Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

cuibap01

Member
Receiver 2 tr là receiver gì vậy bác? Tình hình là bác đang muốn mua 1 bộ second hand ? Sau này bác nâng cấp thế nào?

salenguyenduong

Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

mod cho em hỏi nhièu tí nha, tại dang muốn có gấp một bộ.
anh em cho hỏi tiện cho mình hỏi, mua dàn AIO Onkyo HT-S4505 13,8 tr hoặc denon 1312xp gì đó giá khoảng 12tr hay là tự setup một dàn 5.1 sẽ hay hơn ah, nếu tự setup thì mình đinh mua loa Yamaha MS 1000MM làm front, mua một sub 2tr, một cặp rear 2tr với một center 2tr, rồi thêm một cái cái receive khongar 2tr nữa, liệu setup vậy thì ngon hơn dược dàn AIO như trên ko ah

Pác mua sub gì mà 2tr, avr gì cũng 2tr ? Hàng 2nd hả pác? Cần pác ghé Nguyễn Dương nghe thử trước khi quyết định

huynhmanager

Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Receiver 2 tr là receiver gì vậy bác? Tình hình là bác đang muốn mua 1 bộ second hand ? Sau này bác nâng cấp thế nào?
mình định mua của mấy anh em chơi rồi nâng cấp bán lại, mình cũng khong định nâng cấp về sau, chỉ càm có một dàn 5.1 tầm 12tr đổ lại, nghe nhạc xem phim tốt là dc, mình cũng nge nhạc nhiều hơn xem phim, nhạc thi chủ yếu nhạc vàng, tình khúc của Tuấn ngọc, Thái Châu, vũ Khanh, Elvis Phuong, lâu lâu nghe jazz, rock

---------- Post added 17-07-2013 at 17:50 ----------

Pác mua sub gì mà 2tr, avr gì cũng 2tr ? Hàng 2nd hả pác? Cần pác ghé Nguyễn Dương nghe thử trước khi quyết định

uhm,mua 2nd đó bác, mình thích sưu tập 2nd

hoadainhan70

Well-Known Member

hỡi các anh em hội onkio 3400. !
Xin hỏi có ai đã chán hệ thống đóa , xin có nhời với Tôi , đảm bảo sẽ trả một giá hời chưa từng co
mong hồi âm

quyen102

Member

các cao thủ cho em hỏi,em có TV LG LA 6200,HDD cắm trực tiếp để xem fim đc,giờ em định mua 1 bộ Onkyo ht-s3500,thì cắm HDMI từ TV để chuyển âm thanh DTS HD qua onkio,chất lượng âm thanh của nó so sánh như thế nào so với đầu tư thêm 1 cái HDP.

baodom

Active Member

các cao thủ cho em hỏi,em có TV LG LA 6200,HDD cắm trực tiếp để xem fim đc,giờ em định mua 1 bộ Onkyo ht-s3500,thì cắm HDMI từ TV để chuyển âm thanh DTS HD qua onkio,chất lượng âm thanh của nó so sánh như thế nào so với đầu tư thêm 1 cái HDP.

Từ TV không thể chuyển passthough được nha bác, muốn có DTS HD bác phải dùng đầu phát HDPlayer mới được ạ

quyen102

Member

Từ TV không thể chuyển passthough được nha bác, muốn có DTS HD bác phải dùng đầu phát HDPlayer mới được ạ
em cũng thuộc dạng gà nên hỏi bác chút,em cắm HDD trực tiếp vào TV thì những fim HD 1080p 5.1DTS khoảng 15-20Gb TV của em vẫn đọc đc,và vẫn cho ra âm thanh bình thường,thế cắm HDMI vào bộ onkyo từ cổng HDMI RCA (hay gì đó) thì nó có ra được âm thanh 5.1 không ạ.

baodom

Active Member

em cũng thuộc dạng gà nên hỏi bác chút,em cắm HDD trực tiếp vào TV thì những fim HD 1080p 5.1DTS khoảng 15-20Gb TV của em vẫn đọc đc,và vẫn cho ra âm thanh bình thường,thế cắm HDMI vào bộ onkyo từ cổng HDMI RCA (hay gì đó) thì nó có ra được âm thanh 5.1 không ạ.

Cái đó tuỳ thuộc vào tivi thôi bác ạ, cái của bác nói là downmix, còn passthrough là dạng cho âm thanh qua để cho ampli xử lý ạ

các bác cho em hỏi em muốn kiếm đôi loa jambo hoặc loại gì đó để ghép zo băng B của revicer s3400 để nghe nhạc cho bốc có đc k ??
revicer của 3400 có đủ lực hay k??
với lại em muốn kiếm thêm cái mixer để ghép zo revicer 3400 hát karaoke thì nên chọn loại nào?? hay em nên mua cái âm ly riêng.../?
p/s: bản thân em muốn phát huy hết khả năng của revicer

các bác cho em hỏi em muốn kiếm đôi loa jambo hoặc loại gì đó để ghép zo băng B của revicer s3400 để nghe nhạc cho bốc có đc k ??
với lại em muốn kiếm thêm cái mixer để ghép zo revicer 3400 hát karaoke thì nên chọn loại nào?? hay em nên mua cái âm ly riêng.../?

jang hồ k ai trả lời àh??

baodom

Active Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác mua loa khác gắn vô kênh B nghe nhạc thì ok hơn loa của onkyo 3400 nhưng không hiểu bốc ở đây có nghĩa là gì. Và dàn này không kok được nha nên bác phải làm dàn riêng thôi ạ

Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác mua loa khác gắn vô kênh B nghe nhạc thì ok hơn loa của onkyo 3400 nhưng không hiểu bốc ở đây có nghĩa là gì. Và dàn này không kok được nha nên bác phải làm dàn riêng thôi ạ

"bốc" có nghĩa là độ uy lực của nó khi phát công suất ra ngoài,khoãng hơn 1000mét mà vẫn nghe tiếng bass đó bạn

binh1201

Bác nào có muốn nâng cấp dàn loa của em này thì để lại cho em 5 cái loa con của nó với nhé, em đang lùng bộ loa 5.0 nhỏ nhỏ thế này của Onkyo ạ

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

"bốc" có nghĩa là độ uy lực của nó khi phát công suất ra ngoài,khoãng hơn 1000mét mà vẫn nghe tiếng bass đó bạn

Bác muốn được như vậy thì số tiền của bác gấp nhiều lần bác đầu tư bộ dàn hiện tại ạ

Phòng ngủ mình 20m2, nên mua dàn này hay cố lên 4505 nhỉ?

baodom

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

có sự khác biệt nhiều không bác,vì tương lai sẽ làm cặp loa cột ở Font B cho hoành tráng

Nếu xem phim thì không có khác biệt nhiều ạ, theo cảm nhận của em sub 3400 hay 3500 mặc dù là sub hơi nhưng đánh hay hơn sub điện cúa 4505. Nhưng 4505 có ưu điểm dễ nâng cấp hơn ạ. Còn về công suất của 2 ampli thì đều bằng nhau 120w/kênh ạ

Bên trên