Hỏi gì đáp nấy

please_helpme

Active Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

các bác dùng K+ đi, nhà Em đang sử dụng tốt lắm! :D

HHN

Active Member

Dịch vụ nào cũng chỉ phục vụ 1 TV thôi vì muốn xem phải có hộp giải mã set top box => muốn lắp bao nhiêu TV thì mua thêm chừng đấy set top box và mỗi tháng phải thanh toán số tiền cho ngần đấy cái set top box :))
Ví dụ: nếu dùng 1 set top box mỗi tháng thanh toán 100k thì 3 set top box là 300k.
Bác cũng là dân công nghệ mà lại trả lời thía này thì chít roài, ai nói là mỗi set top box chỉ cho 1 tivi, bác mua bộ chia HDMI rùi chi ra nhìu TV được mà :D ...... mỗi tội các TV khác nó cũng cùng một nội dung thôi :))

Bác cũng là dân công nghệ mà lại trả lời thía này thì chít roài, ai nói là mỗi set top box chỉ cho 1 tivi, bác mua bộ chia HDMI rùi chi ra nhìu TV được mà :D ...... mỗi tội các TV khác nó cũng cùng một nội dung thôi :))

kết cái chữ ký của bác này

tinhte

Well-Known Member

Trích Nguyên văn bởi manhthang

Dịch vụ nào cũng chỉ phục vụ 1 TV thôi vì muốn xem phải có hộp giải mã set top box => muốn lắp bao nhiêu TV thì mua thêm chừng đấy set top box và mỗi tháng phải thanh toán số tiền cho ngần đấy cái set top box
Ví dụ: nếu dùng 1 set top box mỗi tháng thanh toán 100k thì 3 set top box là 300k.

MT nói đúng đó Nho à, dùng mấy cái hộp giải mã set top box => muốn lắp bao nhiêu TV thì mua thêm chừng đấy set top box và mỗi tháng phải thanh toán số tiền cho ngần đấy cái set top box.

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Dịch vụ nào cũng chỉ phục vụ 1 TV thôi vì muốn xem phải có hộp giải mã set top box => muốn lắp bao nhiêu TV thì mua thêm chừng đấy set top box và mỗi tháng phải thanh toán số tiền cho ngần đấy cái set top box

MT nói đúng đó Nho à, dùng mấy cái hộp giải mã set top box => muốn lắp bao nhiêu TV thì mua thêm chừng đấy set top box và mỗi tháng phải thanh toán số tiền cho ngần đấy cái set top box.
Tinhte à, Hắc Nho nói cũng đúng đấy chứ - 1 setbox cũng xem được nhiều TV, mỗi tội chung 1 chương trình thôi.
Nói vui vậy, Nho trêu Mangthang đấy - các bạn đều đúng, chỉ chưa hiểu nhau mà thôi !

win7

Active Member

Sao em hỏi bên VIPTV qua dây caple internet , họ bảo mỗi line chỉ được 1 TV thôi , nếu lắp thêm phải kéo thêm dây , hu hu thành mạng nhện mất

manhthang

Huyền Thoại

Sao em hỏi bên VIPTV qua dây caple internet , họ bảo mỗi line chỉ được 1 TV thôi , nếu lắp thêm phải kéo thêm dây , hu hu thành mạng nhện mất

1 TV trong trường hợp xem đồng thời vì băng thông của cáp chỉ được 24MB/s là tối đa, 1 TV đã chiếm khoảng 13MB rồi, chưa kể băng thông cho điện thoại và internet nữa.

vuchaulong

Active Member

Bác này còn có chữ ký khác :
Nếu một ngày bạn muốn đánh chắn cùng tôi, tôi hứa sẽ đền cho bạn !

Đừng chạm nỗi đau của người ta. Cũng tại ông không chịu để ý bắt ngay tại trận suýt nữa thì mình lại phải thanh toán món lớn, giống như có trường hợp đi siêu âm được khuyến mại siêu màu và thêm mấy bức nữa và rồi lòi là khối u...

juv18f6

Cần thông tin mong ACE ở HP chỉ giáo!

