Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

meocon

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

bác nào chỉ cách cho mình cách xem các phim bom tấn, hài với, phim cũ cũng được. Trên các addon có sẵn của Hiếuhiền mình không biết tìm nên ko biết chỗ nào có phim hay, toàn phim chán. Các bác chỉ cách làm sao xem đc mấy phim hay với. Nhất là phim hài thì xem ở addon nào

dangcaphd ,imovie , hdviet , itvphim , bác muốn tìm phim gì thì search nha

ttung94

Active Member
Có bác nào biết cách xem YouTube 1080p trên YouTube TV không ạ? Em dùng Q5 IV 3.0.2, YouTube thường đã xem được 1080p nhưng nhiều quảng cáo quá. YouTube TV em cài bản 1.2.7 thì chỉ có 720p, 1.3.8 thì lỗi chỉ hiện đúng 1 video trong danh sách chọn nên gần như không dùng được gì :(

Hero307

Active Member

Bác chuyển qua bản 3.0.2 của Đức đã root sẵn, youtube tv hay youtube chính hãng từ Ch play đều hiện 1080p hết

minh_huan

Member

Bác chuyển qua bản 3.0.2 của Đức đã root sẵn, youtube tv hay youtube chính hãng từ Ch play đều hiện 1080p hết
Bản này update như bản chính hãng hả bác? Em đang tính lên mà lăn tăn quá. Nhờ bác chỉ giáo thêm.

Hero307

Active Member

Bản này update như bản chính hãng hả bác? Em đang tính lên mà lăn tăn quá. Nhờ bác chỉ giáo thêm.
Bản này bác phải up cứng nhé. Copy ra 1 usb, đổi tên file thành update.zip, cắm usb vào box, kiếm que tăm chọc vào lỗ reset rồi bật điện lên, hút điếu thuốc rồi thưởng thức :)

minh_huan

Member

Thanks bác hero nhiều ợ. Thêm một vấn đề nữa cần nhờ bác chỉ giáo ạ. Con q10 của em cài asphalt 8 từ play store về chạy không được. Toàn báo "asphalt 8 has been stopped". Bác có cách nào giải quyết giúp em với. Mua con box 3 củ về mà game gủng kiểu này chán quá.
Bản này bác phải up cứng nhé. Copy ra 1 usb, đổi tên file thành update.zip, cắm usb vào box, kiếm que tăm chọc vào lỗ reset rồi bật điện lên, hút điếu thuốc rồi thưởng thức :)

minh_huan

Member

Nãy giờ em update hoài mà không được. Em đang ở 3.0.3. Nhờ bác hero gởi cho em link bản Đức cống xịn được không ạ?

Hero307

Active Member

Thanks bác hero nhiều ợ. Thêm một vấn đề nữa cần nhờ bác chỉ giáo ạ. Con q10 của em cài asphalt 8 từ play store về chạy không được. Toàn báo "asphalt 8 has been stopped". Bác có cách nào giải quyết giúp em với. Mua con box 3 củ về mà game gủng kiểu này chán quá.
Sorry bác, mình không chơi game nên không có kinh nghiệm gì cả vụ này. Nhưng theo mình nghĩ thì các AB tầm trung trên thị trường (như Q10 của bác hay Q5 của mình) thì đều không phải máy chơi game chuyên nghiệp đâu bác, thiết bị mà test Antutu chỉ được 28.000+ (thua cả con iPhone 5 mình mua cách đây hơn 2 năm) thì khó chơi game mượt lắm. Nếu bác nhắm chơi game trên TV thì nên xem xét con H8 của Himedia với chip lõi tám hiện có vẻ mạnh nhất giờ xem, hoặc cao cấp hơn thì bác nghiên cứu sang hàng hiệu như Nvidia Shield xem chắc sẽ cải thiện hơn đó. Dòng Q của Himedia chỉ mạnh về chơi HD thôi bác ạ.

Ngoài ra, có thể bản 3.0.3 chưa hoàn thiện cũng có khả năng làm game Asphalt của bác treo đấy.
Nãy giờ em update hoài mà không được. Em đang ở 3.0.3. Nhờ bác hero gởi cho em link bản Đức cống xịn được không ạ?
Mình chỉ lưu bản Đức cho Q5 thôi. Mấy post trước có bác nào đưa link bản Q10 đấy bác thử xem sao.

supportitvplus

Chúc mừng các anh em đang sở hữu Q5- Q10 nhá :D Trang web KODI.TV, bài cập nhật mới nhất ngày 24/12/2015 đã đánh giá Q5- Q10 là thiết bị chơi KODI được chấm điểm A, cao hơn cả em Rasbperri P2 rồi ạ :D

