Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

Các bác làm ơn cho mình hỏi .Trong hội HD ĐN mình có bác nào đang dùng Dune HD max , Dun HD duo hay OPPO BD 83SE không ạ ? Bác nào đang dùng thì làm ơn lên tiếng nhé , mình muốn giao lưu để so sánh thử chất lượng âm thanh qua ngõ ra analog của mấy cái này so với cái CDP của mình đang có . Thank các bác đã quan tâm

Tomykhoai

Active Member

Em với Mr Crazy đang dùng WD để nghe Lossless thấy cũng ok lắm Bác. Theo em nếu để nghe nhạc thì cứ phải dòng HD player xịn xịn xuất âm thanh mới = được em CDP :D chẳng biết có đúng không nữa hihi
em cứ nói bừa các Bác đừng chê em " con hát mẹ khen hay" nhé

Vâng , bác dùng WD nhưng bác tín hiệu âm thanh lấy từ WD bằng đường số phải không ạ . Ý em muốn so sánh là từ đường analog kia . Nếu lấy tín hiệu bằng đường số từ HDBox thì âm thanh chỉ phụ thuộc nhiều vào đẳng cấp của receiver , mà DAC receiver muốn hay hơn một DAC của CDP hoặc DAC rời thì chi phí cho nó gấp rất nhiều lần .

Mình đang dùng Dune Max, có thể nói là đầu HDPlayer tốt nhất trên thị trường hiện nay nhưng để so sánh chất âm với CDplayer khoảng cách rất xa. Với đầu CDplayer người ta dùng những chip giải mã và tụ dành riêng cho audio như Solen, Blackgate sẽ cho âm thanh analog giàu nhạc tính hơn, âm thanh rộng hơn. Âm Thanh của HDplayer nghe khô, Tiếng rời rạc. muốn nghe hay thì phải có DAC, khi đó HDplayer nhiệm vụ của nó là 1 trainsport.Vài cảm nhận của em nếu ko đúng bỏ qua nha.

Tomykhoai

Active Member

Vâng , bác dùng WD nhưng bác tín hiệu âm thanh lấy từ WD bằng đường số phải không ạ . Ý em muốn so sánh là từ đường analog kia . Nếu lấy tín hiệu bằng đường số từ HDBox thì âm thanh chỉ phụ thuộc nhiều vào đẳng cấp của receiver , mà DAC receiver muốn hay hơn một DAC của CDP hoặc DAC rời thì chi phí cho nó gấp rất nhiều lần .

Output là analog Bác à em cắm thẳng vào POW nghe nguyên bản luôn, Nghe cũng tàm tạm hihi :D. Hôm ngồi với mấy Bác HD HP thì có Bác đang chơi thế này : HDplayer -> Digital input CDP -> Analog output Amply. Coi như dùng CDP thay DAC nên cũng rất hay. Mỗi tội hình như HP mới nhiều cái loại CDP độc đáo như thế thôi Bác. Em có khi cũng phải kiếm 1 con xem sao.

DAC nó ảnh hưởng đến chất âm rất nhiều và những đầu CDP đắt tiền mới có ngõ Digital input rồi xuất ra Analog tới Amply như Accuphase, TEAC, Esoteric... Và mỗi hãng có chất âm riêng của nó. Em đã từng thử đầu CDP Teac 50 ra coaxial input với CDP Accuphase 55v thì âm thanh lúc đó mang đậm chất Accuphase.
Bạn Tomykhoai có thể mua 1 đầu CDR-D7 của Pioneer chơi thử cũng được,Có đầy đủ coaxial,Optical và RCA in/out, giá em nó rẻ .

Output là analog Bác à em cắm thẳng vào POW nghe nguyên bản luôn, Nghe cũng tàm tạm hihi :D. Hôm ngồi với mấy Bác HD HP thì có Bác đang chơi thế này : HDplayer -> Digital input CDP -> Analog output Amply. Coi như dùng CDP thay DAC nên cũng rất hay. Mỗi tội hình như HP mới nhiều cái loại CDP độc đáo như thế thôi Bác. Em có khi cũng phải kiếm 1 con xem sao.
Thank bác , ngày 8/3 này em về Đn , em mang con CDP của em qua bác mình giao lưu nhé . Em đang cần một HD box nào có đường âm thanh stereo và 7.1 out put kha khá một chút ạ .
Không diết có bác nào đang dùng OPPO BDP 83SE không ạ ?

