Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán gẫu]

billmac

Có phải gắn trong là mua riêng cái ổ cứng 1 nơi rồi vác ổ cứng đi mua docks 1nowi không bác. Em thấy tiện hơn mỗi cái là giữ nguyên docks mà thay đc HDd thôi =.= nhà e thì nhu cầu xem phim cũng vừa phải, mua về cho bố mẹ xem là chính, cứ cái nào khó hỏng dễ dùng giá rẻ thì e xúc :D

ilVietnam

Well-Known Member
Ðề: Re: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán

Ý em là ổ ngoài bác ạ 8-> vì e cũng không rành lắm về ổ cứng, nhg e thấy dùng cái gắn trong lại mua docks tháo ra lắp vào phiền lắm. Cứ mua cục ngoài cho tiện :D mà cái Tizzbird f10 nhà e không có chỗ đặt ổ cứng trong nên e nghĩ mua ổ cứng ngoài hợp lý hơn ạ. Có gì xin bác chỉ giáo

Nếu HDD ngoài thì 2 loại này là tốt nhất này:):
Western Digital My Book Essential 2TB giá tham khảo: Western Digital My Book Essential 2Tb USB 2.0 | HDD di động (Ổ cứng cắm ngoài)
Seagate FreeAgent GoFlex Desk 2TB, giá tham khảo: SEAGATE FreeAgent GoFlex Desk External Drive 2TB - STAC2000100 | HDD di động (Ổ cứng cắm ngoài)

Ý em là ổ ngoài bác ạ 8-> vì e cũng không rành lắm về ổ cứng, nhg e thấy dùng cái gắn trong lại mua docks tháo ra lắp vào phiền lắm. Cứ mua cục ngoài cho tiện :D mà cái Tizzbird f10 nhà e không có chỗ đặt ổ cứng trong nên e nghĩ mua ổ cứng ngoài hợp lý hơn ạ. Có gì xin bác chỉ giáo
Có thể bác nhầm cái Tizzbird F10 của bác rồi đó, cái đó hổ trợ ổ cứng gắn trong đến 3GB nhé, bác nên mua ổ gắn trong để cho nhanh, rẻ, dung lượng lớn, mua dock thì bác kiểm loại gắn nhanh không cần tháo ốc gì hết tốt nhất kiếm dock có USB 3.0 eSATA, tại cái Tizzbird F10 của bác chỉ hổ trợ USB 2.0 nên không nhanh cho lắm, nên bác gắn ổ cứng gắn ngoài mà coi phim 3D thì có thể bị lag, nhất là lúc bác tua phim bảo đảm bị lag.

Ái chà đọc bậy rồi bác àh, nó nhận được ổ cứng 3 TB qua cổng USB, chà nếu thế thì bác mua ổ cứng gắn ngoài luôn cho rồi, khỏi phải lo, mùa xong về dùng liền.

billmac

Cái ổ màu đen đen nhỏ nhỏ trên kia kìa bác. Để e xem lại xem =.= mà nếu dùng gắn trong. Dung lượng 2tb thì khoảng bao nhiêu hả bác, nếu không chênh nhiều thì e lấy gắn ngoài

billmac

Hehe may quá bác đọc lại :)) sáng mai e đi mua luôn, bên mai hoàng đang bán My books essential usb 3.0 2tb giá 2tr850 =p~ bác thấy giá đấy ổn chứ :-bd

Thằng này thì khoảng Western Digital Caviar Green 2.0TB Sata 3 6Gb/s / 64MB 2,5 triệu thêm 400 đến 700k mua dock nữa.
Tóm lại bác muốn an toàn thì gắn ngoài, muốn nhanh thì gắn trong.

billmac

Ok thanks các bác nhiều lắm mà e không tìm thấy nút thanks đâu cả x_x thế bác biết chỗ nào copy phim không cho e cái địa chỉ với. E ở khu Tôn Đức Thắng Đống Đa

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: Hội Những Người Thức Khuya HDVietNam [Nơi Thành viên Tâm sự-Giao lưu&Tán gẫu]

Đúng là top hot. Từ 10h tới giờ đã hơn chục page mới. Hãi!!!

aliasleo7

Member
Chúc mừng đội tuyển Đức toàn thắng 3 trận vòng bảng :X

chào các bác, em đi ngủ đây :D

Bên trên