Hỏi gì đáp nấy

azumiii

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

"být, hok" là gì vậy ?
Híc đấy là dạo này em tiền mãn teen nên máu teen nó hơi to ạ em xin chuyển sang văn bản tiếng Việt là :" Ai dùng đầu dune biết cách làm thumbnails không ạ", em làm dc nhưng mà khi em để thể loại triology nó có folder trong folder thì nó dc

please_helpme

Active Member

Hướng dẫn làm thumbnails - fanat gì đó cho Dune thì trên diễn đàn nhiều lắm.
Nhưng chú chưa ưng ý thì hôm nào sang nhà lấy ổ A thử nghiệm luôn để chú tận mắt chứng kiến!
sẽ hướng dẫn luôn xem TIVI trên Dune, nếu đường truyền mạnh chơi cả VTC-HD nữa nha!
OK?
nhớ nhấn nút Thanks nhé!!!
há há há...

azumiii

Member

uki anh hồm nào copy xong cái doc em sang lấy roài mục sở thị luôn

tohiepvn

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

Thằng bạn em mới lắp gói VipTV thiết bị đầu tên cụ thể là DigiTV DG599.

1. Em thấy đằng sau đó có cổng audio optical quang <-- Em hỏi cái này cho ra âm thanh DTS hoặc dolby 5.1 (nếu nguồn là DTS, dolby) được không.
2. Em thấy có một cổng USB <-- Vậy nếu em cắm HDD USB vào đó thì xem phim được k, giống như HDPlayer ấy?
3. Bạn em dùng gói FullHD gì đó 159k thì đó chỉ là phí truyền hình còn internet tiền riêng?

Bác nào bít giúp em thông tin.

Chỉnh sửa lần cuối:

buihung

Administrator

1. Cổng quang nhưng chỉ xuất được tín hiệu 2.0.
2. Cổng USB này chỉ dùng để kỹ thuật viên nâng cấp firmware thôi chứ không dùng được như HDplayer.
3. Nếu là gói 3i thì mới là trọn gói VipTV + internet + gọi đt nội hạt. Còn gói FullHD là chỉ tính chi phí truyền hình + xem phim không giới hạn trong kho phim thôi.

tohiepvn

Member

1. Cổng quang nhưng chỉ xuất được tín hiệu 2.0.
2. Cổng USB này chỉ dùng để kỹ thuật viên nâng cấp firmware thôi chứ không dùng được như HDplayer.
3. Nếu là gói 3i thì mới là trọn gói VipTV + internet + gọi đt nội hạt. Còn gói FullHD là chỉ tính chi phí truyền hình + xem phim không giới hạn trong kho phim thôi.

Cám ơn bác đã giải đáp rất chi tiết. Không thể có miếng bánh ngon mà rẻ được.

Hướng dẫn làm thumbnails - fanat gì đó cho Dune thì trên diễn đàn nhiều lắm.
Nhưng chú chưa ưng ý thì hôm nào sang nhà lấy ổ A thử nghiệm luôn để chú tận mắt chứng kiến!
sẽ hướng dẫn luôn xem TIVI trên Dune, nếu đường truyền mạnh chơi cả VTC-HD nữa nha!
OK?
nhớ nhấn nút Thanks nhé!!!
há há há...

Dune loại nào mà xem được nhiều thứ thế hả Helpme. Chú tư vấn cho anh một phát

hungmh80

Active Member

Các bác cho em hỏi mua Acc Vip Fshare ở HP thì mua ở đau à .

qazxxx

các pác giúp e xuất audio wa hdmi lên TV với a.

tình hình là trc đây e toàn film nghe nhạc wa bộ loa dàn. nhưg gần đây hay xem bóng đá online nên muốn nghe tiếng bằg loa TV. e đã kết nối VGA Biostar NVIDIA 8400GS 512MB lên TV wa HDMI nhưg ko có tiếng. VGA mới lấy lúc trưa nên e mới chỉ voọc dc 1 tí (chuyển audio output nọ kia trên Win 7 64bits) nhưg chưa dc.

chiều nay đọc 1số topic thi` thấy cần cắm SPDIF cable từ main lên VGA. search hình trên mạng thì thấy SPDIF cable có 2 chân, mà main nhà e (main Giga G31), cái chỗ cắm SPDIF_O í lại có 3 chân, còn e lại có 1 cái cable đi kèm ổ DVD (3 dây 4 chân cắm). e còn chưa kịp xem cái chỗ cắm trên VGA mấy chân nữa

túm lại là các bác giúp e xuất audio lên TV wa HDMI với a. e dùng cái cable có sẵn dc ko? hay phải tìm đúng cable SPDIF? hay chằg phải cable, chỉnh soft la` dc.

cảm ơn các bác nhìu2!

