Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

dechec9

Member
Điều khiển của e mới bị hỏng (50 UA6800X)
Có bác nào thừa remote bán hay có loại đkhiển nào thay ngon đc ko các bác nhỉ.
E thì chỉ chuyển đổi youtube và HDMI, chỉnh được hình ảnh các thứ là ok. Giọng nói có cũg được mà ko thì cũg ok.

ice1

Member
Con UE630X của mình gần đây bị lỗi YouTube (chỉ chạy được tiếng, hình màu linh tinh), Kodi vẫn bình thường. Thấy search trên mạng thì là do YouTube nâng cấp mà con kia Android 6.01 ko chạy được bản nâng cấp mới. Thím nào bị ko? Có cách nào nâng cấp phiên bản Android cho TV ko nhỉ (hãng sx ko ra bản update)

xgamox

Member
Con UE630X của mình gần đây bị lỗi YouTube (chỉ chạy được tiếng, hình màu linh tinh), Kodi vẫn bình thường. Thấy search trên mạng thì là do YouTube nâng cấp mà con kia Android 6.01 ko chạy được bản nâng cấp mới. Thím nào bị ko? Có cách nào nâng cấp phiên bản Android cho TV ko nhỉ (hãng sx ko ra bản update)
Gỡ bản cập nhật đi và tắt chức năng tự động cập nhật. Lên mạng tải bản youtube trước đó là xem lại bình thường.

vdan67

Member
làm gì gỡ được ytb trên tv android đâu bác?
Gỡ CẬP NHẬT được bạn ơi. Như bạn trên hướng dẫn thì tải bản cũ vào USB rồi cắm vào tivi cài lại. Nhà tôi con 630X cũng bị như vậy nhưng ít xem nên chưa xử lý. Hy vọng bản nâng cấp của youtube tiếp theo sẽ giải quyết được lỗi trên.

ice1

Member
Gỡ CẬP NHẬT được bạn ơi. Như bạn trên hướng dẫn thì tải bản cũ vào USB rồi cắm vào tivi cài lại. Nhà tôi con 630X cũng bị như vậy nhưng ít xem nên chưa xử lý. Hy vọng bản nâng cấp của youtube tiếp theo sẽ giải quyết được lỗi trên.
Đã thử gỡ cập nhật nhưng nó về bản ban đầu (bản cài lần đầu theo máy) và bản này không thể chạy được (không log vào được Youtube). Hiện có bài hướng dẫn cài bằng Aptoide TV mà chưa thử được. Tải bản cũ vào USB rồi cắm vào cài lại cũng là một cách (chưa thử), nhưng phải tải trình Browser.

xgamox

Member
Vào trang hieuhien tải bản youtube version trước (2.0...), hoặc tải bản youtube smarttv chặn quảng cáo, cài vào là xem ngon. Tắt chế độ tự động cập nhật youtube, không nó lại tự cập nhật lại bản lỗi, lại không xem được.

quylonghd7

Muốn mua con 60AL1X giờ ở đâu còn hàng các bác?
Vừa ra dmcl ngó con pana 55gx655 thấy ngon choét không biết tương đương với dòn sharp nà mà giá có vẻ hơi căng 12t500 ạ

vinagoh

Well-Known Member
Fan TV Sharp có Bác nào bật tính năng HDR On/Off chổ nào chỉ dùm mình cái??

phu80

Member
Fan TV Sharp có Bác nào bật tính năng HDR On/Off chổ nào chỉ dùm mình cái??[/QUOTE

Tivi hãng nào cũng vậy, nếu nguồn phát có HDR là nó tự động chình Vối nguồn chất lượng cao trên mạng hay đĩa bluray, khi mới mở thì trên màn hình sẽ hiện HDR nhỏ khoảng 1s rồi tắt (LG). còn tivi Samsung, Pana thì không hiển thị gì hết.

vinagoh

Well-Known Member
Tivi hãng nào cũng vậy, nếu nguồn phát có HDR là nó tự động chình Vối nguồn chất lượng cao trên mạng hay đĩa bluray, khi mới mở thì trên màn hình sẽ hiện HDR nhỏ khoảng 1s rồi tắt (LG). còn tivi Samsung, Pana thì không hiển thị gì hết.
Chắc dòng Sharp cũng vậy! Mình phát phim có chuẩn HDR hay Dolby Vision cả youtobe HDR nhưng chả thấy chử HDR On đâu, nhưng hình ảnh thì vượt 1 bậc.
Thấy nhiều Bác nói có chử HDR On khi mở nên cũng thắc mắc tí.
Thans Bác.

STAR007

Active Member
Chắc dòng Sharp cũng vậy! Mình phát phim có chuẩn HDR hay Dolby Vision cả youtobe HDR nhưng chả thấy chử HDR On đâu, nhưng hình ảnh thì vượt 1 bậc.
Thans Bác.
khi nào có tín hiệu HDR là nó tự bật lên bác ạ

STAR007

Active Member
Thans Bác.

vinagoh

Well-Known Member
Vấn đề là cách nhận biết làm sao nó đã bật lên khi có nguồn HDR, vì nó kg hiện lên chử HDR ON. :D
Về hình ảnh khi xem các clip HDR, Dolby Vison trên youtobe thật đẹp, sắc nét, độ sâu màu rất tốt. Tuy nhiên khi xem các phim source HDR thì chưa hài lòng lắm.

Bên trên