Mình đang dùng Dune Max, có thể nói là đầu HDPlayer tốt nhất trên thị trường hiện nay nhưng để so sánh chất âm với CDplayer khoảng cách rất xa. Với đầu CDplayer người ta dùng những chip giải mã và tụ dành riêng cho audio như Solen, Blackgate sẽ cho âm thanh analog giàu nhạc tính hơn, âm thanh rộng hơn. Âm Thanh của HDplayer nghe khô, Tiếng rời rạc. muốn nghe hay thì phải có DAC, khi đó HDplayer nhiệm vụ của nó là 1 trainsport.Vài cảm nhận của em nếu ko đúng bỏ qua nha.
Chào bác Vua sư tử , Bác ở đâu ạ ? nếu có dịp mong được giao lưu với bác để nghe thử xem thế nào ạ .Thank bác nhé .

nipponvn

Member

Thank bác , ngày 8/3 này em về Đn , em mang con CDP của em qua bác mình giao lưu nhé . Em đang cần một HD box nào có đường âm thanh stereo và 7.1 out put kha khá một chút ạ .

Bác Hải thử dùng TviX 6600 đi. Em này xuất âm stereo và 7.1 chuẩn lắm đấy

skyhell

Member

To: Nhuhai712001:
lionking191:
Tommykhoai:

Theo như bác nhuhai712001 thì ngày 8/3 bác về Đn mang theo em CDP, bác lionking2001 thì cung cấp DUNE MAX để, Mình thì xin đưa em DUNE DUO . Analog 7.1 gần giống với em DUNE MAX.
Thân mời các bác ghé CTY em test luôn, 41 Phan Đình Phùng. Free cafe cho anh em, anh em nào có nhu cầu ghé thưởng thức thì ghé luôn. Vẫn còn cafe free cho mỗi người ngồi nhâm nhi, thưởng thức.

Note: Phụ kiện âm thanh đầy đủ, cần gì có đó, không có đi mượn cho có. Phục vụ các bác đúng 1 ngày. Bác nhuhai712001 ok thì commend lại cho em biết để chuẩn bị nhé
Test xong ghé thẳng quán làm cốc bia luôn :D

pgasqlkt

Member

Khi nào mấy bác test, ới em với, cho em mở rộng tầm mắt

Vâng , cám ơn bác nhiều . Em đính chính lại một chút là em muốn so sánh với cái CDP cỏ của em đã dùng lâu nay thôi ạ . Em tính gộp 2 dàn xem phim và nghe nhạc vào làm một , mua thêm vài cái power , giải tán Receiver cho rộng nhà . Em thấy hiện nay nữa hiện nay nguồn losless chất lượng cao mua qua các trang mạng cũng dễ nên cần 1 HDbox có giải mã tương đối một chút thôi ạ , Em tai trâu với lại thời gian và kinh phí cũng hạn hẹp nên chỉ cần đến thế thôi ạ . Thân

bác cho e hỏi khi cắm HDD vào Window 7 nó đòi scan HDD . vậy e có nên scan ko? nếu scan hoài thì HDD của e có bị giảm tuổi thọ ko? Thanks

makiemsau

Well-Known Member

To: Nhuhai712001:
lionking191:
Tommykhoai:

Theo như bác nhuhai712001 thì ngày 8/3 bác về Đn mang theo em CDP, bác lionking2001 thì cung cấp DUNE MAX để, Mình thì xin đưa em DUNE DUO . Analog 7.1 gần giống với em DUNE MAX.
Thân mời các bác ghé CTY em test luôn, 41 Phan Đình Phùng. Free cafe cho anh em, anh em nào có nhu cầu ghé thưởng thức thì ghé luôn. Vẫn còn cafe free cho mỗi người ngồi nhâm nhi, thưởng thức.

Note: Phụ kiện âm thanh đầy đủ, cần gì có đó, không có đi mượn cho có. Phục vụ các bác đúng 1 ngày. Bác nhuhai712001 ok thì commend lại cho em biết để chuẩn bị nhé
Test xong ghé thẳng quán làm cốc bia luôn :D

em kê gạch ngồi hóng chờ các bác fix thời gian để em đú :D

skyhell

Member

Hiện đã sắp xếp được thời gian, địa điểm để đập phá.

Thân Mời !

Các anh em, chiến hữu HD Đà Nẵng. Vào đúng 9h, ngày 8/3 Tại 41 Phan Đình Phùng. CTy Giải Trí Số. (Tất cả sẽ được free cafe). Cùng nhau đập phá.
Anh em nhớ tham gia đông đảo nhé .

hoangdng

Member

lựa cái ngày ae đi làm và đi chơi để tổ chức vậy cu Sinh,hehe.

skyhell

Member

lựa cái ngày ae đi làm và đi chơi để tổ chức vậy cu Sinh,hehe.

Óe. Có người biết tên em. hehe không nên kìm hãm sự sung sướng anh ơi. Vì thời gian của bác nhuhai hạn chế nên em mới tổ chức ngay chứ không nó bị nguội. Hehe

Bên trên