Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

bskhang

Member
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Bác xem phim HD, tivi HD trên đường cáp quang của viettel thấy thế nào, có bị giật hay bị buffering không? Bác thử down trên fshare chưa? Cho em chút thông tin với!
Thanks bác

Đường cáp quang này em nâng cấp ở cơ quan bác à. Ở nhà thì của vnpt nhưng cáp đồng chán lắm. Muốn nâng cấp ở nhà để xài hd nhưng chưa có port. Vì vậy ko trả lời bác được

cho mình hỏi bác nào biết ở đà nẵng chổ nào bán sợi dây s-video 7pin to video ( ra đầu rắc hoa sen) hông? cho xin địa chỉ với. thank 4 all @};-

hungqn

Member

cho mình hỏi bác nào biết ở đà nẵng chỗ nào bán sound card usb ko nhỉ? xin chỉ chỗ với. tks nhiều

ljonh3art

Active Member

Tình hình là em vừa mới nâng cấp lên cáp quang VNPT, gói 10Mb. Được trang bị router wifi Totolink model N300RT, do nhà em nhiều thiết bị cầm tay connect quá nên nó thỉnh thoảng disconnect. Em hiện tại đang dư con buffalo WZR-HP-G300NH2, e muốn thay con buffalo ni để phát wifi cho ổn định. Em đã thử đổi và dùng thử nhưng tín hiệu nó kém quá, chắc do em cấu hình ko chuẩn. Có bác nào vnpt trong này giúp hộ em phát. Thanks !
Anh bắt gói 10Mb đó giá thế nào anh?

chinhlye72

Các anh chị cho em hỏi đã có anh chị nào ở Đà Nẵng cài xem truyền hình IPTV qua đầu Dune được chưa ạ. em xin gặp trực tiếp để thọ giáo, chi phí hướng dẫn cứ quy ra bia em lo tất ạ. nhà em đang dùng MyTV, đầu Dune Smart B1, Dàn Home H5550K samsung,...
Mong có bác nào quan tâm đến toppic này giúp em, em làm hoài mà 0 dc

ghexu

Member

Các anh chị cho em hỏi đã có anh chị nào ở Đà Nẵng cài xem truyền hình IPTV qua đầu Dune được chưa ạ. em xin gặp trực tiếp để thọ giáo, chi phí hướng dẫn cứ quy ra bia em lo tất ạ. nhà em đang dùng MyTV, đầu Dune Smart B1, Dàn Home H5550K samsung,...

Theo như mình biết thì hiện tại trên DUNE chưa có APP cho IPTV nên ...chắc là ko xem IPTV trên DUNE được :D

Chú Tiểu

Bác vào Ân Nguyên xem sao, em nhớ có app TV. Em xài Dune Base nên cũng định cài nhưng chưa thử

tuanqb

Member

Các bác cho em hỏi nhà mình có ai thường xem phim trên HayhayTV không? Mấy hôm nay con Android box của em không xem được, mở HayhayTV lên, đen phần chọn Mouse hoặc Remote chọn xong nó lại nhảy đến CHPlay,em đã cài lại app nhưng vẫn bị như thế, không biết lỗi do Android box của em hay do HayhayTV nữa? Có bác nào bị tình trạng như em không?

Chỉnh sửa lần cuối:

NKP

Active Member

Có ai tìm được bài viết về cái antenna đường viền phía sau ip6/6plus thì cho mình xin. Không biết nó là chất liệu gì và đang curious là tại sao táo thiết kế 1 cái khung viền như vậy. Thanks.

anbinhdo

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi nhà mình có ai thường xem phim trên HayhayTV không? Mấy hôm nay con Android box của em không xem được, mở HayhayTV lên, đen phần chọn Mouse hoặc Remote chọn xong nó lại nhảy đến CHPlay,em đã cài lại app nhưng vẫn bị như thế, không biết lỗi do Android box của em hay do HayhayTV nữa? Có bác nào bị tình trạng như em không?

Chắc do lỗi server đấy Bác .

Có ai tìm được bài viết về cái antenna đường viền phía sau ip6/6plus thì cho mình xin. Không biết nó là chất liệu gì và đang curious là tại sao táo thiết kế 1 cái khung viền như vậy. Thanks.

Cái này hỏi nhà thiết kế thôi Bác, em hỏi Bác google cũng không ra :D

tuanqb

Member

Vì bác Bình là cán bộ mà bác hoasimtim.
Nhà em dùng mạng cùi 165k/month của VNPT nên cũng chẳng kéo được fshare chỉ có cái Hayhaytv giải trí, mấy bữa nay nó lỗi chả biết xem cái gì, nản ghê!
Bác này trả lời đúng kiểu cán bộ :)))

hoasimtim

Well-Known Member

Vì bác Bình là cán bộ mà bác hoasimtim.
Nhà em dùng mạng cùi 165k/month của VNPT nên cũng chẳng kéo được fshare chỉ có cái Hayhaytv giải trí, mấy bữa nay nó lỗi chả biết xem cái gì, nản ghê!

Không biết xem gì thì hỏi cán bộ xem sao =)))

Bên trên