạc lossless cao cấp trả phí cài đặt vào Q10 IV nghe hay hơn phải ko các bác? Có Ai thử chưa vậy? Theo mình nghĩ thì nhạc lossless hay là do phần cứng chứ phần mềm làm sao mà nghe hay được.

mua cái DAC USB trăm mấy USD, mua app player tương thích với USB Dac đó, và mời thưởng thức :)

thanhyk

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Cả 2 bác nhỉ, phần mềm cũng 'xuya' mà bác, phần mềm nghe nhạc cho pc nghe bảo trước có giá gần 100$ luôn đó, ngon hơn mấy cái free cổ hũ nghe mp3 thời win xp...

FantasyHero

Mygica ra hdh Android 5.02 sắp ra mẫu mới 1900 dự là sắp tới xảy cuộc chiến mới giữa các ADBox nữa.chưa thấy Himedia hay Minix động đậy j hết nhỉ.

meocon

Well-Known Member

Mygica ra hdh Android 5.02 sắp ra mẫu mới 1900 dự là sắp tới xảy cuộc chiến mới giữa các ADBox nữa.chưa thấy Himedia hay Minix động đậy j hết nhỉ.

Quan trọng offline có hơn Himedia ko

hothanhdam

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Quan trọng offline có hơn Himedia ko

chuẩn bị xúc. Mấy bác tư vấn thêm em tí. Nếu em lấy con q10 này làm đầu phát karaok thì có ổn ko ạ? so với mấy đầu chuyên dụng thì có thua xa quá ko? Nhà thì em có đầu DVD AR rùi. giờ muốn bổ sung thêm cái này để khi hát KOK HD or mấy bài nhạc mà DVD AR ko có như " Xuân này con,,, Linh hồn tượng đá ( phục vụ cho ba mẹ mấy bài nhạc xưa). Chất lượng âm thanh thế nào khi kok là quan trọng nhất ạ.
Nếu mua rùi về lắm thì nên truyền âm thanh theo kểu nào thì hay nhất. theo em biết thì có 2 cách.
1. q10-> tv (HDMI)-->apmli ( AV)
2. q10 -> tv (HDMI , lấy hình ảnh), Q10--> ampli (AV, lấy âm thanh)
Có nghe bác nào nói là làm theo cách 2 thì bị lỗi rè rè gì đó.
Thanks all

oldfriend

Moderator
nếu bác mua Q10 hát karaoke thì nhớ đến cái vụ phải mua app để chơi karaoke ngon.

Có vài xác nhận thế này:

1. có đơn vị họ chuyên lấy Q10, về chép phần mềm karaoke, gắn ổ cứng chứa karaoke, nói chung là trọn bộ giải pháp karaoke trên Q10, và bán đều đặn hàng tháng, nghe bảo doanh số mỗi tháng vài chục con là thường tình. nếu nó bị rè thì chắc ko thể bán được vì ai mua về cũng rè sao mà hát.

2. có nhiều bác tự mua về tự hát như mình nhưng ko thấy rè.

3. Mình đếm thấy có ít nhất 3 bác bị rè với Q10, có 1 bác nghe bảo lên đổi con khác thì ko bị rè nữa. Cho nên có mua thì mua chỗ nào có chế độ bảo hành đàng hoàng, tem phiếu rõ ràng, 1 đổi 1 ấy.

hothanhdam

Active Member
nếu bác mua Q10 hát karaoke thì nhớ đến cái vụ phải mua app để chơi karaoke ngon.

Có vài xác nhận thế này:

1. có đơn vị họ chuyên lấy Q10, về chép phần mềm karaoke, gắn ổ cứng chứa karaoke, nói chung là trọn bộ giải pháp karaoke trên Q10, và bán đều đặn hàng tháng, nghe bảo doanh số mỗi tháng vài chục con là thường tình. nếu nó bị rè thì chắc ko thể bán được vì ai mua về cũng rè sao mà hát.

