[HỎI] Nhờ các bác chút về đầu K+ HD hết hạn

mrduyanh

Tình hình là đầu K+ HD nhà em mới hết hạn thuê bao 1 năm, dùng 1 năm tính đi tính lại cũng ko xem cái gì nhiều ngoài bóng đá, nội dung đúng là cũng ko có j hấp dẫn để líu kéo cả. Giờ đang xem free vtv từ 1--->6 còn lại hết hạn nó khóa hết rồi.

HỎI: Có nên dùng tiếp gói HD ko vì nó chả có KM cho người dùng từ đầu j cả, hay là dùng gói SD xem cho nó rẻ ... chán bọn K+ lắm rồi mà chả nhẽ bỏ chảo đi, mua thì gần 4t cái chảo, giờ bán cũng khó vì mới cũng rẻ như bèo rồi . . . nan giải quá

hongson2828

Well-Known Member
Ðề: [HỎI] Nhờ các bác chút về đầu K+ HD hết hạn

dò kênh fee mà xem hoặc mua gói rẻ mà xem 65k 1 tháng ,xem hd cả năm rồi giờ xem sd cũng chán ..

fan

Member

Tình hình là đầu K+ HD nhà em mới hết hạn thuê bao 1 năm, dùng 1 năm tính đi tính lại cũng ko xem cái gì nhiều ngoài bóng đá, nội dung đúng là cũng ko có j hấp dẫn để líu kéo cả. Giờ đang xem free vtv từ 1--->6 còn lại hết hạn nó khóa hết rồi.

HỎI: Có nên dùng tiếp gói HD ko vì nó chả có KM cho người dùng từ đầu j cả, hay là dùng gói SD xem cho nó rẻ ... chán bọn K+ lắm rồi mà chả nhẽ bỏ chảo đi, mua thì gần 4t cái chảo, giờ bán cũng khó vì mới cũng rẻ như bèo rồi . . . nan giải quá

Bỏ gấp đi bác chủ. Xài cáp analog chia ra cả nhà xem. Ai muốn coi gì cũng được, đáp ứng yêu cầu nhiều người trong gia đình. Ngoài bóng đá họ chả có gì, đắt vãi, nói cho đúng chỉ có 2 ngày cuối tuần, đúng hơn chỉ có vài giờ cuối tuần, nếu bác chỉ xem đội bác hâm mộ thì coi như bác chỉ còn 2 giờ cuối tuần, tuần nào có 2 đội kình địch thì coi như được thêm 2 giờ nữa là 4 giờ. Chỉ có dân cá độ mới dùng nó, ví như Mu đá với Westham có nên bỏ 2 giờ cuối tuần quý báu ngồi ôm cái tv không?

boy_hn

Active Member

E thấy k+ nhiều chương trình khá hay chứ đâu fai chỉ có có bóg đá k đâu.chất lượng cũg hơn hẳn các đài khác.còn nếu k thích nữa thì bác dò kênh free mà xem.nếu chỗ nhà bác có cáp analog thì lắp cũng dc

KSAS

Member

Bỏ gấp đi bác chủ. Xài cáp analog chia ra cả nhà xem. Ai muốn coi gì cũng được, đáp ứng yêu cầu nhiều người trong gia đình. Ngoài bóng đá họ chả có gì, đắt vãi, nói cho đúng chỉ có 2 ngày cuối tuần, đúng hơn chỉ có vài giờ cuối tuần, nếu bác chỉ xem đội bác hâm mộ thì coi như bác chỉ còn 2 giờ cuối tuần, tuần nào có 2 đội kình địch thì coi như được thêm 2 giờ nữa là 4 giờ. Chỉ có dân cá độ mới dùng nó, ví như Mu đá với Westham có nên bỏ 2 giờ cuối tuần quý báu ngồi ôm cái tv không?

kiểu nói này chứng tỏ chưa bao giờ xem K+HD nè. chỉ bit hùa theo đám đông ^^. thêm cái chữ "analog" ===> chỉ sài tới màn hình 32" là hết cỡ.
Góp ý chủ topic nên dò các kênh free K+HD chất lượng cực kỳ tuyệt vời, nhất là HTV. ( tông cộng trên 80 kênh free)
gửi bác cách dò luôn nè: http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/532399-dau-k-hd-co-thu-them-19.html

ptt0903939220

không sài thì bán lại cho mình để mình bán cho những người cần nhé.còn không thì dò thêm xem những kênh miễn phí o khóa mã.

