Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

lan806

Well-Known Member
em đã nhận được tiền hoàn lại của Sharp rồi bác.
Bác mua của thương gia hay mua của Siêu thị điện máy. Bác cứ yêu cầu người bán, người ta đều xuất được hóa đơn cho bác. Do bác chưa yêu cầu thôi.
Em cũng vừa nhận được xác nhận của Sharp, họ nói thủ tục của em đã xong, trong 10 ngày sẽ chuyển trả tiền vào TK cho em.

Em đang phân vân giữa 2 con

1) Sharp 50 Le 570, android Tv, giá 11.600.000đ

2) Panasonic 49Th 630v, smart Tv, giá 10.900.000

Giá ở SG hết.

Phân vân vì con Sharp cơ vẻ dòng bình thường, con Panasonic thì có vẻ dòng cao cấp hơn, tần số quét của Panasonic cao hơn Sharp.

Bác nào cho vài lời. Cảm ơn

con 50u330x có ngon ko các bác, thấy có 10tr mà 4k, hiển thị nội dung fullhd có đẹp hơn 275x ko ạ ? :D

vdan67

Member
Bạn nào đã dùng cho hỏi dòng android này cài ứng dụng cóp từ usb như kodi, ip cam pro... vào được không nhỉ? Cảm ơn !

hoangthao78

Well-Known Member
Bạn nào đã dùng cho hỏi dòng android này cài ứng dụng cóp từ usb như kodi, ip cam pro... vào được không nhỉ? Cảm ơn !
Cài được, không kiểm tra được nhiều, nhưng những phần mềm xem phim nghe nhạc như Kodi, MX, Archos hay những phần mềm giả lập NES... cài đặt và sử dụng bình thường.

gnoudman

Member
Bác noidongquatchay cho mình hỏi nếu bị hở sáng nhiều thì có được đổi máy mới không ạ. Hãng có cách giải quyết như nào đối với những máy bị hở sáng nhiều. Tks bác

vừa xúc con 50ue630x xong
làm sao để dc bảo hành 2 năm đây các bác, thấy trên phiếu bh chỉ có 1 năm thôi mà, và cái phiếu này có phải gửi lại cho sharp ko ? :D

làm sao để dc bảo hành 2 năm đây các bác, thấy trên phiếu bh chỉ có 1 năm thôi mà, và cái phiếu này có phải gửi lại cho sharp ko ? :D
Hóa đơn mua ngày 1-12 pk bác ? Em cũng hóng vụ này, thấy bác ấy nói từ 1-12 nhưng ko biết họ có làm ko ? Bác múc con đó bao nhiêu? Chỗ mua?

noidongquatchay

Active Member
Bác noidongquatchay cho mình hỏi nếu bị hở sáng nhiều thì có được đổi máy mới không ạ. Hãng có cách giải quyết như nào đối với những máy bị hở sáng nhiều. Tks bác
Hi bác.

Nếu được bác post hình ảnh TV bị hở sáng của bác lên em check xem thế nào bác nhé.

Tks bác

breaker1401

Active Member
hôm nay 2-12 rồi, bác nào có thông tin bảo hành 2 năm chưa ? Em hỏi điện máy HC họ vẫn báo là 1 năm @_@

Bác nào thấy công bố tăng ngày bảo hành và sản phẩm mới không ạ? Nếu không thì chưa có đâu, chưa bảo hành 2 năm đâu.

Hóa đơn mua ngày 1-12 pk bác ? Em cũng hóng vụ này, thấy bác ấy nói từ 1-12 nhưng ko biết họ có làm ko ? Bác múc con đó bao nhiêu? Chỗ mua?
Uhm mua hôm qua bác ạ :D, mua của HC thông qua lazada, áp code giảm dc 300k + thêm hoàn tiền của sharp 700 nữa.
11tr500 cho 1 con tv 50" 4k, quá ngon :D

Hi bác,

Bác có hóa đơn đỏ rồi đúng ko?
Nếu có thì mặc định là ok rồi bác nhé

:) :) :) :) :)
Phiếu bảo hành có phải gửi Sharp ko hay mình cứ giữ là dc ? @@

Em vừa gọi tổng đài Sharp, họ trả lời từ 16/12 trở đi mới bảo hành 2 năm. Lúc đó họ dán tem ghi rõ bảo hành 2 năm.

Á đù 14/12 là hết khuyến mại tặng 700k khi mua tivi 50 inch mất rồi
16/12 mới được bảo hành 2 năm à thọt vãi =))
Em nghĩ bảo hành với hàng nhạy cảm mong manh dễ hư như tivi họ phải có thông báo, hoặc in thông tin lên thùng, phiếu BH chứ. Vì tivi hư gần như thay mới nên chi phí bảo hành cũng khá nhiều.

xgamox

Member
Các bạn cũng đừng quá lăn tăn về chuyện thời hạn bảo hành. Nếu nó không có khiếm khuyết thì hết bảo hành 1 năm hoặc 2 năm nó vẫn hoạt động tốt. Còn bảo hành 02 năm mà hết bảo hành là lăn quay ra ngay thì cũng chả nên mua làm gì. Cách đây nhiều năm, tôi bắt đầu dùng hàng Samsung (trước đây không có ý định dùng vì chưa yên tâm với mấy ông mới nổi này), nhưng thấy chán quá mặc dù hình thức rất ok. Đầu DVD 1080P (năm 2008), hết bảo hành 1 năm thì bắt đầu trục trặc, không hoạt động nữa, máy tính bảng 10.1 (năm 2012) hết bảo hành 1 năm quay ra trục trặc cứ dùng khoảng 7-8 phút là màn hình bị vết dầu loang rồi một lúc sau thì bị co giật không nhìn được nữa. Để nguội thì dùng được tiếp 7-8 phát. Điều hòa (2009) hết bảo hành 1 năm cũng lăn quay ra chết. Giờ chỉ còn mỗi em Tivi LCD (mua năm 2008) thì vẫn dùng được trừ điều khiển thì thingr thoảng chập mạch. Không hiểu sao họ chế tạo tài tình thế, cứ hết bảo hành là đứt. Dù có bảo hành gấp đôi thời gian mà tuổi thọ như vậy thì chi phí sử dụng vẫn cao quá.

Bên trên