Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

contrucstion

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Bác đã thử bản mới để biết cái hay, cái dở của nó chưa?
Ai cũng như bác thì việc gì bên hãng phải ra firmware mới làm gì ko biết :-??
Mỗi người một sở thích cái này thì hơi khó

hainam1982

Well-Known Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

tình hình là em setup các kiểu rồi mà kodi trên con Q5 IV của em vẫn không passthrough được âm thanh đa kênh có bác nào hướng dẫn em chi tiết không ạ. trong khi xem bằng trình mặc định thì vẫn bình thường

supportitvplus

tình hình là em setup các kiểu rồi mà kodi trên con Q5 IV của em vẫn không passthrough được âm thanh đa kênh có bác nào hướng dẫn em chi tiết không ạ. trong khi xem bằng trình mặc định thì vẫn bình thường
Hix hix, hướng dẫn bác như vậy là rất chi tiết rồi đấy ạ :(
Bác ở đâu ạ? Ở HN hoặc HCM, bác có thể qua trung tâm của bên em, để các bạn kỹ thuật kiểm tra kỹ và cài đặt cho bác nhé :D

hainam1982

Well-Known Member

em cũng cài đặt như hướng dẫn thực ra bình thường là cài vậy trên lý thuyết phải được rồi chứ nhỉ, thôi để thứ 7,CN này thông thả em đến bác nhờ các bác giúp vậy.Chỗ bác có recever để thử chứ ạ

supportitvplus

em cũng cài đặt như hướng dẫn thực ra bình thường là cài vậy trên lý thuyết phải được rồi chứ nhỉ, thôi để thứ 7,CN này thông thả em đến bác nhờ các bác giúp vậy.Chỗ bác có recever để thử chứ ạ
Đầy đủ hết bác ạ, bác ở HN thì cứ qua cửa hàng bên em ở 34 ngõ 117 Thái Hà bác nhé. thứ 7 bác qua lúc nào cũng được, còn chủ nhật bên em chỉ làm buổi chiều bác ạ.

hainam1982

Well-Known Member

ok bác em em ở hà nội lần trước qua chỗ bác mua hàng nên biết chỗ rồi ạ

hainam1982

Well-Known Member

em cung không chú ý lắm. đúng rồi hình như là bác để bộ aio denon chắc là 1312xp hay sao ý nhỉ

dangquelam62

Active Member

Xin hỏi các bác: tôi dùng Q10IV một số thắc mắc như sau:
- Tôi up bản 3.0.2 ngày 06-11-2015 cơ bản là tốt nhưng xem video bằng trình mặc định không hiện phụ đề ( nếu xem qua KODI thì có phụ đề ).
- Mở nắp đựng HDD trên mặt có 1 nút bấm hình vuông nhỏ không biết tác dụng là gì ?

meocon

Well-Known Member

Xin hỏi các bác: tôi dùng Q10IV một số thắc mắc như sau:
- Tôi up bản 3.0.2 ngày 06-11-2015 cơ bản là tốt nhưng xem video bằng trình mặc định không hiện phụ đề ( nếu xem qua KODI thì có phụ đề ).
- Mở nắp đựng HDD trên mặt có 1 nút bấm hình vuông nhỏ không biết tác dụng là gì ?

A thử reset lại , rùi chuyển ngôn ngữ sang tiếng vệt nha
Nút đó ko làm gì cả a

linh0983

Well-Known Member
Frimware custom 3.0.2 của Q10 IV khi xem 3DISO có còn viển đen 4 cạnh MH ko các bác ... Thanks .

fallsau

Sao up em up fw 3.0.2 thì cái màn hình nó to hơn của tv 1 tí. Ở mấy cái cạnh tv bị mất vài ký tự. Ko biết có ai bị như z ko. Cái addon chiasenhac sao mấy hnay mình xem video nhac cũng ko dc.

supportitvplus

Ðề: Re: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Sao up em up fw 3.0.2 thì cái màn hình nó to hơn của tv 1 tí. Ở mấy cái cạnh tv bị mất vài ký tự. Ko biết có ai bị như z ko. Cái addon chiasenhac sao mấy hnay mình xem video nhac cũng ko dc.

Bác dùng remote theo máy, vào setting/display, trong đó có phần để bác chỉnh lại kích thước màn hình cho phù hợp với tivi bác nhé.

rytomje

Member

Bác nào dùng Q10 IV để nghe nhạc lossless không? Cho mình hỏi nghe nhạc vàng thì dùng DAC hay đầu MD (giá tầm 3tr) nào hay trong tầm giá. Xin cảm ơn.

supportitvplus

Bản 3.0.2 ngày 06-11-2015 thêm một số phần mềm ( bản đồ, gmail, flex...) khởi động hình sắt nét và đẹp hơn...
Cái nút đen đen hình vuông phía trong đó, em nghĩ là để mở nắp dễ hơn thôi bác ạ, ko có nút đó thì nắp nó ko tự động gảy lên được :D

khanhvmc

Định up FW 3.0.2 mà sợ mất mấy cái acc (shop đã login sẵn khi mua) vd dangcapHD..v.v..nên tôi đã root xong Q5, cài TitaniumBackupPro 7.0.2 để backup mấy cái đó, nhưng folder backup mặc định của TB lại ở bộ nhớ trong của máy sợ rằng khi up FW sẽ bị xóa do đó tôi đã dùng RootExplore để tạo 1 folder tên làTitiniumBackup trên USB cắm tại lỗ 3.0 mục đích là lưu các backup của ứng dụng sau đó sẽ restore lại sau khi up FW. Nhưng khi dùng TiBk 7.0.2 để scan kể cả Sdcard hay whole device thì đều không tìm thấy folder vừa tạo để chọn làm backup folder location mặc định. Vậy chỉ còn cách là cứ backup vào folder mặc định rồi chép ra USB sau khi up FW mới thì chép trở lại rồi restore nhưng mà thế thì lằng nhằng quá. Xin ý kiến các bác xem có cách nào hay không ạ?

rongau88

Up bản mới hay về bản cũ cũng ko mất tàu khoản đã login trong app.nên mái thoải đi

Bên trên