boy_hn

Active Member

kiểu nói này chứng tỏ chưa bao giờ xem K+HD nè. chỉ bit hùa theo đám đông ^^. thêm cái chữ "analog" ===> chỉ sài tới màn hình 32" là hết cỡ.
Góp ý chủ topic nên dò các kênh free K+HD chất lượng cực kỳ tuyệt vời, nhất là HTV. ( tông cộng trên 80 kênh free)
gửi bác cách dò luôn nè: http://www.hdvietnam.com/diendan/80-truyen-hinh-hdtv/532399-dau-k-hd-co-thu-them-19.html
Có sài k+ mới biết k+ hay như thế nào.các kênh htv free hình ảnh sắc nét và rất đẹp.fai k bác

Pogba

Member
Đã xài HD rồi mà quay lại SD thì khó chịu lắm bác ơi. Nếu bác không quá nghiền bóng đá thì em nghĩ bác nên chuyển qua dùng HD của VTV cab cho nó rẻ. (Thú thực, em cũng chưa biết chất lượng HD của VTV cab thế nào.)

mabuV

Well-Known Member

Thằng nào cũng như nhau cả mà thôi! Nếu pác đã nản vậy thì kiếm cái anten râu 15 khìn ở chợ Trời cắm vào xem cho nó lành :))

ngthien

Member

Đầu k+ hd hết hạn có xem được vtv3 hd ko vậy bạn?

thanhtungqng

Uploader

Pác chủ đang ở hoàn cảnh "Bỏ thì thương mà vương thị tội" , chắc pác ko còn mặn mà gì với K+ HD nên mới hỏi vậy, nếu đam mê thì pác đã bỏ tiền nạp card rồi :-&

Kiểu này thui khỏi nạp card làm gì, quay chảo dò kênh free cho chắc khỏi lăn tăn :> . Khi nào có nhu cầu thực sự or đợi KM thì làm cái card nạp vô là ok.

boy_hn

Active Member

Dò các kênh free cũng dc 60,70 kênh.xem cũng dc day

Đôrêmi

Moderator

nss6 là sao hả bác .Bác hướng dẫn cụ thể dùm em với. cũng đg tò mò. thks bác trc.

Bác cứ bảo mấy ông thợ chuyên đi lắp chảo đó, chắc mấy ông đó sẽ có lắp chảo AVG, AVG đang phát trên quả NSS6, nhưng theo em cũng chẳng có gì đâu, ngoài mấy kênh Thái và 2 kênh AVG free (có VTV3 HD), bác không muốn gia hạn nữa thì cứ add thêm kênh để xem free trên Vinasat cũng được rồi.

KSAS

Member

bác vào đây mà nghiên cứu nhé :vệ tinh NSS6 ( 95*E)

Bác cứ bảo mấy ông thợ chuyên đi lắp chảo đó, chắc mấy ông đó sẽ có lắp chảo AVG, AVG đang phát trên quả NSS6, nhưng theo em cũng chẳng có gì đâu, ngoài mấy kênh Thái và 2 kênh AVG free (có VTV3 HD), bác không muốn gia hạn nữa thì cứ add thêm kênh để xem free trên Vinasat cũng được rồi.

Thanks bác! em tưởng chỉ cần chỉnh thông sô trên STB thôi chứ nào ngờ phải xoay chảo. chắc thôi vì nghỉ vài tháng đợi Đến mùa giải nạp luôn. ^^

dcX_19XX

Này các pác.
Đừng hỏi thợ lắp chảo, mà phải hỏi ngay cụ Mí đây thôi. Cụ lắm võ thâm hậu lắm đấy. Muốn gì được nấy nhé.
À quên, các pác phải "mật thư" cho cụ nhé.

ngdhieu

Well-Known Member

Óe, chảo gì mà tới 4tr thế các bác?
Nhớ hồi VTC chưa quảng cáo rầm rộ, mấy cái chảo dở hơi đó ra NTMK hỏi, chủ hàng niềm nở: 100 ngàn 1 bộ nha em. ;))

Bên trên