Hero307

Active Member

Có khả năng nào Himedia nó mua kết quả này của Kodi.tv không bác :p

minh_huan

Member

Hic. Thanks bác nhiều. Em mua về xem hd + game chút xíu. Kiểu này là í ẹ rùi.
Sorry bác, mình không chơi game nên không có kinh nghiệm gì cả vụ này. Nhưng theo mình nghĩ thì các AB tầm trung trên thị trường (như Q10 của bác hay Q5 của mình) thì đều không phải máy chơi game chuyên nghiệp đâu bác, thiết bị mà test Antutu chỉ được 28.000+ (thua cả con iPhone 5 mình mua cách đây hơn 2 năm) thì khó chơi game mượt lắm. Nếu bác nhắm chơi game trên TV thì nên xem xét con H8 của Himedia với chip lõi tám hiện có vẻ mạnh nhất giờ xem, hoặc cao cấp hơn thì bác nghiên cứu sang hàng hiệu như Nvidia Shield xem chắc sẽ cải thiện hơn đó. Dòng Q của Himedia chỉ mạnh về chơi HD thôi bác ạ.

Ngoài ra, có thể bản 3.0.3 chưa hoàn thiện cũng có khả năng làm game Asphalt của bác treo đấy.

Mình chỉ lưu bản Đức cho Q5 thôi. Mấy post trước có bác nào đưa link bản Q10 đấy bác thử xem sao.

khoapt90

Có bác thương gia nào ở HN còn Q5 không ib cho e giá với

qtmhd

Member

Chúc mừng các anh em đang sở hữu Q5- Q10 nhá :D Trang web KODI.TV, bài cập nhật mới nhất ngày 24/12/2015 đã đánh giá Q5- Q10 là thiết bị chơi KODI được chấm điểm A, cao hơn cả em Rasbperri P2 rồi ạ :D

Bác cho mình hỏi tý, mình up bản 3.0.3 cho Q10 IV sau đấy up fix UI 1080 nhưng vào Setting/More/Display thì lỗi setting out ra ngoài, bác kiểm tra lại file FIX xem lỗi gì vậy ???

mình cũng up lên mình up bản 3.0.3 cho Q10 IV sau đấy up fix UI 1080 nhưng vào Setting/More/Display thì lỗi setting out ra ngoài, bác kiểm tra lại file FIX xem lỗi gì vậy ???

HCMLIKÉ

Member

mình cũng up lên mình up bản 3.0.3 cho Q10 IV sau đấy up fix UI 1080 nhưng vào Setting/More/Display thì lỗi setting out ra ngoài, bác kiểm tra lại file FIX xem lỗi gì vậy ???

Mình đã kiểm tra UI SIZE 1080P trên HiMedia Q10IV sau khi cập nhật bổ sung (file cập nhật UI SIZE 1080P và Xem youtube 1080P) thì bị lỗi setting.

Tạm thời, với HiMedia Q10IV sau khi cập nhật firmware 3.0.3 thì khoan cập nhật fixed UI SIZE 1080P. Nếu đã update bản fixed này rồi thì bạn có thể update lại lần nữa Firmware 3.0.3 để nó xóa đi phần "fixed UI SIZE 1080P". Phải chờ Hãng ra bản Fixed lỗi này thôi.

EnigmaNT

Active Member

Hi all,
Mình đang xài Q5IV.
Hôm nọ mới lấy cái TV LG 860T; chạy thử 1 số file video 4k bằng 2 cách:
- Play qua Himedia Q5IV (Media Center)
- Play trực tiếp bằng WebOS của LG
KQ thấy rằng, chính WebOS chơi các file 4K tốt hơn; không bị hiện tượng vỡ hình trong các chuyển động.
Vậy các ae nào có kinh nghiệm có thể trả lời giúp lý do không?
Mình có cần phải setup gì ở đầu Himedia Q5IV để có chất lương tốt hơn, hay nên play = ứng dụng nào khác ?
Thanks

smowtion

Active Member

Q10 IV cài 3.0.3 giật lag và khởi động chậm quá

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Hi all,
Mình đang xài Q5IV.
Hôm nọ mới lấy cái TV LG 860T; chạy thử 1 số file video 4k bằng 2 cách:
- Play qua Himedia Q5IV (Media Center)
- Play trực tiếp bằng WebOS của LG
KQ thấy rằng, chính WebOS chơi các file 4K tốt hơn; không bị hiện tượng vỡ hình trong các chuyển động.
Vậy các ae nào có kinh nghiệm có thể trả lời giúp lý do không?
Mình có cần phải setup gì ở đầu Himedia Q5IV để có chất lương tốt hơn, hay nên play = ứng dụng nào khác ?
Thanks

himedia 4K ư, quên đi, chưa hỗ trợ đầy đủ đâu, full Bluray thì ngon nhất quả đất chứ 4K thì chắc đợi đời Q5 VI, Q5 VIII, Q5 X.... :D

Bên trên