Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

bucung

Member
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Cho em hỏi, Giờ mua Máy Lạnh thì của thằng nào là tốt nhất ạ .

Và cái nhà em, hiện tại chưa có cửa , em lắp 2 cái cửa bằng nhựa thì có Ok ko nhỉ .

Nóng quá, mấy hôm nay ko ngủ được . Phải quyết tâm đầu tư cái điều hòa mong cho yên giấc :-S

cho tầm tiền đi, với lại phòng ốc nhà anh V thế nào mấy mét vuông, đóng kín hết thì nó nóng có lâu kô đồ đạc trong phòng nhiều kô hic mới bít mà tư vấn chứ

vblog_biz

Well-Known Member

cho tầm tiền đi, với lại phòng ốc nhà anh V thế nào mấy mét vuông, đóng kín hết thì nó nóng có lâu kô đồ đạc trong phòng nhiều kô hic mới bít mà tư vấn chứ

Phòng Ngủ thì tầm 15 m2 , chắc dùng con tầm 1 ngựa là Ok rồi .... Ở phòng thì có cái tivi, con HTPC với cái Laptop và bàn ngồi làm việc , thêm cái nệm nữa .... nói chung trống quơ .

Hôm bữa vô Big C thấy có loại Misubishi dòng Mr.Slim gì gì đó .... 1 ngựa thì giá tầm 6.2 mil .... Nhưng không biết loại này Ok không .....

Trong các nhà máy lạnh, nhà nào ngon - bổ - rẻ nhất nhỉ :(

anbinhdo

Well-Known Member

Cho em hỏi, Giờ mua Máy Lạnh thì của thằng nào là tốt nhất ạ .

Và cái nhà em, hiện tại chưa có cửa , em lắp 2 cái cửa bằng nhựa thì có Ok ko nhỉ .

Nóng quá, mấy hôm nay ko ngủ được . Phải quyết tâm đầu tư cái điều hòa mong cho yên giấc :-S

- Điều hòa hiện nay đứng đầu bảng vẫn là Toshiba tiếp đến panasonic, đến mistsubisi, đến dankin, LG, sam sung...
- Công suất thì ở nhà nên dùng loại 1 ngựa tức 9000BTU (10.000BTU ) , loại 12BTU thì dùng phòng rộng cỡ 45-70m2 ) gia đình ít ai dùng laọi này công suất cao tốn điện

- Giá cả (loại 9000BTU )thì Toshi ba : laọi thường 8T ,loại inverter 9T7. Pana: loại thường 7T loại inverte 8T7 . Mistsu laọi thường 6T2 loại inverter 7T9 ...LG , sam sung thì gần tương đối nhau tầm 4T đến 6T ( nếu mua dọc đường Lê Lợi hoặc Hùng Vương )
- Còn có loại Hàng Nội Địa của Nhật (lấy từ Sài Gòn ) hàng toshiba inverter tầm 6T :D

bucung

Member

Phòng Ngủ thì tầm 15 m2 , chắc dùng con tầm 1 ngựa là Ok rồi .... Ở phòng thì có cái tivi, con HTPC với cái Laptop và bàn ngồi làm việc , thêm cái nệm nữa .... nói chung trống quơ .

Hôm bữa vô Big C thấy có loại Misubishi dòng Mr.Slim gì gì đó .... 1 ngựa thì giá tầm 6.2 mil .... Nhưng không biết loại này Ok không .....

Trong các nhà máy lạnh, nhà nào ngon - bổ - rẻ nhất nhỉ :(
đừng chơi 1 ngựa cứ 1,5 mà tiến, cứ chơi mấy loại chuyên về máy lạnh ấy như Reetech, funiki, nagakawa, chúng nó chuyên về máy lạnh nên ok lắm, nhà em cũng đang xài,
còn gia dụng thì bác cứ chơi mấy thương hiệu mà bác bình đã nói, tốt nhất nên mấy hàng có inverter đắt tý nhưng xài sướng. nhà em xài con 1,5 mở tầm 9h pm đến 2h sáng xong cho quạt tự động chạy, cả phòng mát vi vu tới 8-9h sáng ( bằng phòng nhà bác nhưng ít đồ hơn) tháng khoảng tầm 100k-200k tiền điện

bucung

Member

cho em hỏi với có ai biết cáp SATA =>ESATA kô chỉ chổ em mua với

gio_hk

Bác cài Ati vga driver mới nhất nhớ đánh dấu vào HDMI audio. cắm HDMI từ vga vào Denon Receiver là OK :D
Card Ati 5xxx có thể xuất âm thanh DTS HD nên Bác cứ yên tâm mà chơi :D

Mình đã cài driver mới nhất của AMD ATI cho VGA rồi mà sao gắn dây HDMI vào không thấy xuất ra VCR được vậy nhỉ ?! sau cái VCR có 2 cổng HDMI in là DVD và VCR mình cắm vào đều không đc ?!? Bác bảo đánh dấu vào HDMI audio trong lúc cái driver có phải không ? thanks !

