Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

baodom

Active Member
Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Em ở Hà Nội cơ, thanks bác.
Có bác nào biết giúp em với. Mấy hôm nay cứ mò mẫm mãi mà không được.

E coi thử cấu hình của bác rồi, con đó của bác vẫn xuất ra được, bác thử nâng cấp driver của card màn hình lên coi thử xem sao bác

cdl

Member

Trên rec có cổng front B là dùng cho loa gì, khi nào dùng?

khanh247

Member

E coi thử cấu hình của bác rồi, con đó của bác vẫn xuất ra được, bác thử nâng cấp driver của card màn hình lên coi thử xem sao bác

Nâng cấp driver em cũng nâng rồi, catalyst với driver mới nhất rồi em lên trang chủ amd down.

Không hiểu sao vẫn không lên được DTS - HD.

kidrock

Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác làm cặp bookshelf tốt tốt gắn vào đấy để khi nghe nhạc thì chuyển qua front B cho phê.
Gắn vào Front B thì chỉ có 2 cái Front B hoạt động, còn Sub ko hoạt động đúng ko bác, mình đã thử và chỉnh config tùm lum nhưng sub ko đánh front B. Thanks bác

cdl

Member

Vậy là 2 cái loa cột gắn vào đó luôn đúng ko

E mới search con laptop của bác không có cổng HDMI, bác cho mình bik cái mã của cái card sound đc ko bác
Lap mình có HDMI mà pác...con SoundCard Creative 5.1 loại đời trước có chữ Fi-X chứ không fải đời sau có chữ THX...

Ðề: Re: Ðề: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Bác làm cặp bookshelf tốt tốt gắn vào đấy để khi nghe nhạc thì chuyển qua front B cho phê.
-làm cặp Onkyo D500-D200-D66X...vào Front B nó đồng bộ luôn!!!
-ở nhà đang gắn Onkyo D66X vào Front B nghe nhạc rất phê...đều 3 dãy...fải nói là Loa BookShelf của Onkyo nghe nhạc HoàTấu,Vàng,Trữ Tình...Bass nhẹ nhàng...tiếng Tress nghe nhuyễn...rất hay!!!
-Sub nó nằm ở Front A,vì ở Font A 2 kái Loa Front không đủ 3 dãy âm nên cần Sub còn Fron B làm j có Sub mà kết hợp Sub với Front B....nếu làm đượcthì mấy Pác sẽ nghe dư Bass cho xem vì bản thân các Loa BookShelf đã có 3 dãy âm(Bass.Tress,Mid)rồi nên nghe nhạc ở Front B chuẩn rồi không cần Sub!!!

các bro cho hỏi con lap của em vaio vpc eb 11fx có cấu hình như sau core i3 ram 4g hdd 320 . em kết nối với onkyo 3400 bằng hdmi thì khi xem phim hd 720p thấy có 1 vệt ngang chạy ngang màn hình laptop và hơi giật.( chưa có tiền mua tivi led ) e thay nhiều cáp hdmi lắm rồi mà vẫn bị ( chỉnh cả độ phân giải màn hình rồi mà vẫn bị ). hicccc. có bác nào bị như vậy không . giúp em cái, thankkkk so much

supham

Member

Đầu năm làm thầy lang tý. "bằng hdmi thì khi xem phim hd 720p thấy có 1 vệt ngang chạy ngang màn hình laptop và hơi giật" có khả năng:
1. Dây HDMI có vấn đề
2. Driver của laptop có vấn đề.
3. Laptop có vấn đề.

Đầu năm làm thầy lang tý. "bằng hdmi thì khi xem phim hd 720p thấy có 1 vệt ngang chạy ngang màn hình laptop và hơi giật" có khả năng:
1. Dây HDMI có vấn đề
2. Driver của laptop có vấn đề.
3. Laptop có vấn đề.

thankk bác. nhưng hdmi em thay từ cái đắt đến cái rẻ tiền đều bị như vậy.nhưng khi xem bằng lap không qua onkyo 3400 thì chẳng làm sao cả, ngon luôn. hiccc thế mới bực chứ. các cao thủ giúp setup hộ e cái nhé thank cả nhà

Có bác nào biết cách chuyển tín hiệu từ DVD (chỉ có RCA và Components) vào Receiver rồi pass qua TV qua HDMI không ạ ?
Đại khái :

DVD --> RCA(components) --> Rec --> HDMI --> TV ???

Đầu năm kính chúc các bác An khang thịnh vượng, sức khỏe dồi dào.

cdl

Member

Có bác nào biết cách chuyển tín hiệu từ DVD (chỉ có RCA và Components) vào Receiver rồi pass qua TV qua HDMI không ạ ?
Đại khái :

Hình như mình có đọc ở đâu có nói là em này ko có chức năng upscale nên ko làm vậ đưọc.
Theo chỉ vẽ của các bạn mình đang nghía mấy em bookshelf cho 3400 mà ko biết loại nào, căn cứ vô thông số nào? Giá <3tr

cdl

Member
Ðề: Re: Hội những người sử dụng Onkyo HT-S3400

Các bác dùng có bị loa kêu lộp bộp khi bấm play hoặc pause phim ko?

Có đó Bác, cái nữa là khi bấm play ( HD player) thì hình có rồi mấy giây sau mới có tiếng, độ trễ cũng đáng kể

thankk bác. nhưng hdmi em thay từ cái đắt đến cái rẻ tiền đều bị như vậy.nhưng khi xem bằng lap không qua onkyo 3400 thì chẳng làm sao cả, ngon luôn. hiccc thế mới bực chứ. các cao thủ giúp setup hộ e cái nhé thank cả nhà

các bác giúp e cái. hiccccc thank cả nhà

Đại khái :

Giải pháp này được AVR hỗ trợ đưa lên 1080/24. Khi setup thư mục HDMI setup bác để off là OK.

Bên trên