Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Nghi tran

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Cho mình hỏi có bạn nào biết cách cài flash player cho ios kg ạ? Cảm ơn ạ

eolohd

Active Member

Các bác cho em hỏi nhà mình có ai thường xem phim trên HayhayTV không? Mấy hôm nay con Android box của em không xem được, mở HayhayTV lên, đen phần chọn Mouse hoặc Remote chọn xong nó lại nhảy đến CHPlay,em đã cài lại app nhưng vẫn bị như thế, không biết lỗi do Android box của em hay do HayhayTV nữa? Có bác nào bị tình trạng như em không?

hayhayTV lúc đó bị lỗi do nó nâng cấp bản hayhayTV-Androidbox-tablet -> hayhayTV-Box -> HayhayTV-AndroidBox ... nói chung là đặt tên loạn cả lên. Do đó cả tuần bị tê liệt. Giờ thì ok rồi.
Bữa sau bác thắc mắc gì liên quan đến Android Box, cứ phone thẳng cho mình như ở chữ ký dưới, mình giải đáp cho nhanh. Chứ post lên đây có khi cả tháng mới vào xem :D

eolohd

Active Member

Cho mình hỏi có bạn nào biết cách cài flash player cho ios kg ạ? Cảm ơn ạ

Bác test theo cách này xem sao nhé, chứ 2 năm rồi em không xài iOS nữa nên không có thiết bị test:
Nhớ jailbreak mới dùng được bác nhé.
1. Launch Cydia and tap the "Manage" button
2. Tap "Sources"
3. Tap the "Edit" button (top-right)
4. Tap "Add" (top-left)
5. In the pop-up box, type http:///repo.benm.at/
6. Tap "Add Source" to close the box
7. Tap the "Done" button (top-right)
8. Go to the "Search" section in Cydia and search for "Frash"
9. Install the app.

tuanqb

Member

Cảm ơn bác, giờ xem bình thường rồi, bác chuyển địa chỉ của của hàng rồi ah, hèn gì lâu nay đi qua Nguyễn Tri Phương không thấy.
hayhayTV lúc đó bị lỗi do nó nâng cấp bản hayhayTV-Androidbox-tablet -> hayhayTV-Box -> HayhayTV-AndroidBox ... nói chung là đặt tên loạn cả lên. Do đó cả tuần bị tê liệt. Giờ thì ok rồi.
Bữa sau bác thắc mắc gì liên quan đến Android Box, cứ phone thẳng cho mình như ở chữ ký dưới, mình giải đáp cho nhanh. Chứ post lên đây có khi cả tháng mới vào xem :D

eolohd

Active Member

Cảm ơn bác, giờ xem bình thường rồi, bác chuyển địa chỉ của của hàng rồi ah, hèn gì lâu nay đi qua Nguyễn Tri Phương không thấy.

Yes, mình chuyển qua Lý Thái Tổ cho đông đúc, bên NTP hơi khuất nên khó tìm, lúc chuyển đi có nhắn tin cho tất cả khách hàng cũ, chắc tin nhắn không tới bác hoặc missing số của bác, sorry bác! Bác có thời gian thì đem qua em cài thêm mấy app xem phim mới + nhập acc VIP hayhayTV cho bác.

pjah_2004

Member

Mình cần một cái điều khiển của đầu Eaget M6 (hoặc X6). Anh em nào thừa thì để lại cho mình với, hoặc không thì cho mình mượn 1 buổi. Cám ơn anh em nhiều nghe.

Các bác ơi cho em hỏi tí!
Em đang định mua thêm 1 em TV Led 42 Inches đê bỏ phòng ngủ mà không biết ở Đà Nẵng mua ở đâu giá tốt và chất lượng nhỉ!?
Cách đây 2 năm em có lên đây nhờ tư vấn mua con LG 47LS4600 và có bác chỉ đến chỗ Đức Lâm đường Pasteur, Bác ấy nói là bác ấy mới mua với giá 13,3tr. Em đên Đức Lâm thì thấy giá niêm yết là 14tr9, em mới nói với ngta là bạn em mới mua ở đây giá 13tr3 mà, Cuối cùng ngta bán luôn hihi.

thonb

Các bác cho em hỏi địa chỉ sửa Rec. Em có con REC Yamaha AX2 bị mất nguồn không rõ nguyên nhân, có lẽ mấy hôm vừa rồi trời mưa ẩm lên nó bị chết. Chuẩn bị nghỉ 4 ngày tết dương lịch để chiến mà nó bị ngã bệnh, hu hu
Thank các bac.

trung_apple

Active Member
Ðề: Re: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Các bác cho em hỏi địa chỉ sửa Rec. Em có con REC Yamaha AX2 bị mất nguồn không rõ nguyên nhân, có lẽ mấy hôm vừa rồi trời mưa ẩm lên nó bị chết. Chuẩn bị nghỉ 4 ngày tết dương lịch để chiến mà nó bị ngã bệnh, hu hu
Thank các bac.
dòng rec yamaha về việt nam 100 con hêt 95 con bị bệnh rớt nguồn rồi bác chỉ có gởi vào sài gòn độ nguồn thôi :)

hhoang173

Active Member

Em muốn up 1 video lên Fshare khoảng 2.5GB, mà tốc độ khoảng có 65KB/s, đợi tới mười mấy tiếng lận, ai có cách nào làm tăng con số này lên giúp em với được không ạ. Em up bằng acc VIP luôn mà sao cũng k ăn thua gì, thấy mấy bác up film mấy chục GB mà vẫn nhanh như thường, ai biết chỉ em với . Thanks

binhhc

Moderator

Em muốn up 1 video lên Fshare khoảng 2.5GB, mà tốc độ khoảng có 65KB/s, đợi tới mười mấy tiếng lận, ai có cách nào làm tăng con số này lên giúp em với được không ạ. Em up bằng acc VIP luôn mà sao cũng k ăn thua gì, thấy mấy bác up film mấy chục GB mà vẫn nhanh như thường, ai biết chỉ em với . Thanks
Đường truyền của nhà bạn không đảm bảo yêu cầu (có thể đang là gói cáp đồng loại 178K/tháng) nên tốc độ chỉ vậy thôi.
Giải pháp là nâng lên cáp quang gói cước dành cho gia đình hiện nay cũng chỉ tầm 200k/tháng tốc độ sẽ ngon hơn nhiều.

l_n948

Member

Tình hình là em có 1 cái tivi ( loại smart tivi của SS ) có đầu ra optical , 1 bộ speaker 7.1 , giờ e muốn xem film HD trên tivi nhưng loa của tivi cùi quá , giờ làm sao để xuất âm thanh ( DTS hay gì gì đó ) ra speaker đây ạ Các bác giúp em với .

anbinhdo

Well-Known Member

Tình hình là em có 1 cái tivi ( loại smart tivi của SS ) có đầu ra optical , 1 bộ speaker 7.1 , giờ e muốn xem film HD trên tivi nhưng loa của tivi cùi quá , giờ làm sao để xuất âm thanh ( DTS hay gì gì đó ) ra speaker đây ạ Các bác giúp em với .

Ra mua sợi dây optical cắm từ tivi ( đầu ra optical) đến đầu vào receiver của Bác ( không biết receiver của Bác hiệu gì ).

Bên trên