Em cần thông tin vè bác Cần bán đô audio ở chân cầu rào wa!không biết hàng họ thế nào để hôm nào qua giao lưu nhi?;))

hvcong

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Dạo này anh em HDHP vẫn off đều chứ ạ? tuần sau em xin các bác một ghế nhé, tuần này định đi mà không đi được.

tiendat

Active Member

Mình cài Nimbuzz cho E72, nhưng không tìm thấy phần add cho account Skype đâu cả. Lục tung cả setting lên không thấy. Anh em nào biết cái món này không nhỉ?

viettv

Member

Ở HP có chỗ nào sửa tai nghe headphone không ah. Em có cái tai nghe Sennheiser PX200 bị bong mất lớp da bọc bây giờ muốn sửa hoặc bọc lại cho em nó thì đến chỗ nào hả các bác?

_Ma_

Mình cài Nimbuzz cho E72, nhưng không tìm thấy phần add cho account Skype đâu cả. Lục tung cả setting lên không thấy. Anh em nào biết cái món này không nhỉ?

Sao bác ko cài IM+ for Skype dùng ổn định hơn cái Nimbuzz nhiều

tiendat

Active Member

Sao bác ko cài IM+ for Skype dùng ổn định hơn cái Nimbuzz nhiều

Cái Nimbuzz này thì nó tích hợp được hết cả Gtalk, YM!, Skype hay Facebook,... vào nên chỉ dùng 1 mà control được hết các loại contact.

Maximo

Member

Có bác nào giỏi về mạng Lan cho em hỏi 1 chút ! em có con máy bàn chạy win7 ultimate - 2 con laptop thì 1 con chạy win7 ultimate, 1 con chạy win7 home prime... Em share ổ của con máy bàn cho 2 con laptop kia. Chẳng hiểu tại sao con máy bàn và con laptop chạy win7 home thì kết nối được với nhau mà không phải thông qua user và password. Nhưng đến khi kết nối con laptop chạy ultimate thì nó cứ đòi user và password. Em đánh user và password nào nó cũng ko nhận. kể cả đánh user và password mà bọn lắp mạng đưa cho cũng ko nhận. Tắt action center đi thì ko phải đánh user và password nữa nhưng muốn vào 1 trong những ổ em đã share của con máy bàn thì vẫn ko vào được . Bác nào giỏi bày cách cho em về vấn đề này mà vẫn đảm bảo sự bảo mật cho con máy bàn ko ạ? Vì ở gần nhà em nhiều người dùng wireless lắm - em ko muốn họ lại thông qua wireless vào máy của mình để nhòm ngó linh tinh. wireless nhà em ko đặt pass mà em cũng ko muốn đặt pass làm gì cả vì có đặt thì người ta cũng phá được mã pass vì phần mềm phá pass wireless bây giờ rất nhiều. Nếu bác nào giúp được em xin chân thành cám ơn!@!!!!!!!!! hihihi

Theo phỏng đoán của em thì lý do con laptop Win 7 Ultimate không log vào PC được là vì bác login trên con laptop này bằng user account mà con PC nó từ chối cấp visa.
Bác xem hộ em nếu user account đang log on trên 2 con lap này không giống nhau, ví dụ 1 con log on bằng tài khoản Administrator, con kia là Guest, thì bác theo hướng dẫn sau nhé:

1/ Trên con PC, chọn Control Panel>Administrative Tools>Local Security Policy.
Ở panel bên trái, bác browse đến mục Local Policies>User Right Assigment
2/ Tìm khóa "Deny access to this computer from the network", xem những user account nào bị khóa quyền truy nhập, thường là nó chỉ khóa account "Guest" thôi.
3/ Mở con lap Win 7 Ultimate ra xem đang log bằng tài khoản nào, nếu đang log in bằng account Guest, hoặc tài khoản khác có tên trong mục "Deny access to this computer from the network" trên PC thì đích thị thằng trộm đây rồi. Bác chọn log on bằng account khác không có tên trong list ở mục 2, hoặc quay ra PC xóa béng các giá trị user account trong mục 2/ đi rồi khởi động lại PC và Lap là ok.

saslynguyen

Member

Thanks bác Maximo nhiều nha - mai rảnh em nghịch thử nếu được em sẽ báo bác.hi!!!

Bên trên