Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

thelionvn

Member
Mình mới mua con 58UE630X, hình ảnh rất đẹp. Nhưng mới vừa phát hiện có 1 dead pixel nhỏ như đầu kim. Không rõ là nó mới có hay có từ đầu. Kỹ thuật viên đã xuống xem và nói là khi nào nó có thêm 3 dead pixel nữa sẽ bảo hành. Nói chung cũng chưa thấy có con dead pixel khác nào hết.

2 bác trên test hộ mình cái âm thanh khi xem utube với nhé
nghe nhạc trẻ bass đập uỳnh uỳnh còn hơi khó nhận ra chứ nghe mấy cái giao hưởng thính phòng thì thấy rõ ngay, rè rè tạch tạch rất khó chịu :eek:
chỉ có nghe trên android tv của tv mới bị nhé (kể cả qua utube hay down clip về nghe trên các trình phát nhạc của tv hay kodi, mxplayer ... đều thế)
vẫn tv đấy nhưng thông qua 1 android box rời thì rất mượt :confused:
mình nghĩ đây là lỗi hđh android tv or chip xử lý âm thanh của tv, hy vọng chỉ là lỗi cá biệt chứ ko phải cả series 630x này, nếu ko phải đổi sang tv khác thì tiếc lắm tại mình rất kết cái màn hình :D

tuyengv

Ảnh đây bác noidongquatchay ạ. Mấy hôm bận quá nên hôm nay mới chụp được. Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ. Nhưng 4 góc bị như hình. Bật cái ảnh đen chuyên test màn thì 4 góc cũng bị y như vậy. Bác xem giúp em và tư vấn cho em xem như thế này đã gọi bảo hành được k ạ. Hở sáng như này có được đổi cái khác không. Thanks bác.
http://www.upsieutoc.com/image/RJ5jZy
bác dùng con gì vậy , thấy mọi người kêu hở sáng mà lản nhỉ

vdan67

Member
2 bác trên test hộ mình cái âm thanh khi xem utube với nhé
nghe nhạc trẻ bass đập uỳnh uỳnh còn hơi khó nhận ra chứ nghe mấy cái giao hưởng thính phòng thì thấy rõ ngay, rè rè tạch tạch rất khó chịu :eek:
chỉ có nghe trên android tv của tv mới bị nhé (kể cả qua utube hay down clip về nghe trên các trình phát nhạc của tv hay kodi, mxplayer ... đều thế)
vẫn tv đấy nhưng thông qua 1 android box rời thì rất mượt :confused:
mình nghĩ đây là lỗi hđh android tv or chip xử lý âm thanh của tv, hy vọng chỉ là lỗi cá biệt chứ ko phải cả series 630x này, nếu ko phải đổi sang tv khác thì tiếc lắm tại mình rất kết cái màn hình :D
Bạn này tinh nhỉ. Rất tiếc hôm nay k ở nhà để thử. Nếu lỗi cả seri chắc phải chờ nâng cấp firmeware thôi. Từ khi mua bạn đã cập nhật lần nào chưa. Tôi mới cập nhật hôm qua, chưa có thời gian khai thác, trải nghiệm nhiều.

noidongquatchay

Active Member
Ảnh đây bác noidongquatchay ạ. Mấy hôm bận quá nên hôm nay mới chụp được. Ảnh chụp bằng điện thoại nên hơi mờ. Nhưng 4 góc bị như hình. Bật cái ảnh đen chuyên test màn thì 4 góc cũng bị y như vậy. Bác xem giúp em và tư vấn cho em xem như thế này đã gọi bảo hành được k ạ. Hở sáng như này có được đổi cái khác không. Thanks bác.
http://www.upsieutoc.com/image/RJ5jZy
Em gửi trường hợp của bác rồi, bác đợi xem hãng trả lời xem ntn bác nhé.

tuyengv

Bác nao biết chỗ nào còn con 50ue630x ko ạ . E vừa gọi hc báo tất ca hết hàng rồi , ko biết ra dòng mới hay thế nào

tuyengv

Giá trên đó gần 15 củ bác ạ , chả nhẽ quay xuống mua 330x vì nhà có sẵn box rồi

vdan67

Member
Con 50UE630 này có khe cắm CI. Không rõ có sử dụng được k? Bạn nào rành nghiên cứu giúp. Nếu có thì dùng truyền hình cáp Trung ương có dùng được không nhỉ?

Con 50ue630x tầm giá 13tr
Con 58ue603x tầm giá 22tr
Các bạn tư vấn giúp mình là có nên lấy con 58 không. Chất lượng hình ảnh thế nào. Hay tầm giá đó mua mấy con LG để có công nghệ mới hơn như HDR

osiric

Well-Known Member
Con 50ue630x tầm giá 13tr
Con 58ue603x tầm giá 22tr
Các bạn tư vấn giúp mình là có nên lấy con 58 không. Chất lượng hình ảnh thế nào. Hay tầm giá đó mua mấy con LG để có công nghệ mới hơn như HDR

Nếu mua để xem phim thì càng to càng tốt bác à
em đi trước rùi nên, đó là ý kiến riêng em

vdan67

Member
Dùng bình thường nhé, đang sài 58ue630x
Thực ra tôi diễn đạt sai ý mình. Cũng chưa tìm hiểu kỹ về thẻ CI. Tôi cứ nghĩ là cắm cái thẻ của đầu HD VTV vào để xem truyền hình số thay cho đầu HD của VTVcab. Chắc khe này chỉ cắm thẻ CAM của Anvien hay VTC thôi.

video thực tế cho các bác dễ hình dung :eek:
các bác đang dùng series 630x thì test thử xem có bị giống như thế không nhé ...

Test hở sáng ..

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên