Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

có bác nào so sánh giữa xem tivi thông thường và xem qua đầu android TV Box chưa, đặc biệt là mấy kênh HD, xem chất lượng hình ảnh thế nào. Mình cũng đang dùng con Q10IV, có vẽ xem TV không mượt và mềm mại bằng gói HD thông thường của các nhà đài (SCTV hay K+...). Bác nào có bí quyết ji thì xin chia sẽ giúp, chảng hạn cài thêm add on hổ trợ chẳng hạn.

chuyện dùng AB xem các kênh tivi ko bằng các nhà đài phát đó là điều hiển nhiên bác. vì nó thuộc hai phạm trù khác nhau. xem trên AB phải phụ thuộc vào server phát và tốc độ mạng của mình sử dụng. Còn của các nhà đài nó ko phụ thuộc vào nguồn internet, kể cả như mytv hay fptplayer HD cũng là iptv thôi

oldfriend

Moderator
mình xem start movie HD, fox HD, Channel V, HTV9 HD, HTV7 , VTV3... bằng addon Kodi, mượt hơn SCTV HD mình đã từng dùng, mượt hơn MyTV HD mình đã từng dùng, mượt và đẹp hơn hẳn AVG HD đã từng dùng. Còn mấy truyền hình cáp khác mình ko có điều kiện dùng nhiều.

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Trên dangtv , coi VTV3 HD nét mà :)

các bác ơi giúp em: Em đang dùng con Q10IV, em lở lên FW 1.0.9 giờ có bác nào chỉ em về lại 1.0.7 mặc định của máy được không???

* Q10 quadcore: update

Down về restore nha a

many thanks bác, bác cho hỏi restore là cứ copy vào thể nhớ rồi chọn đường dẩn tới như bình thường ah bác, nếu được bác chỉ cụ thể hơn được không? vì mình ko rành lắm. TKS

supportitvplus

many thanks bác, bác cho hỏi restore là cứ copy vào thể nhớ rồi chọn đường dẩn tới như bình thường ah bác, nếu được bác chỉ cụ thể hơn được không? vì mình ko rành lắm. TKS
Bác copy file update.zip( nhớ là để tên file là update.zip thì box mới nhận dạng được nhé). Sau đó vào Setting/ Upgrade. Chọn local update, chọn D/E( là thẻ nhớ/ usb chưa file update, C là bộ nhớ trong của máy). Lúc đó máy sẽ tự động update phiên bản. Vậy là xong bác nhé.

dichtv

Member

Q5 cắm ổ cứng 3.5 qua cổng sata có nhận không hả các bác? Em cắm thì nó chỉ nhận ổ C: thôi, không nhìn thấy ổ D: đâu, hay là ổ chia thì nó không nhận?

Juliapham

Active Member

Mình dùng Q10IV trên màn hình Home mình lở remove icon có hình 2 hình chử nhật chồng lên mình ko nhớ ứng dụng tên là gì(Chỉ biết ưng dụng này để xóa nhửng ứng dụng mình vào trong ngày)
Bây giờ mình muốn cho trở lại ứng dụng này thì ko biết phải làm sao?
Các AC nào biết xin chỉ dùm Cám ơn trước

Q5 cắm ổ cứng 3.5 qua cổng sata có nhận không hả các bác? Em cắm thì nó chỉ nhận ổ C: thôi, không nhìn thấy ổ D: đâu, hay là ổ chia thì nó không nhận?
Em cắm ổ 3T nhận bình thường. Định dạng thế nào em không rõ vì em lấy ổ cứng đang xem trong máy khác cắm vào xem.

meocon

Well-Known Member

Ổ chia càng nhiều càng nhận chậm :) bác gắn vào PC cho check disk thử xem

HP_92117

Member

Mình dùng Q10IV trên màn hình Home mình lở remove icon có hình 2 hình chử nhật chồng lên mình ko nhớ ứng dụng tên là gì(Chỉ biết ưng dụng này để xóa nhửng ứng dụng mình vào trong ngày)
Bây giờ mình muốn cho trở lại ứng dụng này thì ko biết phải làm sao?
Các AC nào biết xin chỉ dùm Cám ơn trước

+ = Task Manager
ReInstall fw back.

boy%girl

Active Member

Mấy ngày nay trên icon của con Q5IV hiện các icon lạ của Trung Quốc như HiTV...gì đó. Làm sao để remove những thứ app đó vậy mấy bác? Thanks!

HueHDplus

Member

Mấy ngày nay trên icon của con Q5IV hiện các icon lạ của Trung Quốc như HiTV...gì đó. Làm sao để remove những thứ app đó vậy mấy bác? Thanks!

Chắc firmware bác đang dùng là 1.0.7. Himedia Q5IV đã có firmware mới 1.0.9 rùi đấy bác, bản này đã remove những app đó. Trường hợp bác vẫn đang muốn xài bản 1.0.7 thì giải pháp là: root Q5 IV + app Links2SD là ok nha bác.

oldfriend

Moderator

Chắc firmware bác đang dùng là 1.0.7. Himedia Q5IV đã có firmware mới 1.0.9 rùi đấy bác, bản này đã remove những app đó. Trường hợp bác vẫn đang muốn xài bản 1.0.7 thì giải pháp là: root Q5 IV + app Links2SD là ok nha bác.

ơ, bác trả lời có đúng ko thế, mình vẫn xài FW 1.0.7 từ xưa đến giờ, có bao giờ tự xuất hiện app lạ nào đâu ?.

meocon

Well-Known Member

Vô cài đặt - > Ứng dụng , chọn app đó rùi gỡ cài đặt là xong

oldfriend

Moderator

bác xem giúp mình con Q5 IV của bác là bản nội địa trung quốc hay bản quốc tế vậy :D, đại khái là mua ở đâu ấy. Chứ đang dùng mà nó tự cài app lạ vô thì ... chịu sao nổi với mấy anh tàu này.

Vô cài đặt - > Ứng dụng , chọn app đó rùi gỡ cài đặt là xong

Mấy cái ứng dụng của China không xuất hiện trong "Cài đặt -> Ứng dụng" nên đừng có mơ gỡ nó ra được đâu nhe.

HueHDplus

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

ơ, bác trả lời có đúng ko thế, mình vẫn xài FW 1.0.7 từ xưa đến giờ, có bao giờ tự xuất hiện app lạ nào đâu ?.

Những app bác í nói tích hợp sẵn trong Rom 1.0.7 mà bác: HiTV, Calendar... Nó không hiển thị tại giao diện mặc định, chỉ hiện khi dùng launcher khác (ext: apex launcher). Bác check thử xem :">

Bên trên