Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

JESSIEBO

Active Member
Hôm thứ 5 ngày 17/1/2013 vác bộ HT 3400 của Trương Lê về mừng nhà mới người bạn, trông bộ loa nén nhỏ bé xinh xắn thế mà công lực của em nó, ai nghe cũng phải khen ngợi . Xem phim 5.1 thì quá ổn, chơi nhạc lossless bản Phong-Tuyết-Nguyệt-Hoa bằng Foobar qua notebook mà cho chất âm ấm áp, dải cao chép lanh tanh trong trẻo, dải trầm có em sub hỗ trợ nghe trầm ấm. Hai dãi cao, trầm tách biệt rõ rệt, ai nghe cũng phải trầm trồ. Thêm nữa bộ này có cả phần thu sóng radio FM. Cảm ơn bác JESSIEBO đã tư vấn và bán cho bộ nghe rất hay trong tầm giá.

Hy sinh lợi nhuận để đón xuân cùng AE mà bác, đón xuân thế này mới vui, mới nhộn nhịp chứ ạh...

sonpham_dk

Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Có pro này cho xem cái setup hoàn chỉnh của bộ này ko? Phòng em 14m2 ah.

hlongc

Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Hy sinh lợi nhuận để đón xuân cùng AE mà bác, đón xuân thế này mới vui, mới nhộn nhịp chứ ạh...

Bác có giá tốt của Denon 2313 không? PM cho mình vào inbox nếu được. Cám ơn bác nhiều.

huyvu1979

Bác JESSIEBO, cho em hỏi rước bộ này về nhà thế nào? Bên mình có hỗ trợ lắp đặt, config ok dùm ko? Chi phí như thế nào?

Em ở khúc Chùa Vĩnh Nghiêm (nguyễn văn trỗi) bác nhé, và em mù tịt về mấy vụ dây nhợ điện đóm :(

baodom

Active Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác JESSIEBO, cho em hỏi rước bộ này về nhà thế nào? Bên mình có hỗ trợ lắp đặt, config ok dùm ko? Chi phí như thế nào?

Em ở khúc Chùa Vĩnh Nghiêm (nguyễn văn trỗi) bác nhé, và em mù tịt về mấy vụ dây nhợ điện đóm :(
Bác lấy e để bác 7tr9 bao lắp đặt config cho bac lun

Y

longmyth

Hôm qua có đến Trương Lê nghe thử bộ này...nói chung với khả năng nghe của mình thì thấy cũng ổn. Có hỏi giá cả và vận chuyển lắp đặt thì các chú ở đó báo là giá là 7tr9 mua rồi tự vận chuyển về & tự setup...mất 200K cho việc vận chuyển và setup. :(

dungtoandung

Well-Known Member

Em thấy bảo tiếng sub của 3400 hơi yếu hả các bác. Em cũng định qua Truongle mà đang lăn tăn

dungtoandung

Well-Known Member

Em đang dùng AIO Sony dz810 có nên đổi s3400 không các bác

baodom

Active Member

Onkyo 3400 nhỉnh hơn e sony, nếu bác có điều kiện và đẩy e sony đi dc thì nên lắm bác

Chào các bác! Em k rành về loa dân dụng lắm, Tết này tính sắm 1 bộ để xem phim nghe nhạc, xem qua các forum thấy dàn Onkyo ST3400 này có vẻ hợp với tai trâu của em :D.
Vấn đề của e giờ là e k có HD Player nên tạm dùng PC, mà card sound của pc e là loại cùi SB Creative Live 5.1 em không biết gắn vào nghe có hay ko?
Hay là kết nối onkyo với cổng hdmi của vga của em luôn (nghe nói cắm spdif out vào spdif in trên card vga, e k rõ lắm?, VGA em là AMD 5850?
Xin các bác tư vấn trước khi e đi xúc bộ này ạ :D

le_hung214

Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Chào các bác! Em k rành về loa dân dụng lắm, Tết này tính sắm 1 bộ để xem phim nghe nhạc, xem qua các forum thấy dàn Onkyo ST3400 này có vẻ hợp với tai trâu của em :D.
Vấn đề của e giờ là e k có HD Player nên tạm dùng PC, mà card sound của pc e là loại cùi SB Creative Live 5.1 em không biết gắn vào nghe có hay ko?
Hay là kết nối onkyo với cổng hdmi của vga của em luôn (nghe nói cắm spdif out vào spdif in trên card vga, e k rõ lắm?, VGA em là AMD 5850?
Xin các bác tư vấn trước khi e đi xúc bộ này ạ :D

ATI 5xxx cắm HDMI có cả tiếng lẫn hình, chỉ cần chỉnh lại output cho AMD HDMI trong playback device là được.

sonpham_dk

Các setup khác ko liên quan đến diện tích phòng thì sao bác?

sonpham_dk

Thì ý em hỏi là phần setup tổng thế như chỉnh sub như nào, fon như nào...

Bên trên