Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

ljonh3art

Active Member
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

em đang sử dụng 12 HDD cho các mục đích khác nhau, chưa chết con nào.
HDD em mua giúp các bác HD Đà nẵng thì chết nhiều, tỉ lệ Seagate=WD :D
Da Nang Computer - laptop - Game Console | May tinh de ban, may tinh xach tay (laptop), linh kien may tinh, phan mem ban quyen, thiet bi mang, may nghe nhac-USB, man hinh may tinh, may van phong, may chu (server) - [url]www.xuanvinh.org 121 HAM NGHI - DA [/url]
bác tham khảo giá nhé

Chạy CPU-z kiểm tra bus xem sao.
Tháo hết ra, cắm cặp RAM có bus thấp, tắt máy-> cắm cặp RAM có bus cao hơn.
good luck

tất cả đều bus 800 hết bác

pantau

Active Member

set ram tren bo xem có được ko Quý. ( chân set màu xanh bé tí ấy )

lelai52

Member

1.win 64bit chưa bác
2.có dùng card rời không.nếu là card on thì nó sẽ share ram qua nha

1.Em cũng ở Đà Nẵng mong các anh chỉ em chỗ nào mua quần bơi + kính xịn 1 tí. Em có đi ra sân Chi Lăng mà bán toàn đồ China nhìn chán quá.
2.Em cũng muốn tìm chỗ bán thẻ nhớ nguyên seal ai biết chỉ em với.

mdct

Bác Thành ơi! Bác coi cái máy em nó bị gì ???? Cắm 6GB, trong này nó báo đủ 6gb mà sao dùng đc có 4gb vậy?
Em có 4 que, 2 que 8 chip với 2 que 16gb. Em đã cắm trước 2 que 8 chip vào trước, ở khe 2-4 (trái qua phải), khởi động, sau đó tắt, cắm thêm 2 que 16 chip vô sau vào khe 1-3.
2 que 8 chip thì mỗi que 1gb còn 16 chip thì mỗi que 2gb.
Em đang xài con main G41MF-US2H.
Đã thử vào msconfig chỉnh maximum memory roài mà nó vẫn thế này:

Bác nào cao thủ coi em với.

Nếu đã cài Win 7 64 mà bị thế thì khả năng lớn nhất là main ko hổ trợ RAM > 4GB, nên kiểm tra lại thông tin trên website của nhà sản xuất Mainboard, và có thể cần update BIOS mới từ nhà sản xuất để nhận đủ RAM.

hoianecotour

Xin tư vấn

Mua được con HT453k ss rồi+tv toshiba LCD 40in PH, định mua HDD box + HDD cop nhạc 5.1 DTS nối HDD box với cổng USB của tv thì có nghe được âm thanh 5.1 ko a? xin các a đà nẵng tư vấn giúp, cảm ơn nhiều

lelai52

Member
Tư vấn mua thẻ nhớ quay phim anh ơi

Tình hình là như trên em muốn mua một cái thẻ nhớ micro sd khoảng 8 gb để quay phim tiện thể bỏ vào điện thoại xem luôn cho tiện

Các bác ở Đà Nẵng biết chỗ nào chính hãng chỉ em với.

ljonh3art

Active Member
Ðề: Tư vấn mua thẻ nhớ quay phim anh ơi

ở đà nẵng thì bác vào anh đức hoặc trường sơn mà mua.

mà quay phim thì bác mua hắn thẻ 16 hoặc 32 chớ 8gb thì quay thế nào đc, 8gb quay khoảng đc chưa đc nửa tiếng

Chỉnh sửa lần cuối:

pantau

Active Member
Ðề: Tư vấn mua thẻ nhớ quay phim anh ơi

Tình hình là như trên em muốn mua một cái thẻ nhớ micro sd khoảng 8 gb để quay phim tiện thể bỏ vào điện thoại xem luôn cho tiện

Các bác ở Đà Nẵng biết chỗ nào chính hãng chỉ em với.
Dư dùng có micro sd 8gb , hàng hiệu cần thì call cho mình .

mylove_22

FTTH Viettel Eco cho em hỏi đã bác nào ở đà nẵng dùng gói này chưa? chất lượng thế nào??

alo3839

Bác Thành ơi! Bác coi cái máy em nó bị gì ???? Cắm 6GB, trong này nó báo đủ 6gb mà sao dùng đc có 4gb vậy?
Em có 4 que, 2 que 8 chip với 2 que 16gb. Em đã cắm trước 2 que 8 chip vào trước, ở khe 2-4 (trái qua phải), khởi động, sau đó tắt, cắm thêm 2 que 16 chip vô sau vào khe 1-3.
2 que 8 chip thì mỗi que 1gb còn 16 chip thì mỗi que 2gb.
Em đang xài con main G41MF-US2H.
Đã thử vào msconfig chỉnh maximum memory roài mà nó vẫn thế này:

Bác nào cao thủ coi em với.

bạn coi ram có cùng bus ko đã. ram phải cùng bus và cùng nhà sản xuất mới chạy được

caphe17

Member

Em đang tìm mua một bộ thu phát tín hiệu âm thanh ra sóng FM hoặc bluetooth hoặc ai có tai nghe bluetooth có lỗ cắm jack 3.5 ..
Các anh biết chỗ nào bán và giá rổ thế nào giới thiệu cho em với ạ. Em cần loại rẻ thôi chứ k quan tâm chất lượng. :D

Chỉnh sửa lần cuối:

camry2006

Member

Bác nào có phim ngắn, xiếc, ảo thuật, các clip thể thao cho mình xin với. Tks.

Hình như sắp đến ngày bạn được sinh ra thì phải.
Nếu có chi không đúng đừng nổi nóng nhá :))

kakakingmy

Xin hỏi địa chỉ mua HD+HDD

Xin chào mọi người, mình định mua HDD+HD 2 em này tầm 5 triệu, ngâm cứu thì thấy con HD tyco 8 plus, còn lại HDD thì ko biết mua loại nào? Nhờ ace tư vấn dùm, cho mình sdt và địa chỉ nhé. thanks

Bên trên