tusontay

Huyền Thoại

Mình đã cài driver mới nhất của AMD ATI cho VGA rồi mà sao gắn dây HDMI vào không thấy xuất ra VCR được vậy nhỉ ?! sau cái VCR có 2 cổng HDMI in là DVD và VCR mình cắm vào đều không đc ?!? Bác bảo đánh dấu vào HDMI audio trong lúc cái driver có phải không ? thanks !
Lão phải dùng phần mềm kèm theo driver mà con fig thì mới đc!
Còn ch audio ra HDMI thì lão phải dùng 1 cái dây (dây j e quên mất rùi, trong diễn đàn có mà)nối từ sound card->VGA thì HDMI mới xuất âm thanh đc.

bucung

Member

Còn ch audio ra HDMI thì lão phải dùng 1 cái dây (dây j e quên mất rùi, trong diễn đàn có mà)nối từ sound card->VGA thì HDMI mới xuất âm thanh đc.

con nvidia của em đâu thấy cần cáp kiết gì đâu gắm vào ra luôn cũng chả chỉnh gì cả

pantau

Active Member

con nvidia của em đâu thấy cần cáp kiết gì đâu gắm vào ra luôn cũng chả chỉnh gì cả
cũng tùy theo card . có card phải có dây và có card không cần !trên này có hướng dẫn đấy, mình không nhớ rõ chỗ nào .

trung_apple

Active Member

cái này chỉ dùng cho con asus 9400gt 9600gt thôi ,mấy con dong 5xxx thì lấy trên khe pci luôn :)

trung_apple

Active Member

khi bác cắm vào cổng HDMI nào trên RCV thì bác nên chọn input vào cho đúng
ví dụ bác cắm HDMI in DVD thì nên chon trong RCV kênh IN phut DVD ,Nếu chỉnh đúng thì trên RCV sẽ hiện lên chữ HDMI
nếu không có âm thanh thì bác phải setup trong driver card ati đánh dấu vao HDMI audio out sao đó thì set úp trong phần mềm giải mã ví dụ như k-lite codec để cho xuất ra HDMI ,nếu không rỏ chổ này bác có thể hỏi ông google cho nhanh :)) chúc bác thành công

crazy

Mấy bác cho Em hỏi cái : Làm cách nào để cái túi quần Em nó mau lên vừng nhỉ ? - :)) - trời nắng quá

pgasqlkt

Member

Bác dùng cái này thử cho nhanh

Splash PRO EX 1.7.1 [Fri360 KhaHp1902].rar

Kiểm tra các phần này:
- RCV đã chỉnh đúng phần input.
- sound HDMI đã được kích hoạt.

Chay Splash EX
vào Setting-Audio: chech HDMI Bitstream.

OK.
Thưởng thức thôi.

gio_hk

Bác dùng cái này thử cho nhanh

Splash PRO EX 1.7.1 [Fri360 KhaHp1902].rar

Kiểm tra các phần này:
- RCV đã chỉnh đúng phần input.
- sound HDMI đã được kích hoạt.

Chay Splash EX
vào Setting-Audio: chech HDMI Bitstream.

OK.
Thưởng thức thôi.

Cảm ơn các bác đã tận tình chỉ bảo ! mình đã phát hiện ra nguyên nhân vì sao rồi ! hix, đúng là phải tốn tiền mới đc.
Nguyên nhân như sau : do cái AVR của mình không hỗ trợ HDMI audio in . đọc cái quyển hướng đẫn phần HDMI thấy ghi là : Note : the audio signal input to the HDMI input connector cannot be player on the AVR - 390.
Thế là đã rõ !!!
Nhân đây cho mình hỏi có bác nào chán sound card có xuất cổng quang không ạ ? mình muốn mua một cái, ưu tiên dòng X-fi nhé !

bucung

Member

chưa thấy bác nào chỉ em cái chổ mua cáp chuyển từ SATA sang eSATA hè

pgasqlkt

Member

Chạy qua Xuân Vinh, gạp em Thuận
" Em lấy cho ah 1 nắm bracket eSata"
Thế là xong :D

ghexu

Member

Em có cái bàn phím loại Logitech dạng thiết bị không dây. Nay bị liệt mấy phím mà không biết phải sửa chỗ nào. Có anh nào biết chỗ nào chuyên sửa thì giúp em cái địa điểm. Thanks

anbinhdo

Well-Known Member

cạy nó ra Bác Phú ..lau bụi và lấy cồn chùi cái lõi xem như thế nào.Cái ấy tự làm được mà :D

vblog_biz

Well-Known Member

Em có cái bàn phím loại Logitech dạng thiết bị không dây. Nay bị liệt mấy phím mà không biết phải sửa chỗ nào. Có anh nào biết chỗ nào chuyên sửa thì giúp em cái địa điểm. Thanks

Anh mang sang VT2000 ấy , ở đường Đặng Thai Mai, ngay sau lưng Phi Long Plaza .

Mấy tên đó sửa giá rất rẻ mà chất lượng OK ( Bà con với em ở quê :"> )

Bên trên