[HỎI]Kinh nghiệm kiểm tra khi chọn mua tivi LED!

Connor

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [HỎI]Kinh nghiệm kiểm tra khi chọn mua tivi LED!

cái này thì phải mua tivi về rồi mới test được hả bác, em muốn test ngay ở cửa hàng có được không

Thì bác cóp ảnh vào USB rồi nhờ nhân viên nó cắm vào TV thử là đc mà

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: [HỎI]Kinh nghiệm kiểm tra khi chọn mua tivi LED!

Youtube thì em không biết còn Facebook không vào được là đúng mà,mạng chặn Facebook mà(em mạng VNPT,mạng khác em không biết)

Đúng rồi tối hôm qua PC em cũng ko vào được facebook... e dùng FPT ADSL

Ðề: [HỎI]Kinh nghiệm kiểm tra khi chọn mua tivi LED!

Điểm chết là điểm bị mất khả năng hiển thị 1 hay nhiều màu. Nếu có điểm chết khi hiển thị các hình chỉ có 1 màu thì sẽ dễ dàng nhận ra có một nốt nhỏ như một con ruồi có màu khác với khu vực còn lại.

Làm gì mà điểm chết to bằng con ruồi dữ vậy bạn, như vậy là nặng lắm rồi. Điểm chết chỉ là 1 pixel không thay đổi màu sắc nằm trên màng hình, chỉ là 1 pixel nên nhỏ như đầu kim rất khó thấy, màng hình càng nhỏ mà độ phân giải càng cao thì càng rất khó thấy . Điểm chết thường có màu bất kì chứ ko phải màu đen/ trắng như nhiều người nghĩ. Khi màng hình chuyển màu thì điểm chết vẫn giử màu của nó chứ ko thay đổi, Muốn test kỷ điểm chết thì nên dùng máy tính chạy công cụ DPT rồi kết nối với TV để test thì mới hiệu quả, chứ chỉ dùng vài màu cơ bản test đôi khi sẽ bị sót.

Ðề: [HỎI]Kinh nghiệm kiểm tra khi chọn mua tivi LED!

Làm gì mà điểm chết to bằng con ruồi dữ vậy bạn, như vậy là nặng lắm rồi. Điểm chết chỉ là 1 pixel không thay đổi màu sắc nằm trên màng hình, chỉ là 1 pixel nên nhỏ như đầu kim rất khó thấy, màng hình càng nhỏ mà độ phân giải càng cao thì càng rất khó thấy . Điểm chết thường có màu bất kì chứ ko phải màu đen/ trắng như nhiều người nghĩ. Khi màng hình chuyển màu thì điểm chết vẫn giử màu của nó chứ ko thay đổi, Muốn test kỷ điểm chết thì nên dùng máy tính chạy công cụ DPT rồi kết nối với TV để test thì mới hiệu quả, chứ chỉ dùng vài màu cơ bản test đôi khi sẽ bị sót.
bác này nói chuẩn nè, theo mình mang theo laptop và cable HDMI ra mà test mới chuẩn!

Bên trên