3. Mình đếm thấy có ít nhất 3 bác bị rè với Q10, có 1 bác nghe bảo lên đổi con khác thì ko bị rè nữa. Cho nên có mua thì mua chỗ nào có chế độ bảo hành đàng hoàng, tem phiếu rõ ràng, 1 đổi 1 ấy.

em cảm ơn ạ. Em tính mua bên bác meocon. thấy bên đó là đại lí của himedia.
Tiện thể bác tư vấn giúp em. Nhu cầu thì ko nhiều. Em thấy con q10 này vượt xa nhu cầu của em rùi. Xem film, TV online, kiêm đầu phát KOK là chính. có con nào thích hợp hơn ko ạ. trong tầm 3 củ. Em gà vụ android box này. thanks bác

LUC QUYET CHIEN

Active Member
em cảm ơn ạ. Em tính mua bên bác meocon. thấy bên đó là đại lí của himedia.
Tiện thể bác tư vấn giúp em. Nhu cầu thì ko nhiều. Em thấy con q10 này vượt xa nhu cầu của em rùi. Xem film, TV online, kiêm đầu phát KOK là chính. có con nào thích hợp hơn ko ạ. trong tầm 3 củ. Em gà vụ android box này. thanks bác

Q10 thì cũng 3 củ thôi chứ mấy bác

Có vài xác nhận thế này:

Em gọi điện về chi nơi bán là Itvplus thì họ bảo tại loa của mình ko tương thích! E tương thẬt cắm vào 2 3 bộ loa khác mà vẫn vậy. Thấy buồn cho cách giải thích cua itvplus quá! Chính tỏ con của e là bị lỗi phần cứng rồi đúng ko các bác?

supportitvplus

Em gọi điện về chi nơi bán là Itvplus thì họ bảo tại loa của mình ko tương thích! E tương thẬt cắm vào 2 3 bộ loa khác mà vẫn vậy. Thấy buồn cho cách giải thích cua itvplus quá! Chính tỏ con của e là bị lỗi phần cứng rồi đúng ko các bác?
Bác ở đâu ạ? Nếu tiện thì bác mang trực tiếp qua trung tâm bảo hành của ITV ở Sài Gòn hoặc Hà Nội để bên em kiểm tra và hỗ trợ cho bác nhé.

hoangha21

Member

Nói chung là cá bác bên ITVPLUS k mấy khi gặp lỗi (có vẻ chỉ test qua thôi) nên k thể biết được và không giải thích được. Bác cứ thử lại, nếu có thể thì mang trực tiếp họ test rồi sẽ đổi cho bác.
Mà nhân tiện, mấy bác ITV quảng cáo up kodi 15 vào tất cả các box Himedia mà tại sao gửi hàng cho đại lý ở Thái Nguyên lại k có vậy?

supportitvplus

Nói chung là cá bác bên ITVPLUS k mấy khi gặp lỗi (có vẻ chỉ test qua thôi) nên k thể biết được và không giải thích được. Bác cứ thử lại, nếu có thể thì mang trực tiếp họ test rồi sẽ đổi cho bác.
Mà nhân tiện, mấy bác ITV quảng cáo up kodi 15 vào tất cả các box Himedia mà tại sao gửi hàng cho đại lý ở Thái Nguyên lại k có vậy?

Hi bác :D
Bên em ít khi dùng cổng AV để test ạ. Có trường hợp khách hàng mang sang test bên em âm thanh qua cổng AV thì vẫn bình thường :D Có gì bác cứ mang qua bên em kiểm tra cho.
Thường các ứng dụng, tài khoản cài vào các box thì bên đại lý họ sẽ chủ động cài đặt cho khách hàng bác ạ. Nếu bác ko có bản Kodi 15 thì pm em, em gửi link cho ạ :D

hoangha21

Member

Hi bác :D
Bên em ít khi dùng cổng AV để test ạ. Có trường hợp khách hàng mang sang test bên em âm thanh qua cổng AV thì vẫn bình thường :D Có gì bác cứ mang qua bên em kiểm tra cho.
Thường các ứng dụng, tài khoản cài vào các box thì bên đại lý họ sẽ chủ động cài đặt cho khách hàng bác ạ. Nếu bác ko có bản Kodi 15 thì pm em, em gửi link cho ạ :D

Bác hướng dẫn em cách dùng TVbox để hát karaoke với ạ? TVbox hỗ trợ âm thanh 5.1 hay 7.1 là qua cổng nào đấy ạ? Cổng AV hay Cổng HDMI hay cổng quang?

anhbeti1988

Member

Hi Q5, thuờng xuyên hiện dòng Starting Remote Service at: 192.168.1.10, các Bác giải quyết nó dùm em với

Bên trên