Mountain

Member

Có Bác nào bán z5500 hay denon xp 911 thì hú em 1 tiếng nhé. E mua hộ đứa bạn.

Thanks

bobby_lee

Member

các pác giúp e xuất audio wa hdmi lên TV với a.

tình hình là trc đây e toàn film nghe nhạc wa bộ loa dàn. nhưg gần đây hay xem bóng đá online nên muốn nghe tiếng bằg loa TV. e đã kết nối VGA Biostar NVIDIA 8400GS 512MB lên TV wa HDMI nhưg ko có tiếng. VGA mới lấy lúc trưa nên e mới chỉ voọc dc 1 tí (chuyển audio output nọ kia trên Win 7 64bits) nhưg chưa dc.

chiều nay đọc 1số topic thi` thấy cần cắm SPDIF cable từ main lên VGA. search hình trên mạng thì thấy SPDIF cable có 2 chân, mà main nhà e (main Giga G31), cái chỗ cắm SPDIF_O í lại có 3 chân, còn e lại có 1 cái cable đi kèm ổ DVD (3 dây 4 chân cắm). e còn chưa kịp xem cái chỗ cắm trên VGA mấy chân nữa

túm lại là các bác giúp e xuất audio lên TV wa HDMI với a. e dùng cái cable có sẵn dc ko? hay phải tìm đúng cable SPDIF? hay chằg phải cable, chỉnh soft la` dc.

cảm ơn các bác nhìu2!

Bác kiểm tra xem cái VGA Biostar NVIDIA 8400GS 512MB của bác có hỗ trợ truyền âm thanh trên qua đường hdmi không, trên thực tế rất nhiều card không hỗ trợ.

qazxxx

cái VGA Biostar NVIDIA 8400GS 512MB của e đây ah, BIOSTAR :: VN8402GH56 :: Overview

e thấy trên web của nó có ghi "The new HDMI interface delivers true HD quality for home eledtronic device and PC products via a single cable. Enjoy the latest audio technologies with 7.1 digital surround sound support", tức là có hỗ trợ truyền âm thanh wa đường hdmi rùi nhi?

có lẽ do thiếu cable SPDIF. phải cuối tuần này mới có time xem lại win, driver, soft. chắc phải chế cái cable SPDIF, bác nào có để cho e với

hungmh80

Active Member

Các bác cho em hỏi một chút : em kết nối PC với DOCK HDD qua cổng ESata để copy phim , nếu copy xong rồi mà muốn lấy HDD ra khỏi DOCK an toàn mà không hại ổ cứng thì làm sao à , em không tắt PC nhé. Mong mọi người chỉ giáo cho . Thank nhiều

azumiii

Member

Các bác cho em hỏi một chút : em kết nối PC với DOCK HDD qua cổng ESata để copy phim , nếu copy xong rồi mà muốn lấy HDD ra khỏi DOCK an toàn mà không hại ổ cứng thì làm sao à , em không tắt PC nhé. Mong mọi người chỉ giáo cho . Thank nhiều

Em bổ sung của bác Hùng là sau khi tắt nguồn để khoang 1min để cho hdd dừng hẳn tranh trường hợp con quay khi cầm trượt tay

hungmh80

Active Member

Các bác cho em hỏi gói 3 trong 1 của VNPT khi mình không xem truyền hình thì tốc độ download có ngon không vậy , max đương truyền là bao nhiêu ? Em đang dung gói 275k một tháng , nếu tốc độ download ngon thì em cũng chơi luôn gói này , thêm mấy chuc nghìn thôi mà

Bên trên